การสักยันต์เป็นมนต์ขาวหรือมนต์ดำครับ...ตอบที

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย dekart, 28 ธันวาคม 2005.

1. dekart

dekart เป็นที่รู้จักกันดี

อยากรู้อ่ะครับ....เห็นเขาว่าการสักยันต์มีข้อบังคับให้เป็นคนดี.... แต่เวลาของขึ้นก็น่ากลัว.... บอกทีครับ

2. หลับตา

หลับตา เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    แผ่เมตตาบ่อยเป็นเครื่องคุ้มกันดีกว่า

3. vichian

vichian เป็นที่รู้จักกันดี

การสักยันต์เป็นมนต์ขาวหรือมนต์ดำครับ...ตอบที
    1.คุณต้องสังเกตุดูว่ายันต์ที่สักเป็นสีขาวหรือสีดำ ก็เป็นมนต์สีนั้นตามที่คุณเห็น ถ้าคุณไม่ตาบอดสีนะ?
    2.มนต์ดำหรือมนต์ขาวที่คุณว่า คงหมายถึงว่า ให้คุณหรือให้โทษ มันขึ้นอยู่กับวัตถุประสงค์ของมนต์นั้นๆครับ ว่าจะให้คุณให้โทษกับใคร แต่ที่แน่ๆผู้ถูกสักยันต์ต้องรับโทษก่อนครับ เวลาถูกสักยันต์ทั้งเจ็บทั้งแสบ ต้องทนให้เขาสักจนกว่าจะเสร็จ บางทีหลายชั่วโมง
    3.ไม่ว่าจะสักมนต์ดำหรือมนต์ขาว หรือสีอะไรก็ตาม ไม่เห็นมีใครอยู่ค้ำฟ้าได้สักคน ที่สุดก็ต้องตายทั้งนั้น

สวัสดีที่ไม่ได้ตอบทีแต่ตอบสามที
    จากคนที่ยังไม่เต็มบาท

ด่วน...ขอมอบพระของหลวงพ่อฤาษีฯมีไม่มากให้ท่านผู้ร่วมบุญกฐินฯวัดมะขามโพลง

เรียนท่านผู้มีจิตศรัทธาที่ได้ร่วมบุญทุกท่านทราบ

เนื่องจากงานผ้าป่าร่วมซ่อมสร้างกุฏิ วัดมะขามโพลงอ.ท่าเรือ จ.อยุธยา ได้เสร็จสิ้นลงเมื่อวันที่ 6 เมษายน2550 อย่างน่าภาคภูมิใจถึงแม้ว่าจะได้ปัจจัยไม่ครบตามที่ทางวัดได้ตั้งเป้าไว้(600,000บาท)คือได้จากทุกสายบุญรวมแล้วประมาณ 380,000บาทโดยแบ่งเป็นเคร่าๆดังนี้<O:p</O:p

1.สายจาก เวปพลังจิต 164,134.29 บาท ผมเติมให้เต็มเป็นจำนวน 165,000บาท
    2.สายจากนอกเวปพลังจิต 14,070บาท
    3.สายบุญอื่นๆประมาณ 200,930บาท<O:p</O:p
    <O:p</O:p

รวมสายบุญ1.กับ2.ที่ผมและครอบครัวได้บอกบุญไป179,070บาทซึ่งผมถือว่าเป็นเงินที่ผมหาเข้าวัดได้มากที่สุดในชีวิตผมแม้ว่าจะค่อนข้างเหนื่อยทั้งกายและใจก็ตาม โดยเฉพาะอย่างยิ่งผมต้องควักกระเป๋าเพื่อสรรค์หาพระและวัตถุมงคลมาให้ท่านได้ร่วมบุญและได้พระไปบูชาและยังนำพระที่มีอีกบางส่วนที่ได้จากการร่วมบุญในกระทูอื่นๆมาให้ท่านได้ร่วมบุญบูชากันแม้บางองค์จะค่อนข้าหวงแหนก็ตาม ผมก็ตัดใจนำมาให้ได้ร่วมบุญกันแต่ก็ปลื้มใจและสุขใจเพราะผมตั้งใจไว้ว่าผมทำเพื่อความเจริญรุ่งเรืองของพระศาสนา<O:p</O:p

