ขออนุญาติ ให้เช่าบูชา วัตถุมงคล กับผู้ที่สนใจครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย chusa, 6 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. chusa

chusa เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2007
    สนใจวัตถุมงคล ติดต่อ 083-1607178 คุณมอส

หรือจองได้ในกระทู้เลยครับ

เลขบัญชี สำหรับโอนเงิน นะครับ

เลขบัญชี 4880093203
    ชื่อบัญชี พงศกร ขาวเหมือนเดือน
    ธนาคาร กรุงไทย
    สาขาย่อย แฟชั่นไอส์แลนด์
    ประเภท ออมทรัพย์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กันยายน 2008
  2. chusa

5.พระขรรค์เขาควาย หลวงพ่อแล วัดพระทรง <<< ท่าน อายุมั่น จองแล้วครับ
    ทำจากเขาควาย มีจาร แท้ ทันยุค แน่นอน
    คนเพชรบุรี มีคำพูดที่ว่า ตะกรุดอัน พระขรรค์ด้าม ไปไหนไปได้หมด
    เพราะพระขรรค์มีฤทธิทางคงกะพันธ์ หนังเหนี่ยว
    ที่เด่นๆอีกอย่างนะครับ ป้องกันคุณไสย ใครที่มีปัญหา โดนของ โดนทำ
    ลองนำไปบูชาติดตัว ไม่ผิดหวังจริง ของดีที่เมืองเพชรแนะนำครับ
    ราคา 500 บาท *ฟรี ค่าจัดส่งแบบemsมูลค่า50บาท

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      44.3 KB
      เปิดดู:
      79
      ขนาดไฟล์:
      16.5 KB
      เปิดดู:
      80
      ขนาดไฟล์:
      37.5 KB
      เปิดดู:
      72
      ขนาดไฟล์:
      55.3 KB
      เปิดดู:
      73
      ขนาดไฟล์:
      27.4 KB
      เปิดดู:
      79
      ขนาดไฟล์:
      13.3 KB
      เปิดดู:
      79
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กันยายน 2008
  3. Jin

Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    คนเพชรหรอครับ อยากได้พระขรรค์ พ่อโศกกับเหรียญหนุมานเหิร ลงยา ของพ่อกุน วัดพระนอน รบกวนช่วยหาได้ไหมครับ

4. chusa

ของอ.แดง ผมไม่มีอยู่กับตัวครับ
    แต่สามารถหาให้ได้ทุกรุ่น ทุกแบบ ราคาก็แล้วแต่ความหายากง่ายครับ
    สนใจก็ลองโพสไว้ได้ครับ

วันนี้ขอเอาของส่วนตัวที่ใช้อยู่ออกให้บูชาก่อนแล้วกันครับ
    เพื่อเป็นปฐมฤกษ์ครับ พิเศษด้วย ชิ้นนี้

8.ตะกรุด เสือขาวพระยาตาก อ.แดง วัดไร่ ปัตตานี <<< ท่าน อายุมั่น จองแล้วครับ

อ.แดง เริ่มดังมาจากตะกรุดปลอกลูกปืน โดยรู้จักกันในหมู่ตำรวจ ทหาร ชายแดนภาคใต้
    ตะกรุดท่านดัง มาก่อนของอ.อ๊อด ดังโดยไม่มีการโปรโมท ดังจากประสบการณ์
    จนทุกวันนี้ ดังทั่วไป และเป้นเกจิต้นๆของภาคใต้แล้ว

ตะกรุดท่านใช้ไม่ยุ่งยาก ไม่ด่าแม่ อย่างเดียวครับ ตะกรุดท่านมีดีทั้งเมตตามหานิยม
    และเด่นมากๆทางด้านคงกระพัน เหนียว และมหาอำนาจครับ

สมัยยุคแรกๆ ท่านต้องให้ลองฟันก่อนนะครับ ถึงจะเอามาได้
    บางทีก็โยนลงน้ำ ให้ไปหาเอง ของดีหายาก ลองไปหาอ่านดูนะครับ

ปัจจุบัน ท่านออกวัตถุมงคลมากมาย หากสมาชิกสนใจก็สามารถสอบถามหรือติดต่อได้ครับ
    ทางกระทู้ก็ได้ พอจะจัดหาได้ครับ และเ็ป็นของแท้ จากวัดเลยครับ

