ขอขอบคุณและให้กำลังใจเจ้าของเว๊ปพลังจิต

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย hitec-art, 4 เมษายน 2012.

1. hitec-art

hitec-art เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาเล่นนานแล้ว ยังไม่ได้กล่าวขอบคุณ
    ผมได้ประโยชน์ทั้งตัวเองและต่อยอดไปยังเพื่อนๆสมาชิกด้วย
    ก็ไม่แน่ใจว่ามีใครบ้าง

ขอบคุณครับ

ขอเดชะชัยชนะพุทธองค์ จงบันดาลดลมงคลชัยให้ไพศาล เป็นยอดยิ่งมิ่งขวัญทุกวันวานแด่ทุกๆท่านครับ

2. ล้างใจ

ล้างใจ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010
    เช่นกันครับ ได้ประโยชน์ จากเวปพลังจิต.แห่งนี้มากมาย เข้ามาเกือบทุกวัน เกือบแปดปีแล้วครับ

แต่เพิ่งสมัคร

ให้กำลังใจ ทุกคน

3. ktt034

ktt034 เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2011
    เป็นเวปที่มีประโยชน์มากครับ

4. เก้

เก้ เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2012
    เหมือนพี่ๆทุกท่านครับ ผมได้ความรู้จากเวปพลังจิตแห่งนี้มากๆครับ ขอบคุณมากๆครับ:cool:

5. psom

psom เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    ครับขอบคุณเวป พลังจิต มากมายครับ
    ผมคนหนึ่งครับ ในอีก หลายๆ พันคน ที่ได้ประโยชน์ อย่างหลากหลาย
    ห้องต่างๆ มากมาย ใน พลังจิต แห่งนี้
    และที่สำคัญ ได้ภูมิคุ้มกัน ดีๆ จากพี่พี่ น้องๆ ผู้รู้ ใน ชุมชน พลังจิต แห่งนี้
    และได้รับการต่อยอด จากพี่ ๆ เพื่อนๆ น้องๆ อีกมากมาย
    ๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙
    ช่วงนี้ เบื่อๆ ก็ แอบไปฟังคาราโอเกะ
    มีปํญหาเรื่อง เทคโนโลยี ก้อ มีห้องให้พักพิง
    เสียง ธรรมะ จากอริยเจ้า ก็ มีให้ฟัง

ขอบคุณชุมชน พลังจิต แห่งนี้ ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

6. ครูชายแดน

ครูชายแดน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบคุณและขออนุโมทนากับเว็บพลังจิตครับที่ให้ความรู้และหลายๆสิ่งหลายๆอย่างที่ประเมินค่าเป็นเงินมิได้ขอให้เจริญรุ่งเรืองขึ้นไปเรื่อยๆตลอดกาลครับ

7. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ผมด้วยอีกคนเหมือนกันครับ ที่มีความปราถนาดีกับเว็บพลังจิต อยากให้ทุกท่านที่ได้ทำงาน ให้เว็บ จงเจริญรุ่งเรือง มีความสำเร็จ ๆ ๆ ในทางโลก และ ทางธรรม โดยราบรื่น ไม่เจ็บ ไม่จน กับท่านผู้ที่เกี่ยวข้องกับเว็บพลังจิตทุกท่านครับ

และยังไม่ได้แจ้ง แต่ห้องกระทุ้ผมมีการประมูล ทำบุญตามศรัทธา สมาชิกได้ ส่งเงินจำนวน ๑๐๐๐ บาท จำนวนสามท่านไปอุดหนุนเว็บพลังจิต เนื่องจากพวกผมตระหนักดีว่า ทำเว็บขนาดนี้ ใช้เงินทุน หมุนเวียน มากมาย เพราะพวกท่านเป็นเว็บที่ใจกว่้าง โหลดรูปได้ไม่อั้น ไม่ว่าขนาดใด ไม่เคยจำกัด ขนาดรูป พวกเราก็ ใช้กันอย่างเต็มที่ server คงต้องมี capacity มาก และ ทำงานหนักครับ

