ขอทำความเข้าใจกับท่านผู้ที่ผ่านเข้ามาอ่านและสมาชิกเว็บพลังจิตทุกท่านเพื่อทราบ

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย tamsak, 9 สิงหาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    ขอทำความเข้าใจกับท่านผู้ที่ผ่านเข้ามาอ่านและสมาชิกเว็บพลังจิตทุกท่านเพื่อทราบ

ที่ผ่านมามีหลายท่านเข้าใจคลาดเคลื่อน โดยบ้างก็เข้าใจว่า เว็บพลังจิตได้ทำการจัดตั้งบริษัทขึ้นเพื่อทำการขายหุ้นเพื่อหากำไรในทางธุรกิจ บ้างก็เข้าใจว่า บริษัทที่จัดตั้งขึ้นนี้เป็นบริษัทที่ตั้งขึ้นเพื่อบริหารเว็บพลังจิต.คอม ความเข้าใจเหล่านั้นเป็นความเข้าใจที่คลาดเคลื่อนต่อความเป็นจริง ข้อมูลที่ถูกต้องคือ

1. การจดทะเบียนจัดตั้ง บริษัท พลังจิตมีเดีย จำกัด ขึ้นนั้น เป็นความคิดริเริ่มโดยส่วนตัวของผมและยายผีป่า โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อจัดทำนิตยสารพลังจิต.คอม เท่านั้น บริษัทที่จัดตั้งขึ้นนี้แยกเป็นอีกส่วนหนึ่งต่างหากและมิได้มีส่วนเกี่ยวข้องในการบริหารงานเว็บพลังจิต.คอม แต่ประการใด การบริหารและดูแลเว็บพลังจิต.คอม ยังคงเป็นสิทธิ อำนาจ และหน้าที่ โดยสมบูรณ์ของทีมงานเว็บพลังจิต ซึ่งมีคุณวีระชัย (WebSnow) ผู้เป็นหัวเรือใหญ่คอยกำกับดูแลอยู่

2. เว็บพลังจิต.คอม มีโครงการจะจัดตั้งนิติบุคคลในรูปของมูลนิธิที่ไม่แสวงหาประโยชน์ในทางธุรกิจขึ้นในอนาคตอันใกล้นี้ เพื่อรองรับการดำเนินงานของเว็บพลังจิต.คอม ในการทำหน้าที่เผยแพร่พระพุทธศาสนาและข้อมูลข่าวสารต่างๆ เกี่ยวกับพระพุทธศาสนา รวมทั้งข้อมูลข่าวสารด้านต่างๆ และงานด้านสาธารณประโยชน์อื่นๆ

3. บริษัท พลังจิตมีเดีย จำกัด ซึ่งมีทีมงานของเว็บพลังจิตเป็นผู้ถือหุ้นรายใหญ่จะทำงานด้านการผลิตสื่อเพื่อเผยแพร่พระพุทธศาสนาเป็นหลัก หากมีรายได้หลังจากหักค่าใช้จ่ายในการดำเนินงานแล้ว จะนำเงินรายได้นั้นมาสนับสนุนการดำเนินงานของเว็บพลังจิต.คอม ต่อไป

จึงเรียนชี้แจงมาเพื่อความเข้าใจที่ถูกต้องและเพื่อทราบโดยทั่วกัน

.

2. dap!

dap! เป็นที่รู้จักกันดี

ดี..มาก..มากครับ ขอให้ทีมงานทุกท่านยึดมั่น ถือมั่น ในแนวทางนี้ตลอดไปนะครับ ผมจะคอยติดตามและเป็นกำลังใจให้ครับ โมทนา..สาธุ กับทีมงานทุกๆ ท่านครับ

3. mayongnes

mayongnes เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกำลังใจให้เวปพลังจิตตลอดไปครับ โมทนาสาธุ กับพี่ยายผีป่า พี่ตั้ม และทีมงานทุกคนครับ ^^

4. xanadu

xanadu เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2007
    Understood !!!

