กระบวนการล้มล้างสถาบันมีจริงหรือ

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย ธงสามสี, 20 เมษายน 2011.

1. ธงสามสี

ธงสามสี Active Member

กระบวนการล้มล้างสถาบันมีจริงหรือ ผมอยากทราบจริงๆ

2. afseven

afseven เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเองก็ไม่รู้เหมือนกัน ได้ยินแต่ในข่าว แต่พวกหมิ่นสถาบันมันมีมานานแล้ว นิดหน่อยมันก็เอา สงสัยโคตรเง่ามันเป็นขแม คุยเรื่องนี้เดี๋ยวมีอารมภ์
    ถ้ามีจริง ก็ขอให้พวกมันรู้ไว้ว่าผมคนนึงล่ะ ที่ไม่ยอมให้ไอ้พวกเนรคุณพวกนี้ได้อยู่สุขสบายแน่

3. ธรรมเกิน

ธรรมเกิน เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับพี่น้อง..

4. numphol aryupha

numphol aryupha เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2010
    มีจริงครับ ถ้าติดตามสื่อบางสื่อจะเห็นความเคลือ่นไหวต่อเนื่องมาตลอด สิ่งพิมพ์ vcd มันทำออกแจกจ่ายกันในกลุ่มคนทื่ใส่เสื้อสีไม่ดำ ช่วยกันปกป้องนะครับ สถาบันหลัก ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริ 3อย่างต้องคงอยู่ ใครคิดร้ายต่อสถาบันต้องได้รับผลกรรม ผมเห็นหลายคนแล้ว ขนาดรวยล้นฟ้ายังอยู่ประเทศไม่ได้ ช่วงนี้ข่าวภัยพิบัติเยอะ คิดดี ทำดี มีเมตตา ธรรมะรักษาคุ้ครองทุกท่านให้แคล้วคลาดปลอดภัยครับ ด้วยความรักปารถนาดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 เมษายน 2011
  5. numphol aryupha

numphol aryupha เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2010
    เช่นเดียวกันครับ คุยเรื่องนี้ยาวครับถ้าเจ้าของweb.ไม่ปิดกระทุ้ก่อน

6. paintkiller

paintkiller เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นมากับตาได้ยินกับหู.....แถมไม่พอยังจะพาคนอื่นรับผลกรรมไปด้วย.....ด้วยการสร้างข่าวเท็จ ข้อมูลปลอม เพียงเพื่อชวนเชื่อ.....มีตั้งแต่ เสนาบดี ไล่ลงมาจนถึง หัวหมู่ มาถึง ราษฎร

7. กำนันธงชัย

กำนันธงชัย Active Member

ฟังดูก็รู้.. ว่าพูดถึงใคร??

เครื่องประหารหัวสุนัข

8. jibakun

jibakun เป็นที่รู้จักกันดี

ถูกใจความเห็นข้างบนนี้ครับ

9. NuJulie

NuJulie Active Member

15 พฤศจิกายน 2010
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=5T5RdiDs9SU&feature=related]YouTube - สรุชัย แดงสยาม อิมพีเรียล Dec 2 2010 ตอน-1[/ame]

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=BMpwbeyTX_4&feature=related]YouTube - สรุชัย แดงสยาม อิมพีเรียล Dec 2 2010 ตอน-2[/ame]

10. afseven

11. ธงสามสี

ขอบคุณครับ นี่นำไปสู่การค้นข้อมูลในยูทูปของผมเลน่ะครับ สิ่งที่พบคือ กระบวนการนี้ มีประชาชนให้การสนับสนุนเป็นจำนวนมาก แล้วเขาคิดเสียด้วยว่าเขากำลังจะชนะ

12. วิถีคนจร

วิถีคนจร เป็นที่รู้จักกันดี

มีจริงครับ

กระบวนการล้มสถาบันมีตั้งแต่สมัย 14ตุลา จนถึงวันนี้

มีมาตั้งนานแล้วครับ ตั้งแต่ก่อนผมเกิด

ขอเล่าเหตุการณ์นิหนึ่งนะครับ คณะราษฎร์ได้จับกุมตัว จอมพลสมเด็จเจ้าฟ้ากรมพระนครสวรรค์ ฯ ที่วังบางขุนพรหม นำไปที่พรที่นั่งอนัตตสมาคม คณะราษฎร์ ได้รับรองความปลอดภัยของท่า ท่านจึงถามว่าจะปฏิวัติเป็นอะไร คณะราษฎร์ได้ ตอบว่า เป็นระบอบ
    "รีปั๊ปปลิก"
    หลังจากนั้นแล้ว เมืองไทยก็มืดมัว มีการปฏิวัติอีกมากมาย และประเทศเป็นเผด็จการ
    นักศึกษาสมัยนั้น จึงออกมาต่อสู้ นี่เรื่องย่อๆนะครับ

13. วิถีคนจร

คุณ กำนันธงชัย ผมสงสัยว่าไม่ได้มี User เดียว

14. วิถีคนจร

คุณ NuJulie ขอให้ใช้ความระมัดระวังในการนำเสนอข้อมูลนะครับ เพราะการเผยแพร่ ก็ผิดกฎหมาย มาตรา 112 นะครับ ผมเตือนเพราะหวังดีนะ

15. kueya

kueya เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2005
    ความคิดสกปรกจริงๆ ไอ้พวกนี้

16. ธงสามสี

แต่ก็สงสัยอยู่น่ะว่า ยูทูปปล่อยให้มีคลิปแบบนี้ได้อย่างไร ปกติเขาเข้มงวดมิใช่หรอครับ