มาวันนี้ลองดูของส่วนตัว ที่ผมเอาให้ท่านๆเช่าบูชากันครับ

ตะกรุดเสือขาวพระยาตาก
    เป็นตะกรุดปลอกลูกปืนรุ่นพิเศษ มีสร้างน้อยมาก ไม่แน่ใจว่าประมาณ200ดอก หรือไม่
    ท่านจารให้เอง ทุกดอก ทั้งอักขระยันต์ หมายเลขกำกับ โดยดอกนี้หมายเลข 78
    หากจะเก็บของอ.แดง ไม่ว่าจะเป็นเหรียญ หลวงปู่ทวด หรือ อื่นๆ

ก็ต้องมีตะกรุดนี่แหละครับน่าเก็บที่สุด เพราะท่านเป็นเจ้าตำหรับตะกรุดลูกปืนเลยทีเดียว
    จึงสมควรเก็บเป็นอย่างแรกเลย และตะกรุดดอกนี้ ก็พิเศษ กว่าตะกรุดลูกปืนอื่นๆทั่วๆไปด้วยครับ

ดอกนี้ที่มาชัดเจน มีอยู่จริง วงการพระรับรอง สวยงาม น่าใช้สุดๆ ผู้ขายใช้เองเลยครับ มั่นใจได้เลย

ดอกนี้พิเศษกว่าลูกปืน ดอกอื่นๆครับ จารพิเศษ โดยอ.แดงเองครับ

ราคา ดอกละ 1200 บาท ครับ *ฟรีค่าจัดส่ง แบบemsมูลค่า50บาทครับ

ราคานี้ นับวัน จะหาไม่ได้แล้วนะครับ ใครไม่เดือดร้อนอะไร เก็บไปเถอะครับ เชื่อผม ดีจริง!!!

วันหน้า ไม่ใช่ราคานี้แน่นอนครับ.....................

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      9.7 KB
      เปิดดู:
      89
      ขนาดไฟล์:
      9.9 KB
      เปิดดู:
      86
      ขนาดไฟล์:
      9.1 KB
      เปิดดู:
      89
      ขนาดไฟล์:
      8.9 KB
      เปิดดู:
      78
      ขนาดไฟล์:
      12.8 KB
      เปิดดู:
      80
      ขนาดไฟล์:
      17.8 KB
      เปิดดู:
      83
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กันยายน 2008
  5. chusa

ส่วนถ้าดอกธรรมดา ตอกโค๊ต ก็อยู่ที่ประมาณ 400-500 บาทครับ

ขนาดใหญ่ m16 นะครับ

ของยังไม่มี แต่หาได้ ไม่ยากครับ สนใจ ติดต่อได้ทางกระทู้ หรือ โทรศัพท์ได้ครับ
    วัตถุมงคลอื่นๆก็จัดหาได้ครับ ราคาก็ตามความเหมาะสมครับ

6. chusa

พอหาได้ครับ แล้วจะมาแจ้งข้อมูลให้ทราบอีกที แต่จะช้าเร็ว หรือรายละเอียดยังไง ยังไม่รู้นะครับ ต้องรอดูต่อไปครับ

7. kajit

kajit เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ
    1. เศียรพ่อแก่ หลวงพ่อแล
    9. เหรียญคุกเข่า หลวงพ่อแดง วัดเขาบันไดอิฐ

8. Jin

Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    ขอบพระคุณครับผมชอบของเก่าๆน่ะครับ พระดีพระเก่งเมืองเพชรมีเยอะมากครับ

9. chusa

รับทราบการจองครับ

ท่านสามารถ แจ้งชื่อที่อยู่ ที่จะให้ผมจัดส่งวัตถุมงคลมาได้ทาง pm
    หรืออาจโพสมาได้ที่ หน้ากระทู้ นี้ได้เลยครับ

และเมื่อท่านได้โอนเงินเสร็จสิ้น ท่านสามารถแจ้งการโอนเงินมาได้ทาง
    pm หรือโพสแจ้งไว้ที่ หน้ากระทู้ นี้ได้เช่นกัน

และ เมื่อผมได้รับแจ้งการโอนเงินเรียบร้อยแล้ว ผมจะจัดส่งวัตุมงคลตามที่ท่านสั่งจอง ไปให้ท่านตามที่อยู่ ในทันทีที่สามารถจัดส่งได้ครับ

10. อายุมั่น

อายุมั่น เป็นที่รู้จักกันดี

.พระขรรค์เขาควาย หลวงพ่อแล วัดพระทรง

ทำจากเขาควาย มีจาร แท้ ทันยุค แน่นอน
    คนเพชรบุรี มีคำพูดที่ว่า ตะกรุดอัน พระขรรค์ด้าม ไปไหนไปได้หมด
    เพราะพระขรรค์มีฤทธิทางคงกะพันธ์ หนังเหนี่ยว
    ที่เด่นๆอีกอย่างนะครับ ป้องกันคุณไสย ใครที่มีปัญหา โดนของ โดนทำ
    ลองนำไปบูชาติดตัว ไม่ผิดหวังจริง ของดีที่เมืองเพชรแนะนำครับ
    ราคา 500 บาท *ฟรี ค่าจัดส่งแบบemsมูลค่า50บาท

