การแผ่อุทิศบุญให้เจ้ากรรมนายเวร

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย Plotus, 22 มกราคม 2010.

1. Plotus

Plotus สมาชิกใหม่

ผมมีประสบการณ์ตรง อยากจะถามท่านผู้รู้ครับ คือ ผมมีความรุ้สึกว่า ในห้องนอนของพ่อ มีวิญญาณมาอยู่ที่ปลายเท้าท่าน ผมจึงอธิษฐาน อุทิศบุญให้พวกเขาไป แต่ด้วยผมไม่แน่ใจในตัวเอง จีึงให้น้องอีกคน เขาช่วยดูให้ หลังจากที่ผมอุทิศบุญให้แล้ว น้องเขาเห็นว่า วิญญาณเหล่านั้น ถอยห่างออกจากตัวพ่อไปหลายก้าว ผมจึงอธิษฐานอุิทิศให้ซ้ำอีก คราวนี้ เขาออกมายืนนอกห้องนอน แต่ยังไม่ไปไหน
    อยากถามว่า วิญญาณนี้ ยังมีสิทธิ์ที่จะเข้าไปในห้องได้อีกหรือปล่าวครับ หรือว่า เขาจะไม่สามารถเข้าไปใกล้ ๆ ได้อีก
    ขอบคุณครับ

2. THEFOOL23

THEFOOL23 เป็นที่รู้จักกันดี

ถวาย สังฆทาน แล้วอุทิศให้ตรงตัวคับ

เรื่อง เจ้ากรรมนายเวร ถ้ามีเวรกับตัวพ่อ จขกท จริง ก็หนีกฏแห่งกรรม ไม่พ้น คับ ถ้า ตัวพ่อคุณ กับ เจ้ากรรมนายเวร ไม่ได้ อโหสิกรรม คือ การไม่ผูกเวร อาฆาตพยาบาทต่อกัน คับ ระหว่างทั้ง 2 คน

ถ้ามีกรรม ก่อกรรมกันมา นะคับ

ไม่งั้นก็ต้องไปให้ คนที่เค้า ติดต่อทางนี้ได้ ช่วยดูคับ ว่า เค้ามาทำไม แล้วก็ แก้ให้ตรงจุดคับ

3. Plotus

Plotus สมาชิกใหม่

ขอขอบคุณ คุณ thefool23 ครับ จริง ๆ แล้ว หลังจากนั้น ผมก็ให้คุณพ่อ
    ท่านไปถวายสังฆทาน พอหลังจากนั้น ท่านก้อหลับสบาย ไม่กระสับกระส่ายอีกครับ

4. THEFOOL23

THEFOOL23 เป็นที่รู้จักกันดี

จริงๆ เรื่องพวกนี้ ถ้าไม่มี สายบุญ สายกรรม หรือ เป็น ญาติ พี่น้อง กันมา ต่างคนก็ต่างอยู่นะคับ

พวกนี้ จริงๆ เค้า น่าสงสาร นะคับ เพราะ มีกรรม เลย ต้อง มีสภาพแบบนี้ ส่วนมาก เค้าจะมาขอให้ช่วยเหลือคับ แต่ คนเรา มี อวิชา ความไม่รู้อยุ่ บางคนเจอ ก็เลย กลัวไป แต่ถ้าไปเจอ คนที่ รู้ เข้าใจเรื่องพวกนี้ เค้าก็ โชคดี ไปนะคับ