17. afseven

แล้วอย่างนี้ผิดใหมครับ ดูพวกมันทำถึงขนาดนี้สิครับ เลวระยำจริง พวกนี้เนรคุณแม้กระเงินที่ใช้หนี้ได้ตามกฎหมาย เจตนาผมคือคิดว่าพวกนี้มีตัวตนจริงๆซะแล้ว เพื่อนๆพบเห็น แจ้งตำรวจจับได้เลยครับ
    อาจเป็นข่าวเก่า แต่ยังมีอยู่
    ผมcoppyเขามาอีกที พอดีเข้าไปอ่านกำลังรบของกองทัพไทย
    จากเนื้อข่าวเมืองเชียงใหม่ป่วน กลุ่มล้มเจ้าบังอาจถึงขั้นใช้เครื่องขูดพระบรมฉายาลักษณ์บนเงินเหรียญออกใช้จ่าย ล่าสุดตำรวจต้องแจ้งทุกห้างฯตรวจเข้มก่อนรับเหรียญจากลูกค้า พร้อมแจ้งเจ้าหน้าที่ทันที

รายงานข่าวจากจังหวัดเชียงใหม่แจ้งว่า ตั้งแต่คืนวันที่ 10 ก.พ.53 ที่ผ่านมา ห้างสรรพสินค้าในตัวเมืองเชียงใหม่แทบทุกแห่งต่างได้รับการประสานงานทางโทรศัพท์จากเจ้าหน้าที่ตำรวจภูธรจังหวัดเชียงใหม่ ให้ตรวจสอบเงินเหรียญทั้งระดับราคา 1 บาท 5 บาท เเละ
    10 บาท ก่อนที่จะรับจากลูกค้าว่า มีพระบรมฉายาลักษณ์อยู่หน้าเหรียญหรือไม่ หากพบว่าไม่มีให้แจ้งต่อเจ้าหน้าที่ทันทีเพื่อดำเนินการตามกฎหมายต่อไป

ทั้ง นี้ มีรายงานว่า ระยะที่ผ่านมามีกลุ่มคนในเครือข่ายที่ต้องการล้มล้างสถาบันเบื้องสูง ได้ใช้เครื่องจักรขูดเงินเหรียญด้านที่มีพระบรมฉายาลักษณ์นูนขึ้นมาให้เสีย หาย หรือถึงขั้นลบพระบรมฉายาลักษณ์พระเจ้าอยู่หัวออกจากตัวเหรียญ ก่อนที่จะนำออกมาจับจ่ายใช้สอยทำให้เจ้าหน้าที่ตำรวจต้องเร่งแจ้งขอความร่วม มือไปยังห้างใหญ่-ร้านค้าทุกแห่งให้คอยสอดส่องดูแลการรับเงินเหรียญราคา ต่างๆ จากลูกค้าอย่างละเอียดก่อน
    ทีแรกก็ไม่ได้คิดอะไร เพราะถ้าบอกว่าเป็นพื้นที่เชียงใหม่ก็ไม่คิดอะไรหรอก เข้าใจเป็นโซนต่อต้าน แต่เมื่อเช้านี้ มีเพื่อนร่วมงานของผม เธอได้ไปซื้อของรับประทานตามปกติ ในพื้นที่ เขต กทม.
    แต่ที่น่าแปลกใจ ตรงเหรียญที่ได้รับทอนมานี่เอง พบว่า มีการขูด เหรียญลบพระบรมฉายาลักษณ์อันเป็นที่น่าสะเทือนใจ อย่างบอกไม่ถูก
    วาบแรกที่คิดได้ จากข่าวนี้ที่ปรากฎ เมื่อปีที่แล้ว ทางหน่วยงานต่าง ๆ ของไทย เรารับมือกับเรื่องนี้อย่างไรบ้าง อย่าง เช่น การธนาคารแห่งประเทศไทย สำนักกษาปณ์ ออกมาดำเนินการอย่างไรบ้าง
    ปรากฎเท่าที่ตามตรวจสอบ ไม่มีการดำเนินการใดๆ เลย
    เป็นไปตามสุภาษิตไทยโบราณ พูดไปสองไพเบี้ย นิ่งเสียตําลึงทอง
    ถ้าหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ไม่คิดจะทำอะไรเลย ผมว่ามันจะเป็นการทำให้ฝ่ายทำลายสถาบันฯ ได้ใจ และจะคิดทำการที่มากกว่านี้ อันเป็นเสมือนการนำเกลือมาทาบนพื้นผิวหนัง ที่ฟกช้ำด้วยรอยแผลเป็น ต่อหัวจิตหัวใจ ของประชาชนผู้จงรักภักดี
    ผมอยากฝากไปถึงท่านทั้งหลาย ท่านต้องทำอะไรสักอย่าง นะครับ ก่อนที่ “ทุกอย่างจะสายจนเกินเยียวยา”

18. กำนันธงชัย

กำนันธงชัย Active Member

ก็แล้วแต่คุณจะคิดน่ะ แต่ผมไม่มีผลประโยชน์ใดๆ ไม่จำเป็นต้องมีหลายuser
    ผมมั่นใจในข้อมูลที่ผมรับผิดชอบอยู่

19. COME&Z

COME&Z เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2010
    ใครๆเค้าก็รู้กันทั้งนั้นแหล่ะว่ามี แต่จะยอมรับรึเปล่าก็อีกเรื่องนึง สงสารในหลวง... ขอพระองค์และพระบรมวงศานุวงศ์ทุกพระองค์ ทรงมีพระราชเกษมสำราญ... ขอพระองค์ทรงพระเจริญ...

20. Jobasic

Jobasic สมาชิกใหม่

ขอพระองค์ทรงพระเจริญ