ขอรบกวนพี่ๆน้องๆที่ใจบุญเข้ามากระทู้นี้ด้วยนะครับ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย monozone, 14 ตุลาคม 2006.

1. monozone

monozone เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2006
    เนื่องจากกระผมในนามของผู้ที่จะจัดตั้งชมรมพุทธศาสนาที่วิทยาลัยของกระผมเองนั้น โดยจุดประสงค์ของการจัดตั้งชมรมนั้นเพื่อ

1.สวดมนต์ทุกวันตอนหัวค่ำ
    2.นั่งสมาธิเจริญกรรมฐาน
    3.ฟังเทศก์-ฟังธรรม

เพื่อที่จะขัดเกลาจิตใจรุ่นน้อง รุ่นพี่ หรือแม้นแต่คณาจารย์ทุกคนทุกท่าน ตลอดจนพนักงานทุกคน ให้ออกไปสู่สังคมภายนอกแล้วมีจิตใจโอบอ้อมอารีย์ ให้มีสติ รู้ผิด ถูก ชั่ว ดี รู้จักสมานสามัคคี กตัญญูรู้คุณ จึงใครร่ขอเรียนเชิญผู้มีจิตศรัทธาที่อยู่ในห้องนี้ บริจาคสื่อการสอน อาทิ

1.หนังสือ หรือ CD บทสวดมนต์แบบรวมหรือเรียงก้อได้ครับ
    2.หนังสือ หรือ CD เกี่ยวกับการทำสมาธิหรือเจริญกรรมฐาน
    3.หนังสือ หรือ CD พระธรรมคำสอน ฟังเทศก์ ฟังธรรม

เนื่องจากหระผมตัดสินใจที่จะจัดตั้งชมรมโดยไม่มีผู่ร่วมงานอื่นๆ และสามารถหาทุนจากวิทยาลัยได้เพียงนิดหน่อย + ทุนของตนเอง จึงยังคงไม่เพียงพอต่อการจัดระเบีบยการสอน เพราะกระผมต้องสอนทั้งภาษาอังกฤษ+ไทย เพราะเป็นวิทยาลัยอินเตอร์ครับ จึงใคร่ขอเรียนเชิญบริจาคเพื่อการนี้

ขอขอบพระคุณครับ

ส่งมาได้ที่

pongwud praipaisankij
    St.theresa INTI college
    1 moo 6 Rangsit-Nakornnayok Road(Klong 14)
    Bungsan, Ongkarak, Nakornnayok 26120

หรือแจ้งความจำนงค์ได้ที่

นายพงศ์วุฒิ ไพรไพศาลกิจ
    meenoywud@hotmail.com
    0865524914 ครับ

2. atittan

atittan เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2006
    จะคัดเลือก และจัดส่งไปให้นะคะ สามารถเข้าไปดูรายชื่อซีดีได้ที่ http://www.atittan.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=355406 นะคะ จะมี update มาเรื่อยๆค่ะ

3. monozone

monozone เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2006
    อนุโมธนาครับ
    ของพระคุณมากๆครับ

4. atittan

atittan เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2006
    จัดส่งไปให้แล้วนะคะ รอรับได้เลย