กินเหล้า...... เคล้ากามา...

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์น้อย, 20 มีนาคม 2005.

1. ศิษย์น้อย

ศิษย์น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ก็รักษาศีล 5 อยู่เนืองๆ

ก็มีบ้างที่กินเหล้าที่ผับกับเพื่อนๆ...

(มันคลายเครียด และมันส์ดี)

นานๆ ทีก็มี... กะกิ๊กๆ อยู่ (ผมยังไม่มีแฟนอ่ะ)

แบบนี้ จะฝึกกรรมฐานตามสายหลวงพ่อฯ ได้สำเร็จ หรือปล่าวครับ

2. jumpman

jumpman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2004
    ได้ แล้วแต่กำลังใจในขณะฝึกครับ
    กรรมฐานมีเยอะแยะหลายแบบ ฝึกแบบไหน
    ยิ่งมีศีลดีจะยิ่งไปได้ง่ายกว่า เหมือนสร้างตึกแล้วมีฐานดี จะสร้างไปสูงได้ไม่โคลงเคลง

3. กระสือข้างส้วม

กระสือข้างส้วม เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ถ้าเริ่มมุ่งมาในสิ่งที่ดี จิตเราก็จะเริ่มคลายจากสิ่งพวกนี้ไปได้เองในที่สุดแหละค่ะ

ก็ค่อยเป็น ค่อยไปนะค่ะ ..... แต่อย่าท้อที่จะทำ ซักวันก็ต้องสำเร็จแน่ ๆ ค่ะ

4. ศิษย์น้อย

ศิษย์น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอคุณที่ชี้แนะ....ครับ

ก็ยังวัยกิน วัยเที่ยวอยู่อ่ะคับ ออิอิ