ของจริงนิ่งเป็นใบ้.....ล๊อกเก็ตสร้าง2557 องค์...ไม่ต้องโปรโมท9วันหมดเกลี้ยง...ไม่ธรรมดาแน่นอนครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เพชรฉลูกัน, 25 กุมภาพันธ์ 2015.

1. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    อย่างที่ตั้งกระทู้ครับ....กับ "ล๊อกเก็ตครูบาพรชัย วรปัญโญ" วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง อ.พญาเม็งราย จ.เชียงราย..ท่านผู้จัดสร้างตามขอสร้างมากว่าสองปีเมื่อปีที่แล้วท่านถึงอนุญาตให้สร้างได้ โดยกำหนดให้สร้างเพียง 2557 อันตามปีที่ท่านอนุญาต โดยไม่ให้สร้างเกิน....ช่างที่จัดทำขอสร้างเผื่อกันเสียจากเผา ท่านไม่อนุญาตบอกให้สร้างเท่านั้น ทำออกมาเสร็จช่างยกมือใส่หัวครับ เพราะว่าล๊อกเก็ตทุกอันไม่มีเสียมีแตกแม้แต่อันเดียว จนช่างกล่าวว่า "ครูบาองค์นี้ไม่ธรรมดา" เพราะปกติหากเผาแล้วอย่างน้อยต้อง20-40 เปอร์เซ็นต้องเสียหายบิ่นชำรุดหรือแตกแต่ของครุบาสมบูรณ์หมดทุกอันซึ่งช่างก็ไม่เคยเจอเช่นกัน......ถ้าถามตัวผมแล้วผมรับใช้ครูบามานานกว่าสิบห้าปีแล้วครับ เห็นคนมาพึ่งบารมีท่านมากมายจนนับไม่ไหวตั้งแต่เจ้าใหญ่นายโตจนถึงยาจกเข็ญใจท่านเมตตาหมดไม่มีเลือกชั้นวรรณะ ล๊อกเก็ตรุ่นแรกองค์ละสามหมื่นสี่หมื่นมีคนบูชานะครับขอบอกเพราะประสบการณ์เล่าไม่จบ เจ้าของธุรกิจใหญ่ของเมืองไทยหากเอ่ยชื่อแล้วเป็นต้องร้องอ๋อกันทุกคนยังแขวนเดี่ยวล็อกเก็ตครูบาครับเพราะบารมีท่านพลิกธุรกิจที่ย่ำแย่ไม่ไหวแล้วให้กลับกลายมามีผลกำไรมหาศาล
    ......ล๊อกเก็ตชุดนี้มีคนสร้างถวายครูบาเพื่อหาปัจจัยสร้างหอคำหลวงที่วัด โดยแบ่งเป็นสองอย่างคือ 1.หลังแผ่นทองคำ และ2.หลังแผ่นทองแดง ล็อกเก็ตรุ่นนี้ไม่มีการโฆษณาประกาศใดๆคนที่รู้เท่านั้น เอาเป็นว่า"คนมีบุญวาสนาเท่านั้นถึงจะได้ห้อยของท่าน" เพราะกว่าจะได้สร้างแต่ละครั้งถ้าครูบาไม่อนุญาตไม่มีทางที่จะได้สร้างแอบสร้างมีแต่อันเป็นไปทั้งสิ้น(เรื่องจริงครับ)
    .......ท่านเสกเมื่อวันพฤหัสที่แล้วด้วยองค์ท่านเองแบบเรียบๆง่ายๆ แล้วออกให้บุชาวันศุกร์ ข่าวเร็วมากครับคนมาจากทุกสารทิศใกล้ไกลแย่งกันหูดับตับไหม้ 5วันจาก 2557 องค์ วันนี้เหลืออีกเพียง 400 องค์เท่านั้นครับ.....แม้แต่พระสังฆะผู้ใหญ่บางองค์ถึงขั้นฝากพระผู้น้อยมาบูชาเลยทีเดียวครับ บารมีครูบาท่านมีเพียงใดผมก็สุดประมาณได้เอาเป็นว่ารูปท่านแม้แต่ไฟยังไม่สามารถเผาผลาญได้ก็แค่นั้น คนตกต่ำท่านก็ช่วยให้พลิกฟื้นได้ คนที่บูชาของท่านมีแต่ความเจริญรุ่งเรือง ปัญหาต่างๆในชีวิตคลี่คลายอย่างอัศจรรย์ ใครบูชาของๆท่านท่านตามดูแลตลอดครับรับรองได้.....ไม่รู้นะส่วนตัวผมเชื่อว่าของๆครูบาท่านใครบูชาแล้วไม่ดีเป็นไม่มีครับ และนี่เป็นครั้งแรกที่ครูบาท่านให้ใช้ยันต์ประจำตัวองค์ท่านคือ "ยันต์พระเจ้าเปิดโลก"ประดิษฐานด้านหลังล๊อกเก็ต ซึ่งครูบาเคยบอกไว้ว่าเอายันต์นี้เข้าไปที่ไหนเปิดหมด ทำอะไรก็เปิดทางดีหมด และอีกหนึ่งมวลสารสำคัญก็คือ "เกศาขององค์ครูบาเอง" ท่านไม่หวงครับแต่หากท่านไม่ให้แม้แต่เส้นเดียวก็ไม่มีใครกล้าเอา ผมถืออว่าเป็นของสูงสุดและสุดยอดของครูบาท่านแล้วครับ
    .....ผมสั่งจองบูชาไว้ก่อนขั้นต้น 40 องค์ จะไปรับของตอนเอาอาสนะไปถวายท่านประมาณวันที่10 มีนาคมนี้ครับ.....
    ......ท่านใดสนใจบูชาก็แจ้งผมได้ครับยินดีแบ่งของดีไว้ให้บูชากันครับ......

