ขอรบกวนท่านผู้รู้ แนะนำพระคาถาคะ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย รัตนหงษ์, 25 ธันวาคม 2012.

1. รัตนหงษ์

รัตนหงษ์ Active Member

15 พฤษภาคม 2012
    ขอรบกวนท่านผู้รู้ เมตตาช่วยแนะนำพระคาถาคะ สำหรับป้องกันอาณาเขตบ้าน ที่อยู่อาศัย เพื่อป้องกันสิ่งไม่ดีต่างๆ ขอเป็นคาถาที่เราสามารถกำหนดจิตได้ ในกรณีที่เราไม่ได้อยู่ที่บ้านนะคะ เมตตาด้วยนะคะ เป็นห่วงคนที่บ้านมากๆคะ

2. พระนาถสีโล

พระนาถสีโล Active Member

17 กรกฎาคม 2012
    คาถายันต์เกราะเพ็ชร

ตั้ง นโม ๓ จบ
    ๑.อิ ระ ชา คะ ตะ ระ สา บทนี้ชื่อกระทู้ ๗ แบก ประจำทิศบูรพา ตะวันออก
    ๒.ติ หัง จะ โต โร ถิ นัง บทนี้ชื่อฝนแสนห่า ประจำทิศอาคเนย์ ต.อ.เฉียงใต้
    ๓.ปิ สัม ระ โล ปุ สัต พุท บทนี้ชื่อนารายณ์เกลื่อนสมุทร ประจำทิศทักษิณ ใต้
    ๔.โส มา ณะ กะ ริ ถา โธ บทนี้ชื่อนารายณ์ถอดจักร ประจำทิศหรดี ต.ต.เฉียงใต้
    ๕.ภะ สัม สัม วิ สะ เท ภะ บทนี้ชื่อนารายณ์ขว้างจักรตรึงไตรภพ ประจำทิศประจิม ตะวันตก
    ๖.คะ พุท ปัน ทู ทัม วะ คะ บทนี้ชื่อนารายณ์พลิกแผ่นดิน ประจำทิศพายัพ ต.ต.เฉียงเหนือ
    ๗.วา โธ โน อะ มะ มะ วา บทนี้ชื่อตวาดฟ้าหิมพานต์ ประจำทิศอุดร เหนือ
    ๘.อะ วิช สุ นุต สา นุ ติ บทนี้ชื่อนารายณ์แปลงรูป ประจำอยู่ทิศอีสาน ต.อ.เฉียงเหนือ
    ขอเจริญพร นาถสีโลภิกขุ

3. ddman

ddman เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2008
    สิ่งที่ป้องกันตนได้คือศีล เมื่อเราสมาทานและประพฤติศีลโดยเคร่งครัดแล้ว ให้นึกถึงบุญนี้ แล้วตั้งไว้ในใจ โดยแน่วแน่เป็นสมาธิว่า ขออานิสงค์แห่งศีลอันเราได้ประพฤติมาดีแล้ว ปกปักรักษาป้องกันอาณาเขตบ้าน ที่อยู่อาศัย ให้ปลอดภัยโดยประการทั้งปวงจากเหตุร้ายต่างๆ..ให้นึกถึงบริเวณบ้านทั้งหมดและนึกให้มีตาข่ายหรือโครงแก้วครอบคลุมอยู่..ทำได้ทุกครั้งหลังจากสวดมนตร์หรือทำกุศลอื่นๆ..

หากเมื่อใดกลับไปบ้านแล่วมีคนเล่าให้ฟังว่าเห็นงูหรือสิ่งอื่นใดในบริเวณบ้านก็อย่าได้แปลกใจอะไร

ลองทำดูนะครับ แต่พึงทำใจไว้ด้วยว่า หากอกุศลวิบากเก่ามีกำลังแล้ว แม้จะเอาเหล็กหนาร้อยชั้นมาคลุมไว้..ความวิบัติก็ย่อมมีมาได้ เพราะในสังสารวัฏอันหาเบื้องต้นไม่ได้นั้น เราล้วนทำดีและชั่วมาเกือบทุกชนิดแล้ว.....เมื่อวางใจยอมรับไว้ได้เช่นนี้ ย่อมไม่กระวนกระวายหรือหวั่นไหวจนเกินรับนะครับ..

ผมเองอยู่ไกลบ้านเช่นกัน และบ้านไม่มีใครอยู่ จึงมีคนงัดแงะเข้าไปได้ เมื่อ 4ปีก่อน แต่เพราะไม่มีสมบัติมาก จึงไม่มีอะไรหาย...ยังนึกสงสารเขาว่า มาทั้งทีด้วยความลำบากน่าจะเอาอะไรๆติดมือไปบ้าง..

4. รัตนหงษ์

รัตนหงษ์ Active Member

15 พฤษภาคม 2012
    ขอบคุณคะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำทุกท่านนะคะ เจ้าของกระทู้ก็อยู่ไกลบ้าน พอเกิดนิมิตรไม่ดีขึ้นกับทางบ้านกับคนที่บ้านก็เป็นห่วงมาก ขอบคุณสำหรับทุกท่านที่แนะนำมาคะ

5. เทพคาถา

เทพคาถา เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าใช้คาถาคงไม่ทันกิน ต้องใช้เวลามาก ที่สำคัญหลักฝึกฝนแบบถูกต้อง
    ถ้าผิดหลักการ ใช้เวลามากขนาดไหนทุ่มเทการฝึกหนักขนาดไหน
    ก็ไม่ได้เรื่องเหมือนกัน
    ขอแนะนำให้ใช้
    กล้องวงจรปิดดีกว่า
    เดียวนี้ดูทางโทรศัพท์ได้อีกตางหาก
    เห็นอะไรผิดสังเกตแจ้งตำรวจ จัดการได้เลย