ขอมอบผงพระธาตุพระสีวลีมหาเถระเจ้า เอตทัคคะทางด้านผู้มีลาภสักการะมากเป็นทาน ๓๐ ชุด

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย jaroenthai, 17 ตุลาคม 2009.

1. jaroenthai

jaroenthai เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอมอบผงพระธาตุพระสีวลีมหาเถระเจ้า เอตทัคคะทางด้านผู้มีลาภสักการะมาก เป็นทานจำนวน ๓๐ ชุด

หมายเหตุ
    ผงพระธาตุพระสีวลีมหาเถระเจ้าที่นำมามอบให้ในครั้งนี้มิได้เกิดจากการนำเอาองค์พระธาตุพระสีวลีมาทุบทำลายให้ป่นเป็นผงทุลีแต่อย่างใดแต่เป็นการเกิดขึ้นเองขององค์ท่านที่ใด้มาจากภายในถ้ำแห่งหนึ่งบนภูเขาสูง ผงพระธาตุพระสีวลีนี้ท่านสามารถที่จะรวมตัวกันเกิดเป็นองค์พระธาตุขึ้นได้อีก ขึ้นอยู่กับบุญวาสนาบารมีของแต่ละท่าน ผงพระธาตุพระสีวลีเป็นของหายากและเป็นที่หวงแหนของบุคลที่มีไว้สักการะบูชาเพราะเป็นที่ต้องการแสวงหาในการเชิญมาเป็นส่วนผสมในมวลสารสร้างพระผงต่างๆเนื่องจากองค์พระจะมีการงอกฟูของพระธาตุขึ้นหรือผลทางด้านลาภสักการะอันเกิดจากบุญบารมีขององค์พระสีวลีมหาเถระเจ้า

กติกาในการมอบให้
    ๑.ให้ท่านที่ต้องการขอรับส่งขอความทาง PM บอกถึงเหตุผลมาว่าเหตุใดท่านถึงต้องการรับไปบูชาส่งข้อความมาได้ตั่งแต่วันที่ ๑๗ ตุลาคม ถึง วันที่ ๒๖ ตุลาคม ๒๕๕๒ เป็นวันสุดท้ายผมจะพิจารณาผู้ที่เหมาะสมควรจะได้รับจำนวน ๓๐ ท่านและประกาศทางหน้าเวปในวันที่ ๒๗ ตุลาคมนี้
    ๒.ให้ท่านที่ได้รับการพิจารณาส่งซองเปล่าจ่าหน้าซองถึงตัวท่านเองติดแสตมป์ ๒๐บาทมาขอรับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2009
  2. natspdo

natspdo เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2008
    อนุโมทนาครับ สำหรับผู้แจก การบูชาเป็นการบูชาพระอรหันต์ ด้วยบทคาถาพระสีวลีทุกวัน สร้างบุญบารมีแบบพระสีวลี เห็นผงพระธาตุก็ทำให้นึกถึงกิจของท่านที่มีต่อพระพุทธศาสนา

3. anucha_de

anucha_de เป็นที่รู้จักกันดี

ใจจริงอยากได้มาบูชาบ้างครับ
    แต่คิดอีกที..มีอีกหลายคนเหมาะสมที่จะได้รับไปบูชามากกว่าเรา
    ขออนุโมทนากับคุณ jaroenthai ด้วยครับ ที่มีจิตกรุณาที่แบ่งปัน

4. บุ๊กบิ๊ก

บุ๊กบิ๊ก สมาชิก

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ อยากได้ผงพระธาตุพระสีวลีมาบูชามากค่ะ เพราะว่าที่บ้านบูชาองค์พระสีวลีอยู่และทราบถึงอนุภาพความศักดิ์สิทธิ์ขององค์ท่านก้อเลยอยากได้ผงพระธาตุพระสีวลีมาบูชาคู่กันค่ะ

5. pantham phuakph

pantham phuakph เป็นที่รู้จักกันดี

องค์ภาวนาของผมคือ

นะโมพุทธายะ พระพุทธะ ไตรรัตนะญาณ

มณีนพรัตน์ สีสะหัสสะ สุธรรมา

พุทโธ ธัมโม สังโฆ ยะธาพุทโมนะ

พุทธะบูชาธัมมะบูชา สังฆะบูชา

อัคคีทานัง วะรังคันธัง สีวลี จะมหาเถรัง

อะหังวันทามิทูระโต อะหังวันทามิ ธาตุโย

อะหังวันทามิ สัพพะโส

พุทธะ ธัมมะ สังฆะ ปูเชมิ

ผมพอจะมีวาสนาได้รับพระธาตุหรือเปล่า

6. jeenus

jeenus เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมธนาครับ

7. เด่นชัย

เด่นชัย สมาชิก

6 พฤศจิกายน 2005
    อนุโมทนาครับ
    อยากได้บูชามากๆครับ
    จะได้เป็นสิริมงคลแก่ตัวเราบ้าง
    จะได้เป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจครับ
    ตัวเราก็รักษาศีลมาระยะหนึงแล้ว
    การที่จะได้รับสิ่งที่มากด้วยบารมีอย่างพระสีวลี
    คงจะเป็นบุณมากแก่ตัวเราและครอบครัวของเรา
    หวังว่าท่านคงอนุเคราะห์ผมนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ตุลาคม 2009
  8. lady_crazy

lady_crazy เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาค่ะ
    อยากได้บูชาเหมือนกันแต่ส่ง PM ไม่ได้เพราะ post ได้ไม่ถึง 20 ข้อความ:':)'( สงสัยบารมียังน้อยนิดๆๆๆ

