ของคาถาอัญเชิญพญาครุฑและคาถาหัวใจพญาครุฑด้วยครับ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย hitman, 1 พฤษภาคม 2006.

แท็ก: แก้ไข
  1. hitman

hitman เป็นที่รู้จักกันดี

ขอคาถาอัญเชิญพญาครุฑและหัวใจพญาครุฑด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤษภาคม 2006
  2. คมกฤช

คมกฤช เป็นที่รู้จักกันดี

สัคเค1จบ
    พระพุทธัง มุต มุต พญาครุฑเหิรหน
    พระธัมมัง มุต มุต พญาครุฑเหิรหน
    พระสังฆัง มุต มุต พญาครุฑเหิรหน
    แล้วตั้งจิตอธิษฐานอัญเชิญแค่นี้พอ
    ถ้าถามว่าท่านจะมาหรือไม่ ขอตอบว่าอยู่ที่จิตของเราเชื่อมั่นหรือศรัทธาแค่ไหน แล้วผู้อัญเชิญจะทราบด้วยตนเอง(ปัจจัตตัง)แต่ที่สำคัญ ต้องเป็นคนมีศีลธรรมนะครับ

3. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    อืม....ถามแบบไม่รู้จริง ๆนะ คือแบบว่าสงสัยว่า ครุฑมีจริงหรือครับ แล้วตามความเชื่อครุฑเป็นเทวดาชั้นไหน มีกำเนิดจากอะไร ไม่เอาตำราออินเดียนะครับ อยากได้ข้อมูลจากพระสงฆ์ที่น่ากราบไหว้ครับ

แล้วอีกอย่างครุฑกินนาคจริงไหม เพราะผมก็ชอบครุฑนะ แต่ผมเป็นสายนาคครับ จะมีพลังของครุฑและนาคในตัวคนเดียวกันได้หรือไม่