Thank you

5. อธิมุตโต

อธิมุตโต เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2006
    ทราบ และเข้าใจ เป็นกำลังใจ ให้ทีมงาน

และ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

6. เช้าใหม่

เช้าใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

สู้ ๆ ครับพี่ตั้ม
    ส่งแรงใจไปเสมอ ส่วนแรงกายมีน้อย 555

7. แม่น้องนน

แม่น้องนน เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกำลังใจให้กับทุก ๆ ท่านนะคะ และจะคอยติดตามผลงานต่อไปค่ะ ขออนุโมทนาในกุศลจิตนี้ด้วยนะคะ

8. ahantharik

ahantharik เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2005
    อนุโมทนาครับ...ผมขอมีส่วนร่วมด้วยคนนะครับ...เพื่อเผยแพร่พุทธศาสนาของเราชาวไทยพุทธ.

9. Newone

Newone เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบ และเป็นแรงใจ สนับสนุนเต็มที่ค่ะ

การให้ธรรมมะ...ชนะการให้ทั้งปวง

10. pitanad

pitanad เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบมากเลยค่ะ สำหรับโครงการทำหนังสือเนี่ย อ่านแต่โลกทิพย์กับโลกลี้ลับประจำ อ่านแป๊บเดียวก็จบ จะจัดทำเมือไร ก็บอกบุญด้วยนะคะ จะบริจาคปัจจัย

11. Catt Bewer

Catt Bewer เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ขอโมทนาสาธุกับพี่ตั้ม ยายผีป่า และทีมงานทุกคนด้วยนะค่ะ (b-love2u)

12. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอให้ บริษัท พลังจิตมีเดีย จำกัด มีความเจริญรุ่งเรือง และช่วยกันเผยแพร่พระพุทธศาสนาของเราให้ยั่งยืนสืบไปครับ
    ขอสนับสนุนความคิดดีๆ อย่างนี้ครับ
    ขออนุโมทนาสาธุกับความดีที่สร้างสรรสิ่งดีๆ อย่างนี้ครับ

13. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณทุกท่านที่เข้าใจทางทีมงานของเรา ว่าเรามีเป้าหมายการก่อตั้งครั้งนี้เพื่ออะไร

มีสมาชิกท่านหนึ่ง คือคุณนิพพานัง อายุยังไม่ถึงสามสิบ เมียก็ยังสาวลูกก็ยังเล็ก ได้เสียชีวิตด้วยโรคประจำตัวกระทันหัน ยายไม่ค่อยได้คุยกับน้องเขา เพราะน้องเขาจะคุยที่ห้องวิทยาศาสตร์ทางจิตหรืออภิญญาเสียส่วนมาก แต่ยายเห็ฯชื่อน้องเขาเลยไปติงว่า เปลี่ยนชื่อดีไหม ชื่อดีแต่มันจะไม่ดีนักถ้าน้องยังมีภาระอยู่ หลังจากนั้นก็ไม่ได้ติงอีก ไม่รู้ว่าน้องเขาตอบกระทู้ไหม มาทราบจากน้องผึ้งว่า น้องเขาตายแล้ว เมียเขาก็ได้เบอร์ยายจากน้องผึ้งโทมาหายาย ๆ ก็คิดว่า นี่ถ้าเรามีกองทุนบ้าง เราคงได้ช่วยกันนำเงินไปช่วยลูกเมียเขาช่วงรอหางานได้ไม่มากก็น้อย ไปเยี่ยมเยียนปลอบใจกัน ให้แนวทางออกที่ดีเพื่อวันข้างหน้าคงจะดี