...ให้บูชาองค์ละ 1150 บาท....
    (สั่งจองบูชาได้จนถึงวันที่ 9 มีนาคมก็แล้วกันครับ เพราะผมจะเข้าไปรับของวันที่10 มีนาคมนี้ครับ)

(หากหมดจากวัดแล้วขอบอกว่าอันละ5000ก็ไม่มีใครออกครับเพราะคนที่ได้ไปหวงแหนกันทุกรุ่นที่ครูบาทำครับ)
    ท่านใดสนใจสั่งจองได้ครับถือว่าได้ทำบุญร่วมกับครูบาผู้ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบซึ่งหาได้ยากยิ่งแล้ว
    .....ผมไม่โฆษณาอะไรมากนะครับเดี๋ยวจะมาว่าผมโปรโมทเอาเป็นว่าหากไม่ดีจริงผมไม่แนะนำครับ บุญใครวาสนามันนะครับ ไม่มีของเสริมแน่นอนครับ หมดแล้วหมดเลยครับผม......

[​IMG][/url][/IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กุมภาพันธ์ 2015
  2. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

24
    โอนเงินบูชาได้ที่...
    ธ.ธนชาติ สาขาสันป่าข่อย ออมทรัพย์เลขที่ 345-2-17273-6 ชื่อ Trin Paleeriam
    **** รบกวนท่านที่จองบูชาโอนเงินภายใน 3 วัน หลังจากการจองบูชา หากเกินนั้นถือว่าสละสิทธิ์ครับผม****

****รบกวนค่าจัดส่ง EMS 50 บาทครับผม****

....โอนแล้วลงที่อยู่จัดส่งได้เลยนะครับ.....
    ....ติดต่อสอบถาม 086-654-4766....

3. เพชรฉลูกัน

24
    ล๊อกเก็ตชุดนี้ถือได้ว่าสวยงามที่สุดเท่าที่เคยมีคนสร้างถวายท่านครับ
    รายการจองบูชาครับ
    1.พฤศจิกา.......2 ....โอนแล้ว.....
    2.Muang99........1 ....โอนแล้ว.....
    3.สักการะ.......1 ....โอนแล้ว.....
    4.มหานวโกฏิ999.......1 ....โอนแล้ว.....
    5.assarat.......1
    6.Thanitanont Pandphetpinunt.......1 ....โอนแล้ว.....
    7.komkons_2528......1 ....โอนแล้ว.....
    8.saweit......1 ....โอนแล้ว.....
    9.freedom36.........2 ....โอนแล้ว.....
    10.................................
    11.artanuvat......1 ....โอนแล้ว.....
    12.pumpath.......1 ....โอนแล้ว.....
    13.พี่เป....หลังไมล์......5 ....โอนแล้ว.....
    14.wiruch99.....1 ....โอนแล้ว.....
    15.มโนมนต์......1 ....โอนแล้ว.....
    16.runkey......1 ....โอนแล้ว.....
    17.jsp......1 ....โอนแล้ว.....
    18.rang551.......1 ....โอนแล้ว.....
    19.foundman.......1 ....โอนแล้ว.....
    20.jewthana........2 ....โอนแล้ว.....
    21.suriya_2524.......1 ....โอนแล้ว.....
    22.g_banman.....2 ....โอนแล้ว.....
    23.พี่ชัยวัฒน์.......1 ....โอนแล้ว.....
    24.pinyosin.....1 ....โอนแล้ว.....
    25.wiraphat1.......1 ....โอนแล้ว.....
    26.saywaya.....1 ....โอนแล้ว.....
    27.Moon of Wanpan.......1 ....โอนแล้ว.....
    28.พี่ศรัณ เบตง.....2 ....โอนแล้ว.....
    29.motto_san.......1 ....โอนแล้ว.....
    30.kitipum1967........1 ....โอนแล้ว.....
    31.ShamanKinGG.......1 ....โอนแล้ว.....