ขอให้ทำความดีต่อไป จะช่วยทางเว็บต่อไปเรื่อยๆครับ

8. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

ขอ ขอบคุณด้วยอีกเสียง

9. คนแก่ตัวดำ

คนแก่ตัวดำ Active Member

13 สิงหาคม 2011
    ขอแจมด้วยอีก 1 เสียง เป็นที่พึ่งผมได้ดีจริงๆ

10. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

ที่ผ่านมามีแต่สิ่งดีๆให้กับสมาชิก คนริเริ่มทำเวปนี้มีจิตสาธารณะ ผมมาบอกบุญในเวปเพื่อนๆก็มาช่วยกันอย่างเต็มกำลัง ขออนุโมทนาด้วยครับ

11. สวนพลู

สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมขอบพระคุณด้วยใจจริงครับ สาบานได้..............:cool:

12. แสงฉาน

แสงฉาน สมาชิก

19 พฤศจิกายน 2011
    ขอบคุณยังไม่พอ เช่าพระทำบุญแล้วจะได้เป็นผู้สนับสนุนเว็บ จึงจะสามารถด่าป่วนสมาชิกธรรมดาได้โดยไม่ขัดเขิน

13. KK-J

KK-J Active Member

ขอบคุณทางทีมงานเวปครับ ที่สร้างสิ่งดีๆเวปนี้ให้สิ่งดีๆหลายๆอย่างครับ:cool:

14. ครูชายแดน

ปล่อยเขาเถอะครับพี่ 555:cool:

15. สวนพลู

สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

(k):cool::cool::cool::cool:

กด Like ซักพันครั้งครับผม.........

แต่ยังไงก็ให้กำลังใจเจ้าของเวปอยู่ครับ

16. brutus

brutus เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    ร่วมเข้ามาขอบคุณด้วยครับ เป็นแหล่งเรียนรู้ชั้นดีเลย ทั้งทางโลก และทางธรรม ต้องขอชม

17. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

แหะๆ.....อาจารย์แสงฉาน ไม่มาสอนภาษาไทยวันล่ะคำให้ผมอีก

ขอเสนอคำว่า สาบาน ครับ ผมสะกดถูกหรือไม่ครับ

18. แสงฉาน

แสงฉาน สมาชิก

19 พฤศจิกายน 2011
    ขอโทษพี่พี ตอบช้าไป กำลังประชุมงบประมาณกับรัฐมนตรีว่าการกระทรวงการคลัง
    ประจำบ้านอยู่ ผลการประชุมแบ่งเปอร์เซนต์จากรายรับไม่ลงตัว ถ้าเดือนนี้เงินช๊อต
    ว่าจะออกพระที่สะสมไว้ประมาณพันกว่าองค์ น่าจะพอกินอยู่นะ 5555
    ส่วนภาษาไทยวันละคำสำหรับพี่พีวันนี้ ใช้คำว่า สาบาน หมายความว่า คำปฎิญาณ
    โดยกล่าวอ้างสิ่งศักดิ์สิทธิ์เป็นพยาน (ต้องเป็นไปตามความประสงค์ส่วนตัวนะว่าจะสาบานหรือไม่ ( แต่จะมาขอให้สาบานในการดูพระให้ว่าแท้ไม่แท้น่ะ จุ้นสิทธิส่วนบุคคลเกินกว่าเหตุไปมั๊ย) ......... .45 .... กลัวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ (คำซ้ำ) เป็น ทพ.ภาคใต้มาหลายปี ถูกแต่อาก้าหมวกบิ่นเป็นรูบ่อยจนรู้สึกเฉย ไม่เคยเจอ .45 เลยรู้สึกกลัวๆๆๆๆๆๆๆๆ ขี้หดตดแตก... มากเลยครับ

19. ครูชายแดน

ผมเจอแต่ .357 แม๊กนั่ม ครับ ห้ามดื่มเกินวันละสองขวดโปรดสาบานก่อนดื่มทุกครั้ง 555 ขำๆก๊าบบบ

20. พี เสาวภา

เหอๆๆ ฟันผมไม่ค่อยดี ไม่ได้ไปหาหมอนานแล้ว ว่างๆจะไปให้เช็คฟันกรามน่ะครับ มันเสียวๆ

ส่วน . 45 น่ะ รับรองหมวกไม่บิ่น แต่ทะลุครับ

แล้วสาบานนี่ ไม่อ้างสิ่งศักสิทธิ์ แต่อ้างอย่างอื่นแทนได้ไหมครับ เช่น อ้างเมีย แทน

เพราะเมียผม ให้คุณ ให้โทษได้จังๆเลยครับ