ขอคาถาที่ช่วยในการสมัครงาน และทำให้ผู้อื่นรักเมตตาด้วยครับ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย Kpboy, 6 พฤษภาคม 2006.

1. Kpboy

Kpboy สมาชิก

18 กุมภาพันธ์ 2005
    คือตอนนี้กำลังอยู่ในช่วงต้องสมัครงานน่ะครับ ก็เลยอยากได้พระคาถาที่ช่วยในด้านให้ผู้อื่นรักใคร่ เมตตาและเอ็นดู เพื่อจะใช้ในตอนสัมภาษณ์น่ะครับ

หากผู้ใดมี รบกวนแนะนำด้วยครับ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ ขอให้ทุกท่านเจริญยิ่งๆขึ้นไปครับผม

2. Samy

Samy เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2005
    ใช้คาถาเบิกฤกษ์สิครับ

3. Kpboy

ไปเจอคาถานี้มาจากในบอร์ดอื่นน่ะครับ เขาบอกว่าเป็นคาถาทางเมตตามหานิยม รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยครับ ว่าสามารถใช้ได้รึเปล่า และมีคำแปลว่าอะไรบ้างน่ะครับ ขอบพระคุณครับ

[FONT=ms Sans Serif, Thonburi, DB ThaiTextFixed]สุกิตติมา สุภาจาโร สุสีละวา สุปากะโต ยัสสะสิมา วิเจธิโร เกสะโรวา อะสัมภิโต[/FONT]

4. vichian

vichian เป็นที่รู้จักกันดี

"พระอรหัง สุคโต ภควา นะ เมตตาจิต"

ให้ภาวนาก่อนออกจากบ้าน ขณะภาวนาให้ถึงคนที่เราจะไปพบ เป็นพระคาถาที่ หลวงพ่อพระราชพรหมยาน ให้ไว้กับลูกศิษย์ แต่จะได้ผลแค่ไหนขึ้นอยู่กับบุญวาสนาบารมีของคุณเองครับ

สวัสดีมากครับ
    (bb-flower (bb-flower (bb-flower (bb-flower

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤษภาคม 2006
  5. Samy

Samy เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2005
    คาถา หลวงพ่อเดิม นครสวรรค์

ใช้ในการเริ่มทำกิจกรรมใดๆก็แล้วแต่ เพื่อให้เกิดผลดีในกิจนั้นๆแล้วท่านว่า

นะโมฯ 3 จบ (ไม่ว่าก็ได้) ว่าด้วยก็ดี

อิติปิโส ภควา ญาตรายามดี วันนี้วัน....(วันนั้นวันอะไรก็ว่าไป)

มีศรีสวัสดิ์ ดี ลาโภ นะ โม พุท ธา ยะ สาธุ

ช่วยปัดเป่าสิ่งไม่ดี อุปสรรคต่างๆที่จะขวางให้พ้นทาง หรือขึ้นรถลงเรือดีนักแล

การสมัครงานควรทำแฟ้มสะสมผลงานติดไปด้วย :cool:

6. Kpboy

ขอบคุณทุกท่านน่ะครับ ขออนุโมทนาครับผม

"พระอรหัง สุคโต ภควา นะ เมตตาจิต"

คาถานี้ นี่หากท่องแบบไม่เจาะจงไปที่ใคร แต่ท่องเพื่อหวังให้ผู้อื่น เมตตา เอ็นดูเรา นี่จะได้มั๊ยครับ แล้วสามารถภาวนาไปเรื่อยๆ ตลอดเวลาได้รึเปล่าครับ

รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

7. pum_anatta

pum_anatta เป็นที่รู้จักกันดี

คุณป้าเคยสอนให้สวด

เมตตา คุณณัง อะระหัง เมตตา

(ไม่รู้ว่าพิมถูกป่าวนะคะ)

8. combatgirl

combatgirl เป็นที่รู้จักกันดี

พุทธัสสาหัง นิยยาเทมิ สะริรัญ ชีวิตัญวิทัง
    นะโมมิตามนุสสาจะ นะเมตตา โมกรุณา
    ท่องก่อนออกจากบ้านไปสัมภาษณ์งานหรือสมัครงาน