.....รวม 40 องค์......

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มีนาคม 2015
  4. เพชรฉลูกัน

24
    ไม่ต้องโม้โฆษณาให้มากความนะครับ ดูรูปกันเอาเองงเพราะนี่คือของที่ผมเจอในกองเถ้าหลังไฟไหม้โต๊ะหมูู่ชาบ้านผมเอง.....ผ้ายงผ้ายันต์พระอะไรว่าดีเป็นจุณหมดครับ มีแต่รูปครูบาพรชัยเท่านั้นที่พีะเพลิงไม่้สามารถเผาผลาญได้....แค่รูปใบเล็กๆเคลือบไว้เฉยๆท่านเป่าให้ครั้งเดียวเท่านั้นครับ ส่วนล๊อกเก็ตท่านตั้งอธิษานจิตให้โดยตรงผมว่าคุณวิเศษเกินจะประมาณได้ครับ บุญใครบุญมันอย่างที่ผมว่าแหละครับพี่น้อง

5. เพชรฉลูกัน

24
    ที่แบ่งให้บูชานี้เป็นล๊อกเก็ตหลังแผ่นทองแดงทั้งหมดนะครับ

6. พฤศจิกา

พฤศจิกา เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2010
    ขอจอง 2 องค์ครับ

7. เพชรฉลูกัน

24
    รับทราบครับผม

8. เพชรฉลูกัน

24
    ของดีจริงจึงบอกต่อครับผม

9. เพชรฉลูกัน

24
    เมื่อคราวหลวงพ่อดาบส สุมโน แห่งอาศรมไผ่มรกต ดำรงสังขารอยู่ได้เคยบอดลูกศิษย์ไว้ว่า "ถ้าสิ้นเราให้ไปหาครูบาองค์นี้" นั่นก็คือ ครูบาพรชัยนั่นเองครับ......ใครมีกำลังเรียนเชิญนะครับแล้วท่านจะรู้ด้วยตัวท่านเองว่าของดีเป็นยังไง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กุมภาพันธ์ 2015
  10. Muang99

Muang99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กุมภาพันธ์ 2011
    6
    ขอจองล๊อกเก็ตครูบาพรชัย 1 องค์ครับ

11. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    จอง 1 องค์ ครับ

12. มหานวโกฏิ999

มหานวโกฏิ999 เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 1 องค์ครับ

13. เพชรฉลูกัน

24
    รับทราบการจองบูชาของทุกท่านนะครับผม

14. เพชรฉลูกัน

24
    ชุดที่ผมจองบูชาไว้ 40 องค์เหลือให้บูชาอีกเพียง 35 องค์นะครับ(รับพระหลังวันที่10 มีนาคมนะครับ).....ขอบอกว่าล๊อกเก็ตทั้งหมด2557องค์จงจะหมดไปจากวัดไม่น่าเกินเดือนหน้าแน่นอนครับ....กล้าบอกได้เลยว่าใครพลาดแล้วจะเสียดายทีหลังนะครับ....ลูกศิษย์เศรษฐีแต่ละคนบูชาไปคนละร้อยสองร้อยองค์เลยทีเดียวครับถ้าไม่ดีจริงไม่แน่ในจริงคงไม่มีทางบูชาไปขนาดนั้นครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กุมภาพันธ์ 2015
  15. assarat

assarat เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2015
    ดิฉันขอจอง 1 องค์ค่ะ

16. เพชรฉลูกัน

24

17. เพชรฉลูกัน

24
    แม้แต่หลวงพ่อฤาษีลิงดำของพวกเราชาวเวปยังเคยสั่งให้ลูกศิษย์คณะหนึ่งตามหาพระดีองค์หนึ่งที่จะมาอยู่ชายแดนอ.พญาเม็งรายและอ.เทิง......ซึ่งก็คือองค์ครูบาท่านนั่นเองครับ

18. Thanitanont Pandphetpinunt

Thanitanont Pandphetpinunt เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 1 องค์ครับ

19. เพชรฉลูกัน

24

20. wiruch99

wiruch99 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองล็อกเก็ต1 องค์ครับ