14. กองทัพเทพ

กองทัพเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

Good Things
    always come to
    Good people

I will Cheer YOU

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

15. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

นิตยสารอยากจะคลอดเต็มทีแล้วค่ะ แต่ยังรอการจดทะเบียนผู้ร่วมหุ้นให้เรียบร้อย เราก็รอว่าผู้ที่จองหุ้นที่ยังไม่โอนปัจัยเข้าบัญชีคุณตั้มศักดิ์นั้น จะโอนครบทุกท่านเมื่อไร หากไม่ประสงค์ร่วมหุ้นก็ให้รีบทำการแจ้ง จะได้เปิดโอกาสให้สมาชิกท่านอื่นๆ เข้าร่วมแทนค่ะ ตอนนี้ทราบว่ามีสละไปบางท่าน รวมประมาณ ๖๐๐ กว่าหุ้นค่ะ มีบางท่านติดเดินทางต่างประเทศ อาจไม่ทราบกำหนดการชำระเงิน

นิตยสารจะมีคอลัมภ์ที่ทั้งเด็กและผู้ใหญ่อ่านด้วยกันได้ค่ะ คนต่างศาสนาก็อ่านได้ค่ะ

16. Nefertity

Nefertity เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    อนุโมทนากับทุกท่านในการอันเป็นกุศลต่างๆเช่นกัน เพื่อทะนุบำรุงพระพุทธศาสนา สืบไป สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

17. ทรายสวย

ทรายสวย เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2007
    ถึงจะพึ่งเข้ามาแต่ก็ขอเป็นกำลังใจให้ประสบผลสำเร็จลุล่วงด้วยนะ

18. punmore

punmore เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2004
    ผมเป็นหนึ่งที่ติดตาม เวปพลังจิต มาประมาณ 4-5 ปี แล้วครับ เห็นการดำเนินงานของทีมงานแล้ว เชื่อมั่นว่าทีมงาน ไม่ได้ทำอะไรเพื่อหากำไรเข้ากระเป๋ากันหรอกครับ ส่วนใหญ่ที่มาพบกันก็เพราะว่า พวกเราคุยเรื่องเดียวกัน และคุยกันรู้เรื่อง เนื่องจากเราเป็นเชื้อสายเดียวกัน เป็นลูก เป็นหลาน หลวงพ่อ หากเราไม่เกี่ยวข้องกันแล้ว คิดว่าคงมีโอกาสยากที่พวกเราจะมาเจอกัน คุยเรื่องที่ชอบเหมือนกัน ศึกษาธรรมะตามแนวสมเด็จพระพุทธเจ้า เหมือนกันครับ

หากทีมงานหวังผลกำไรกันแล้ว ไม่รอมาถึงปานนี้หรอกครับ คงจะหากำไร ตั้งแต่ Web Plangjit ก่อตั้งมาใหม่ๆ แล้ว ทีมงานคุณตั้มและยายผีป่า ก็เป็นคนที่ศึกษาธรรมะ คงไม่ทำกันหรอกครับ เพราะเรารู้ว่าหากำไรกับเรื่องนี้มีเสี่ยงที่จะมีโทษ บาปหนัก อย่างที่พวกเราทราบกัน

ผมเป็นกำลังให้ทางทีมงานทุกคนนะครับ ทำต่อไปนะครับ หากไม่มีพวกคุณแล้ว เราจะหาสังคมแบบนี้ได้จากที่ไหนกันล่ะครับ ที่ๆ จะมีลูกๆ หลานๆ ของหลวงพ่อฯ มาคุยกัน มาแชร์กัน มาแบ่งปันกันครับ

พวกเรายิ่งต้องให้กำลังใจพวกทีมงานให้มาก ๆ นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 สิงหาคม 2007
  19. ท่าข้าม

ท่าข้าม เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญจ้ะ ขอให้คุณพี่ยายฯ+คุณตั้มและทีมงานพลังจิตผ่านพ้นอุปสรรคไปได้ด้วยดี ด้วยบารมีพระนะ

20. NIGht Kung

NIGht Kung เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2007
    รับทราบ ครับ ขอให้ทำงานควบคู่กับเว็บพลังจิต นี้ตลอดไปน่ะครับ
    เว็บดีๆ ที่มานำเสนอแบบนี้หาได้ยาก หาได้ยาก

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้