การโกหก

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย tomdeal, 5 กันยายน 2020.

1. tomdeal

tomdeal สมาชิกใหม่

19 สิงหาคม 2020
    สวัสดีครับ วันนี้ผมนั้นมีเรื่องมาเล่าและอยากให้แสดงความคิดเห็นหรือแนะนำผมหน่อยครับ
    ผมนั้นมีเพื่อนอยู่ 2 คน ชาย 2 หญิง 1 รวมผมเป็น 3 ทุกครั้งที่เราไปดื่ม หรือไปเที่ยว เพื่อนๆ ผมนั้น ชอบมีเด็กหรือกิ๊กไปด้วย ซึ่งสองคนนั้นมีแฟนหมดทุกคนแล้ว แต่ผมต้องโกหกแฟนมันว่าเขาไม่มีกิ๊ก ผมไม่รู้ว่าทำแบบนี้มันถูกไหม แต่ผมสอนเพื่อนทุกครั้งว่าไม่ควรทำ และสิ่งที่ผมช่วยเพื่อน ผมจะบาปไหมครับ ถ้าไม่ช่วย ก็กลัวจะเสียเพื่อน ผมไม่รู้ว่าจะทำอย่างไรดี
    แทงไฮโลออนไลน์