ขอคาถาที่ใช้ปลุกยันและตะกรุดหน่อยคับ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย maratorn, 23 กุมภาพันธ์ 2008.

1. maratorn

maratorn สมาชิก

19 กุมภาพันธ์ 2008
    สวัสดีคับ ผมอยากถามผู้รู้ทุกท่านว่ามีคาถาปลุก ยันต์ ที่สักรึเปล่าคับผมขอหน่อยคับ และคาถาปลุกตะกรุดคับ ผมขอขอบพระคุณอย่างสูงคับ

2. Pishate

Pishate เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2006
    นะโม 3จบ เสกปลุกได้ทุกอย่าง

คุณต้องมีสมาธิ

3. maratorn

maratorn สมาชิก

19 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอบคุณคับ

4. Pishate

Pishate เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2006
    ขอเสริมอีกนิดหนึ่งครับลืมบอกไป นอกจาก นะโม 3 จบ (คาถาครอบจักรวาล)ที่ผมได้บอกไป ก็สวดปลุกได้ตามที่พระอาจารย์เจ้าของเครื่องรางที่คุณได้มาบอกไว้ เช่น สมมุติคุณได้เครื่องรางเสือมาสักตัวหนึ่ง หลวงพ่ออาจจะให้คาถากำกับมาด้วย คุณก็สวดด้วย

แต่ถ้าเป็นเครื่องรางที่คุณไม่ทราบที่มาหรือเขาไม่ได้มีคาถากำกับบอกไว้ ก่อนออกจากบ้าน ก็ ตั้งนะโม 3 จบ ก่อนท่องก็หายใจ ลึกๆ สักสามครั้งจะช่วยให้มีสมาธิมากขึ้น

อย่างที่ผมบอกไป คุณต้องมีสมาธิ ของขลังเครื่องรางต่างๆที่หลวงพ่อเขาทำๆมาก็สำเร็จด้วยสิ่งนี้แหละครับ สมาธิ

5. ลูกพ่อพระอินทร์

ลูกพ่อพระอินทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2007
    อยากรู้แบบแตกฉานต้องฝึกกับครูบาอาจารย์โดยตรงครับ จะได้รู้ว่าแรงหรือเบา เป็นเมตตา หรืแคล้วคลาด และยังเป็นการตรวจสอบสมาธิของต้นเองได้ด้วยเป็นเรื่องละเอียดมากครับ ที่สำคัญจะมีความสักสิทธิ์ต้องมีศีลธรรมครับ

6. อศูนย์น้อย

อศูนย์น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2010
    จัดไป
    พระพุทธธังรักษา พระธัมมังรักษา พระสังฆังรักษา
    พระบิดารักษา พระมารดารักษา อิระชาคะตะระสา
    นะมะนะอะ นอกอนะกะ กอออนออะ นะอะกะอัง
    อะสังวิสุโลปุสะภุภะ สังวิทาปุกะยะปะ อาปามะจุปะ ทีมะสังอังขุ
    ปาสุอุชา สะทะวิปิปะสุอุ ตะมัตถังปะกาเสนโต สัตถาอาหะ กันหะเนหะ
    นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ มะอะอุ
    นะพุชาลิ นะชาลีติ พุทธะเมตตา ธัมมะเมตตา อุเมตตาจะมหาราชา สัพเพชะนา พหูชนะ สัพพะสเน่หาจะปูชิโต พระฉิมพลีเทวะรักษา อานุภาเวนะ สัพพะสิทธิ ภะวันตุเม
    นะเมตตาจะมหาราชา อะเมตตาจะมหาเสนา อุเมตตาจะมหาชะนา สัพสเน่หาจะปูชิโต สัพพสุขังจะมหาลาภัง สัพโกทังวินาศสันติ
    นะ เมตตา โมกรุณา พุทธะปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู พระพุทธโธ อะระหัง จังงัง เมตตา สัพโกทังวินาศสันติ นะชาลีติ มะอะอุ สิวังพรหมา จิตตังมานิมานะ