ขอคำปรึกษาด้านการสร้างพระเพื่อทำบุญครับ

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย ekk2525, 9 เมษายน 2011.

1. ekk2525

ekk2525 สมาชิกใหม่

เนื่องจากทางภาคจุลชีววิทยา จุฬาลงณ์มหาวิทยาลัย กำลังจัดหาทุนทรัพย์เป็นจำนวนมากเพื่อซื้อเครื่องมือ อุปกรณ์ทางวิทยาศาสตร์ที่ขาดแคลน ผมซึ่งเป็นศิษย์เก่าจึงได้คิดว่าจะจัดสร้างพระเพื่อหาทุนให้กับทางภาควิชาใช้ในการจัดซื้อเครื่องมือสำหรับใช้ในการศึกษา โดยน่าจะเป็นพระนิรันตราย หรือท้าวเวสสุวรรณ ด้านหลังเป็นยันต์เกราะเพชร เลยจะปรึกษาว่าผมจะต้องเริ่มอย่างไรครับ แล้วมวลสารจะหาได้ที่ไหนครับ
    ขอบคุณคับ
    เอกชัย zeus27213@hotmail.com

2. oamiamgod

oamiamgod เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2009
    ถ้าเป็นพระเครื่องก็สมควรมีการบวงสรวงนะครับ แล้วถ้าเป็นท่านท้าวเวสสุวรรณยิ่งต้องบวงสรวงใหญ่เลย เครื่องบวงสรวงก็เป็นชุดที่ถวายท้าวมหาราชถ้าผมเข้าใจไม่ผิดนะครับ ที่มีหัวหมู ๓ ,ไก่ต้ม ๑ ฯลฯ

ส่วนรายละเอียดอื่นๆ ต้องถามผู้ที่เข้าใจมากกว่าผมนะครับ เอาอย่างงี้ไหมครับ รู้จักพระอาจารย์เล็กไหมครับ(พระครูธรรมธรเล็ก สุธมฺมปญฺโญ) ถ้าศรัทธาท่านลองกราบเรียนถามท่านก็ได้นะครับ แต่ถ้าท่านห้ามอะไรไว้ ก็ควรจะปฏิบัติตามท่านนะครับ อันไหนท่านสนับสนุนก็ลุยเลยครับ

3. ศาสนธรรม

ศาสนธรรม Active Member

ลองติดต่อท่านพระครูสังฆรักษ์วรพิสิษฐ์ ชยวโร วัดมกุฏกษัตริยาราม ดูครับ ท่านมีความรู้ทางด้านนี้และมีความเกี่ยวข้องกับองค์ปู่ท้าวเวสสุวรรณ และทjานชอบสร้างบุญคับ ปรึกษาท่านได้เลย โทร.0871020233

4. ekk2525

ekk2525 สมาชิกใหม่

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