จอง 2 รายการนี้ค่ะ โอนเงินแล้วจะแจ้งอีกครั้ง<!-- / message --><!-- attachments -->

11. chusa

รับทราบการจองครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กันยายน 2008
  12. pawidtra

pawidtra Active Member

1 มิถุนายน 2008
    ขอจองค่ะ ปวิตรา

5.พระขรรค์เขาควาย หลวงพ่อแล วัดพระทรง <<< ท่าน อายุมั่น จองแล้วครับ
    [/quote]

13. chusa

แล้วจะจัดหา พระขรรค์เขาควาย ให้คุณ ปวิตรา ตามที่สั่งมานะครับ

ขอบคุณครับ

14. chusa

ขอบคุณครับ เมื่อท่านโอนเงินแล้ว แจ้งให้ผมทราบด้วยนะครับ จะได้รีบจัดส่งวัตถุมงคล

ให้ท่านในทันที

เพราะมีผู้สนใจ โทรมาสอบถามเยอะทีเดียวครับ แต่เราให้สิทธิกับคนที่จองไว้ก่อนครับ

ขอบคุณครับ

15. pawidtra

pawidtra Active Member

1 มิถุนายน 2008
    แจ้งค่ะ

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ ก่อนนะคะที่จะจัดหาให้
    ตอนนี้ เพื่อนได้มาแล้วค่ะ จึงขอยกเลิกการจอง พระขรรค์ค่ะ
    ไว้ดู อย่างอื่นแทนนะคะ

ขอบคุณค่ะ;aa14

เรียนคุณ ปวิตตา ครับ

เนื่องจากพระขรรค์เขาควายมีคุณ อายุมั่น จองไว้เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ

คุณไม่สามารถจองได้ เว้นแต่ว่า คุณอายุมั่น ยกเลิกการจอง

หรือ

หากคุณต้องการจะได้จริงๆ คุณช่วยpmหรือโพสไว้ที่หน้ากระทู้นี้นะครับว่า
    ให้ผมไปจัดหามาให้ โดยที่คุณยังไม่ต้องโอนเงินใดๆ หากผมได้มาแล้ว ผมจะแจ้งคุณทราบโดยด่วน
    แต่คุณต้องแสดงความประสงค์ว่าจะให้ผมไปจัดหามาให้ก่อนนะครับ

แล้วผมจะไปจัดหามาให้ครับ คุณก็จะได้พระขรรค์เขาควายหลวงพ่อแล
    ตามแบบในรูป และ ราคาเดียวกันกับที่คุณอายุมั่นจองไว้ก่อนแล้วครับ

แต่เป็นคนละชิ้นกันครับ

หากสนใจ ยืนยันกลับมาอีกทีนะครับ หรือจะดูรายการอื่นไปก่อนก็ได้ครับ

ขอบพระคุณในความกรุณาที่ได้อุดหนุนผมครับ

ขอบคุณมากครับ[/quote]

16. chusa

ครับ ยกเลิกการจองของคุณ ปวิตตา เรียบร้อยแล้วครับ

ไม่มีปัญหา

รับทราบการโอนเงินของคุณ kajit แล้วครับ
    พุ่งนี้ จะไปส่งวัตุมงคลให้แบบemsแต่เช้าเลยครับ

ขอบพระคุณมากๆครับ

17. chusa

เที่ยงคืนวันนี้ จะปิดทุกรายการ ที่ยังไม่มีคนจองแล้วนะครับ

แล้วจะนำมาตั้งบูชาใหม่ในกระทู้ต่อๆไปครับ

โดยใช้ขื่อว่า หนุ่มเมืองเพชร ครับ เป็นยูสเนมสมัครใหม่ครับ

ให้เข้ากับการที่นำพระเพชรบุรี มาออกให้บูชาครับ

โดยใครที่สนใจจะจองพระในกระทู้นี้ ไม่เกินเที่ยงคืน หรือ ลูกค้าเดิมที่จองไว้ แต่ยังไม่ชำระเงิน

สามารถชำระเงินตามบัญชีเดิมครับ เพราะเปลี่ยนแค่ชื่อยูสเนมครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้