9. sam.337

sam.337 เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุจิตศรัทธา.....พระพุทธศาสนา......ด้วยใจเคารพ
    ผม ชิน คงรักษา (ผง)พระธาตุพระสีวลีมหาเถระเจ้าเป็นตัวแทนแห่งความเป็นจริงแท้ของมรรคผลนิพาน ผู้เข้าถึงแก่นแท้แห่งธรรมเท่านั้ง......เข้าสู่แดนนิพานตลอดกาล สาธุ...สาธุ....สาธุ.....

10. savesun

savesun สมาชิกใหม่

ผมก็เป็นคนหนึ่งทีเชื่อถือในเรื่องของพระบรมสาริกธาตุและพระธาตุของพระอรหันต์ของทุกพระองค์จึงอยากมีไว้บูชาเพื่อสักการะและเตือนใจเป็นทีระลึกถึงบุญบารมีของพุทธศาสนาและสืบเรื่องราวต่อไปของพุทธคุณที่มีในพระบรมสาริกธาตุและพระธาตุสำหรับผู้ที่มีความศรัทธาและเหมาสม จาก ฐานวัฒน์ วรรัฐอริยชัย 105 ม.3 ต.ทุ่งลูกนก อ.กำแพงแสน จ.นครปฐม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ตุลาคม 2009
  11. พศจิ

พศจิ Active Member

21 กันยายน 2009
    ผมปฏิบัติทั้งถือศิล ทานและภาวนา สวดมนต์ทุกเช้าเย็น ถือศิล8มา3เดือนกว่า ศรัทธาต่อพระพุทธศาสนาอย่างแรงกล้าถ้าได้ของที่ท่านมอบให้คงจะเป็นกำลังใจต่อการปฏิบัติมากขึ้น
    ขออนุโมทนาด้วยครับ

12. shavap03

shavap03 Active Member

ถือเป็นวาสนาถ้าได้บูชาพระสีวลีธาตุ

13. jjbaview

jjbaview เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ผมขอรับพระธาตุพระสีวลีด้วยครับเพื่อเป็น พุทธบูชา ธรรมะบูชา สังฆบูชาเพื่อให้ตัวผมเอง ครอบครัว ของผมมีบุญบารมียิ่งๆขึ้นไปเพื่อที่จะได้ไปถึงพระนิพพานในอนาคต

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ตุลาคม 2009
  14. rungkung

rungkung สมาชิกใหม่

ขออนุโมทนาบุญ..เผื่อแผ่ประชาชนคนไทย เคารพและศรัทธาองค์พระสีวลีมาก..แต่คงไม่มีบุญ..จะได้ท่านมากราบไหว้บูชา

15. rungkung

rungkung สมาชิกใหม่

ชาลิดา ทรงคุณ 257/3 ตำบลกุดป่อง ถนนเลย - ด่านซ้าย

อำเภอเมือง จังหวัดเลย 42000

16. Mac&Mint

Mac&Mint เป็นที่รู้จักกันดี

ผมสมาทานศีล 5 ทุกเช้าและสวดมนต์เจริญภาวนาก่อนนอนทุกวันหยุดตั้งมั่นอยู่ในศีลธรรมมาโดยตลอด พยายามข่มจิตให้ลดละเลิกกิเลส ใช้ชีวิตแบบพอเพียงไม่โลภ และพอดีช่วงนีมีความรู้สึกอยากได้รูปเหมือนพระสิวลีมาบูชา คาดว่าวัดหยุดจะไปหาที่ท่าพระจันทน์ หากท่านเมตตาผมก็จะได้อาราธนามาบรรจุใต้ฐานรูปเหมือนท่านบูชาที่ห้องพระครับ ขอบพระคุณครับ

17. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    น.ส.อุษาวดี ติยะบุตร
    128/4 หมู่ 1 ต.คอนสาร อ.คอนสาร จ.ชัยภูมิ 36180

ขอบคุณค่ะ

18. adware

adware เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2008
    ขออนุโมทนากับคุณความดีที่ท่านได้ทำด้วยความบริสุทธิ์ ทั้งหมดทั้งมวล

19. wimonmas

wimonmas เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2009
    ขออนุโมทนาบุญคะ
    แล้วแต่บุญวาสนาคะ..ทุกวันนี้ถือศีล5 เป็นปกติ สวดมนต์ไหว้พระนั่งสมาธิทุกคืน
    ตอนนี้ตกงานอยู่คะ..จึงอยากอาราธนาท่านมาบูชาเป็นขวัญและกำลังใจคะ
    ขออนุโมทนาบุญกุศลทั้งหลายทั้งปวงทั้งหมดทั้งมวลด้วยนะคะ

20. pimpavee

pimpavee เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2009
    ขออนุโมทนาด้วยนะคะ
    ถ้าเรามีพอที่จะได้ครอบครองก็ขอไว้บูชาบ้างนะคะ
    พิมพ์ปวีณ์ พร้อมพ่วง
    61/1 ม.3 ต.หนองโพ
    อ.โพธาราม จ.ราชบุรี
    70120