กินไหดีเหลาให้คุ้ม

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย Suryar, 20 กันยายน 2023.

1. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
    กินไหดีเหลาhaidilao ให้คุ้ม กินยังไง มาดูกัน
    เริ่มจากการสั่งผัดกระเพราไข่ดาวจานละ 35 บาท
    แล้วสั่งเฉพาะ น้ำจิ้ม หัวละ 45 บาท
    เวลาไปตักน้ำจิ้มนั้น ให้เติมหมูสับเยอะๆ
    น้ำจิ้มจะออกแนวคล้ายๆ น้ำพริกอ่อง
    แล้วทานคู่กับ ผักที่วางไว้ข้างๆ น้ำจิ้ม
    เช่น มะเขือเทศราชินี หรือแตงกวา
    นอกจากนี้จะมียำสาหร่ายให้ทานฟรี พร้อมส้มตำอีกด้วยค่ะ

2. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

ซุ้มที่ตักน้ำจิ้มนั้น จะมีของหวานด้วยนะคะ
    วันที่เราไปมี ถั่วเขียวต้มน้ำตาล และสาคูนมสดค่ะ
    ก็กวาดลงท้องเรียบเลยค่ะ
    นอกนั้นก็มีแตงโมฟรี วางอยู่ที่ซุ้มน้ำจิ้มค่ะ
    ส่วนไอติม ต้องเดินออกไปเอาเองนะคะ
    แถมมีน้ำชามะนาวให้ดื่มชื่นใจจริงๆค่ะ

3. Suryar

บางคนชอบทำเล็บก็มีบริการทำเล็บฟรีให้ด้วยนะคะ
    สรุปว่าหมดไป 35+45 =80 บาท
    หากดูน่าเกลียดไป ก็สั่งน้ำซุปแบบ 1 ช่องก็ได้ค่ะ
    แล้วสั่งลูกชิ้นมา 1 ถาด
    แต่หาก หน้าหนา ก็แค่ 80 บาทค่ะเพื่อนๆ
    อิ อิ