นอกจากนี้ผมต้องขอกราบขอบพระคุณท่านผู้ใจบุญหลายท่านที่มีส่วนในการสนับสนุนงานบุญนี้โดยเสียสละ,สละและละโดยมอบมอบวัตถุมงคลมาให้ท่านได้ร่วมบุญไปบูชา เช่นคุณพัฒนา,คุณหมอน้อย,คุณTackled,คุณmail2wissnu และคุณเตอร์จึงขออนุโมทนาบุญในท่านทั้งหลายมาณ.ที่นี้ด้วยครับ<O:p</O:p

และท้ายสุดที่มิอาจลืมได้คือต้องขอกราบขอบพระคุณยิ่งกับเจ้าของเวปพลังจิตนี้ที่ให้โอกาสผมได้อาศัยเวปนี้ในการประกาศบอกบุญ หากมิฉนั้นแล้วผมคงต้องเหนื่อยมากว่านี้อีกหลายเท่าตัว<O:p</O:p

และเนื่องจากเมื่อวันอาทิตย์ที่ 28 ตค. 2550 ที่ผ่านมา ผมได้เดินทางไปทอดกฐินสามัคคีวัดถ้ำเขาเขียว จ.สระบุรี ขากลับผมได้แวะวัดมะขามโพลง อ.ท่าเรือ จ.อยุธยา ไปพบท่านเจ้าอาวาสพร้อมทั้งกรรมการวัดตามที่ได้นัดหมายไว้ เรื่องงานบุญทอดกฐินสามัคคีที่ได้กำหนดการทอดในวันอาทิตย์ที่ 18 พย. 2550 ซึ่งคณะกรรมการและท่านเจ้าอาวาสได้แจ้งให้ทราบว่า งบประมาณที่จะทำการบูรณะซ่อมแซมกุฏิไม้สักเก่า 2 หลังเป็นเงินประมาณหนึ่งล้านสามแสน ญาติโยมได้ร่วมทำบุญมาตั้งแต่ปีที่แล้วงานผ้าป่าเมื่อเดือนเมษายน2550 จนถึงปัจจุบันได้ปัจจัยมาประมาณแปดแสนกว่าบาท ซึ่งทางวัดได้ทำสัญญาจ้างผู้รับเหมาด้วยเงินก้อนนี้ไปแล้ว ยังขาดปํจจัยอีกประมาณ 500,000 บาท ซึ่งผมได้บอกบุญล่วงหน้าในเวปนี้ตั้งแต่หลังงานผ้าป่ามาจนถึงเดือนกันยายน 2550 ได้ปัจจัยมาประมาณสามแสนห้าหมื่นกว่าบาท (เงินจำนวนนี้ผมขออุบไว้ก่อน ต้องการจะถวายให้ท่านเจ้าอาวาสได้เซอร์ไพร้ส์ในวันงานกฐินฯ เหมือนอย่างที่วัดถ้ำเขาเขียวครับ)

(บัญชีเดิมธ.กรุงเทพ สาขาย่อยฟอร์จูนทาวน์)

ในตอนแรกผมคิดว่าปัจจัยที่หามาได้น่าจะพอกับงานซ่อมแซมกุฏิทั้ง 2 หลังได้ แต่ความจริงผมเข้าใจผิด ที่จริงยังขาดอีกประมาณแสนกว่าบาท และปีนี้ผู้ที่เป็นเจ้าภาพร่วมกฐินฯมีน้อย ซึ่งผมเห็นว่ายังพอมีเวลาที่จะมาบอกบุญเพิ่ม จะได้ปัจจัยเพิ่มอีกเท่าไหร่ก็ขึ้นอยู่กับจิตศรัทธาของท่านทั้งหลายที่จะมาร่วมบุญร่วมกุศล ซึ่งงานนี้ได้อานิสงส์ทั้งกฐินทาน(สังฆทาน)แล้วยังได้วิหารทานอีกชั้นหนึ่งด้วย แถมยังได้วัตถุมงคลที่ผมได้คัดสรรค์แล้วมอบให้บูชาอีกตามเงื่อนไขที่ได้แจ้งไว้ตามรายการต่างๆด้วยครับ

