ขออนุญาติตั้งกระทู้ประสบการณ์ มีดหมอ หน่อยนะครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย รพินทร์นาถ, 13 ตุลาคม 2012.

1. รพินทร์นาถ

รพินทร์นาถ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาติตั้งกระทู้ประสบการณ์ มีดหมอ หน่อยนะครับ ส่วนตัวไม่มีประสบการณ์ แต่อยากหาความรู้เกี่ยวกับ ศาสตราวุธ ประเภทนี้ครับ ว่าใครมีประสบการณ์การใช้อย่างไรบ้าง ต้องรบกวนด้วยนะครับ
    มีดหมอของทุกอาจารย์ทุกสำนัก ต้องรบกวนด้วยนะครับ

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ตามอ่านครับ.................

3. Eakaluck

Eakaluck เป็นที่รู้จักกันดี

ขอมาศึกษาด้วยนะครับน้องแว่น

4. อั๋นวัดสาม

อั๋นวัดสาม เป็นที่รู้จักกันดี

มาเก็บข้อมูลครับ:cool:

5. รพินทร์นาถ

ผมมาดันกระทู้ รอคนมาเล่าครับ 5555

6. สาปสาง

สาปสาง เป็นที่รู้จักกันดี

เจิมก่อน เป็นปฐมฤกษ์ ยังไม่มีประสบการณ์เพราะเล่มใหญ่เกินจะพกครับ

7. นักแสวงหา

นักแสวงหา เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2012
    เคยคิดจะเช่าครับ แต่ว่าไม่รู้จะพกยังไง แค่พระเครื่องก็เต็มคอทั้งเหน็บอีก :cool:
    มารอฟังประสพการณ์ด้วยคนครับผม

8. tang_2536

tang_2536 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2012
    เล่าให้ฟัง...

ผมมีไว้ประจำตัวหลักๆ ๔ เล่ม ครับ ลพ.กัน ลพ.สะอาด ลพ.เสือดำ และมีดดาบเหล็กน้ำพี้(๑๕นิ้ว)ของ ลป.ทองดำปลุกเสกให้เป็นสว่นตัว
    ที่มีไว้เพราะเป็นทหารต้องขึ้นเขาเข้าป่าบ่อยมาก เจอผีก็บ่อยมากโดยเฉพาะผีที่ถูกเราฆ่าตายเช่นปะทะกันแต่ต้องนอนเฝ้าฐานใกล้ๆศพ..ถ้าไม่มีวิชาสะกดหรือของขลังประเภทมีดหมอก็ขอบอกว่ามันมีจริงครับผีตายโหงนั้นแผ่เมตตาให้ก็ไม่ค่อยไปครับเพราะอาฆาตมาตร้ายต้องปราบแบบตาต่อตา เคยเจอมาก็หลายครั้ง เช่นเมื่อประมาณปี๔๕ทหารได้ซุ่มยิงว้าแดงตายบนเขาหลายศพ..ฝังไว้แบบไม่ได้ทำพิธีอะไรเพราะไม่มีสัญชาติ.แต่บริเวณนั้นต้องไปลาดตระเวณบ่อยๆ ผมไปลาดตระเวณพักแรมกับลูกน้องบริเวณนั้นหลังจากฝังศพได้ไม่เกิน๗วัน(ตอนแรกไม่รู้ว่ามีศพฝังแถวนนั้น) วันแรกลูกน้องก็เจอทั้งสามวันกลิ่นศพเหม็นลอยมาเต็มๆเงาดำมาปรากฎให้เห็น รุ่งเช้าผมเลยใช้มีดหมอ ลพ.กัน อราธนาทำนำมนต์ประพรมไปทั่วบริเวณคืนนั้นเสกมีดหมอถอดฝักออก(ตามตำรา) ก็ไม่มีเหตุการณ์อะไร..ต่อมาหลายครั้งได้เคยยิงฝ่ายตรงข้ามตาย ผมก็ใช้มีดหมอนั้นเสกด้วยคาถาอาวุธพระเจ้าปักตึงพร้อมว่าบทตรึง.ตรงบริเวณศพ.เพื่อไม่ให้ไปหลอกใครอีก..ได้ผลจริงครับ..แต่เรื่องป้องกันคุณไสย ก็ได้ผล หลายครั้งเคยโดนหมอผีเผ่ามูเซอส่งของต่ำมาใส่พวกเราก็ไม่โดนครับเพราะมีดหมอ ต้องเล่าวันหน้า..และถ้าท่านคิดว่าสิ่งเหล่านี้เหลวไหล ไม่มีจริง ก็ไม่เปนไรครับ เพราะว่าความเชื่อนั้นบางครั้งเราต้องมีประสบการณ์ตรงครับ ส่วนตัวผมเชื่อว่าถ้าไม่มีฝ่ายดำก็ไม่มีฝ่ายขาว..ครูบาอาจารย์จึงสร้างไว้สำหรับแก้กัน ไว้ป้องกันภัยในเวลาคับขัน..เว้นเสียแต่ว่าบุคคลคนนั้นข้ามผ่านข้ามสิ่งเหล่านี้ไปแล้วไม่มีความจำเป็นแล้วก็ทิ้งมันไป ดั่งเช่นเรือใช้ข้ามน้ำ.ขึ้นฝั่งก็ทิ้งไว้มิใช่แบกนำไปด้วย...

9. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ว้าวววว........ ขอบคุณประสบการณ์มากครับพี่ สุดๆเลย อยากขอชมมีดหมอ ที่พี่พูดถึงครับ โดยเฉพาะมีดเหล็กน้ำพี้ ที่หลวงปู่ทองดำ เมตตาอธิฐานให้ครับ.........
    ของผมเองไม่มีประสบการณ์เลย แต่มีมีดเหล็กน้ำพี้อยู่เล่มหนึ่งเอาไปเข้าพิธี และให้ครูบาอาจารย์ท่านมนต์ให้หลายครั้งครับ พกติดตัวไปเวลาไปต่างที่ ต่างถิ่นครับ

- รอยจารที่ด้ามและปลอก เป้นหลวงตาเปรื่อง วัดบางจาก
    - รอยจารที่ใบมีด เป็นครุบากฤษดา วัดสันพระเจ้าแดง

ไฟล์ที่แนบมา:

10. รพินทร์นาถ

ผมเชื่อครับพี่ ที่ผมหาอยู่ก็เพราะเหตุนี้ละครับ ของหลวงพ่อเดิม คงไม่มีเงินเช่า แค่ครูบาอาจารย์ รุ่นกลาง รุ่นใหม่ เอาไว้ติดตัวสักเล่ม ก็ยังดีครับ
    แต่ชอบตรงที่เอาเรือข้ามฝั่งครับ นะครับ สุดยอด เข้าใจเลย

11. noppadolk

noppadolk เป็นที่รู้จักกันดี

มีอยู่ 1 เล่ม ไม่รู้ของที่ไหนครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      137.9 KB
      เปิดดู:
      1,760
  12. tang_2536

ดูจากรูปเป็นสาย ลพ.เดิมแน่นอนครับ.แต่จะแท้หรือไม่..ไม่กล้าบอกเพราะต้องดูของจริงน่ะครับ..และถ้ามีประวัติการได้มาดีๆก็เก็บไว้เถอะครับ..การสร้างมีดหมอไม่ใช่สร้างกันง่ายๆ..ครับ

13. tang_2536

เอาอวดไว้ใน บอร์ด ลป.ทองดำแล้วไง น้องแกงส้ม..เล่มนี้ก็เก็บไว้ให้ดีนะเนี่ย เดวจะโดนคนฉกเอานะ..555

14. อั๋นวัดสาม

พอเราตรึงเขาไว้กับศพแล้ว เมื่อเราจากมาเขายังคงถูกตรึงไว้อีกใหมครับ:cool:

15. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    ตามชมครับส่วนตัวอยากมีไว้ติดตัวซัดเล่มเหมือนกันครับ

16. tang_2536

ตรึงครับจนกว่าจะมีคนมาคลายสะกด..หรือเขาถึงเวลาที่จะต้องไปเกิด.ก็จะคลายเอง..

17. อั๋นวัดสาม

มีดทุกสำนักมีหลักการใช้แบบเดียวกันหรือป่าว :cool: และพอแนะนำการใช้ได้ใหมครับ

18. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

จำได้คุ้นๆ ตาอยู่ครับ แต่หาไม่เจอว่าอยู่หน้าไหน แหะๆๆ

19. tang_2536

เท่าที่ผมมีประสบการณ์มานั้น ส่วนใหญ่สร้างแนวทางเดียวกัน โดยสมมุติเป็นอาวุธของเหล่าทวยเทพนำมาปราบมาร.วิธีใช้นั้นถ้าจะให้ขลังจริงๆต้องว่าคาถากำกับตามที่ผู้สร้างกำกับไว้ เช่นของ ลพ.เดิม..จะใช้ดังข้างล่างครับ
    สักกัสสะ วะชิราวุธัง เวสสุวัณนัสสะ คะทาวุธัง
    ยัมมะนัสสะ เนยยะนาวุธัง อาฬะวะกัสสะ ทุสาวุธัง
    นะรายัสสะ จักกะราวุธัง ปัญจะอะวุทธานัง เอเตสัง อานุภาเวนะ

ปัญจะอะวุทธา ภัคคะภัคขาวิจุณณัง วิจุณณาโลมัง
    มาเมนะพุธสันติ คัจฉะอะมุมหิ โอกาเส ติถาหิฯ

จะเห็นได้ว่า มีทั้ง อาวุธพระอินทร์ ท้าวเวสสุวรรณ พระยายมราช พระอาฬะวะกยักษ์ ถ้าผู้สร้างไม่ได้บอกไว้บทข้างต้นใช้ได้เหมือนกันทุกสำนัก หรือถ้าจะท่องสั้นๆก็หัวใจอาวุธพระพุทธเจ้า ปะสิสะ ก็ได้ครับ.เพราะมีดหมอนั้นจะมีดีในตัวเองแล้วเราเพียงแค่เป็นสื่อนำไปใช้..แต่จำไว้ว่าอย่าไปใช้แทงคนหรือสัตว์ให้ถึงเลือดตกยางออกเป็นอันขาด แผลจะรักษายากหรือไม่หาย ถึงกายนอกแผลหายแต่ กายในนั้นจะยังคงบาดเจ็บทำให้คนนั้นต้องมีอาการเจ็บป่วยไปเรื่อยๆโดยไม่รู้สาเหตุไปตลอดชีวิต.ต้องรักษาโดยผู้รู้จึงจะหาย....<O[​IMG]</O[​IMG]

20. tang_2536

เอามาให้ชมใหม่ก็ได้..เล่มนี้ ขลังสุดๆกันได้ทั้งผี ทั้งคน 555