จึงขอเรียนเชิญท่านผู้มีจิตศรัทธาร่วมบุญงานทอดกฐินสามัคคี วัดมะขามโพลง อ.ท่าเรือ จ.อยุธยาตามกำลังศรัทธา พร้อมรับวัตถุมงคลไว้บูชาตามรายการที่ได้แจ้งไว้ซึ่งจะร่วมบุญได้จนถึงวันศุกร์ที่ 16 พย. 2550 และขออนุโมทนาบุญกุศลที่ทุกท่านได้ทำมาดีแล้ว

อีกนิดนึง
    -ท่านที่ต้องการใบอนุโมทนาบัตร ช่วยแจ้งภายในวันที่ 16/11/2550 นะครับ
    -ท่านใดต้องการทราบว่างานบุญทอดกฐินฯครั้งนี้เป็นไปตามที่ผมกล่าวไว้หรือไม่ โทรไปหาท่านเจ้าอาวาส(หลวงอา สะหวง)ได้ที่ โทร 035-223-045

-------------------------------------------------------------

หมายเหตุ
    ผู้ที่ร่วมบุญในงานบุญกฐินวัดมะขามโพลงครั้งนี้ นอกจากท่านจะได้รับวัตถุมงคลตามที่ท่านได้จองไว้แล้วท่านยังจะได้รับของแถมไว้บูชาดังนี้

<O:p</O:p1.เหรียญสมเด็จพุทธจารย์โต พรหมรังษี วัดสะตือ อ.ท่าเรือจ.อยุธยา ท่านละ 1 เหรียญ มีจำนวนจำกัดเพียง 100 เหรียญเท่านั้น
    [​IMG] [​IMG]

2.ท่านที่ร่วมทำบุญมาจะครั้งเดียวหรือหลายครั้งหลายรายการ(เฉพาะกระทู้นี้เท่านั้น)รวมแล้วตั้งแต่ 10,000-24,999 บาท ผมขอมอบพระซุ้มกอพิมพ์จิ๋ว ท่านละ 1 องค์ เป็นพระกรุเก่าจากพระธาตุพนม สร้างในสมัยพ่อขุนรามคำแหงมหาราช พ.ศ.1826 ได้รับมาจากคุณพ่อประเสริฐ ซึ่งท่านเป็นโยมอุปฐากซึ่งมาร่วมบุญในงานกฐินวัดถ้ำเขาเขียว จ.สระบุรี เมื่อ <ST1:d28/10/2550</ST1:d ที่ผ่านมา มีจำนวนเพียง 10 องค์เท่านั้นหรือท่านใดต้องการมีไว้บูชา ขอมอบให้ 1 องค์เมื่อร่วมบุญ 2,999 บาท

[​IMG] [​IMG]

3.ท่านที่ร่วมทำบุญมาจะครั้งเดียวหรือหลายครั้งหลายรายการ(เฉพาะกระทู้นี้เท่านั้น)รวมแล้วตั้งแต่ 25,000 บาทขึ้นไป ผมขอมอบพระสมเด็จวัดระฆังโฆษิตารามพิมพ์เล็ก รุ่น84,000 รุ่น 1 สร้างและปลูกเสกโดยสมเด็จโตฯ เมื่อพ.ศ.2356(รับมาจากท่านเจ้าอาวาสวัดถ้ำเขาเขียว) ท่านละ 1 องค์หรือท่านใดต้องการมีไว้บูชา ขอมอบให้ 1 องค์เมื่อร่วมบุญ12,499 บาท มีจำนวนเพียง 2 องค์เท่านั้น<O:p</O:p

หมายเหตุ
    หากร่วมบุญรายการ3.จะแถมรายการที่1.แต่ไม่รวมรายการที่2.ครับ

<O:p<LEGEND></LEGEND>
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

โดยโอนเงินเข้าบัญชี(เดิม)
    นายวิเชียร นัตถิปัญญา<O:p</O:p
    ธนาคารไทยพาณิชย์
    [​IMG]<O:p</O:p
    สาขาย่อยเทสโก้ โลตัส ฟอร์จูนทาวน์<O:p</O:p
    บัญออมทรัพย์ชีเลขที่ 240-205605-7<O:p</O:p
    บวกค่าส่ง 50 บาทต่อครั้ง
    <O:p</O:p<O:p</O:p<!-- / message --><!-- attachments --><!-- / message --><!-- sig --></O:p

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤศจิกายน 2007