ขอเชิญร่วมบุญพิมพ์หนังสือธรรมะแจกเด็กนักเรียนครับ

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย batman.nop, 22 พฤศจิกายน 2008.

1. batman.nop

batman.nop ตายไปก็เท่านั้น ก่อนตายทำอะไรรู้อยู่แก่ใจ

10 กันยายน 2006
    ธรรมสวัสดี เพื่อนผู้มีบุญทุกท่านคับ
    สร้างบุญร่วมกันในการพิมพ์หนังสือสวดมนต์ เพื่อแจกเด็กนักเรียนต่างโรงเรียน และ ผู้มีความสนใจต่าง ๆ ตอนนี้ผมกะประมาณว่าจะพิมพ์ซักประมาณ ๑,๐๐๐ - ๓,๐๐๐ เล่มก่อนเป็นอันดับแรก
    ท่านใดมีความสนใจในการร่วมบุญในครั้งนี้ สามารถโอนปัจจัยมาได้ที่นี่น่ะครับ

สำหรับราคาหนังสือ(สำรวจล่าสุด)
    สำรวจแล้วอยู่ที่เล่มล่ะ
    ๒๕ บาท สำหรับการพิมพ์ ๑,๐๐๐ เล่ม
    ๑๘ บาท สำหรับการพิมพ์ ๒,๐๐๐ เล่ม
    ๑๖ บาท สำหรับการพิมพ์ ๓,๐๐๐ เล่ม
    หรือท่านใดมีโรงพิมพ์ที่จะแนะนำได้ก็ยินดีครับ

หากได้ยอดการบริจาคเท่าไหร่จะแจ้งให้ทราบโดยล่ะเอียดและจะตรองว่าพิมพ์กี่เล่มครับทางบล๊อคของผมนะคับ

ชื่อบัญชี นายนพรัตน์ ทองขำดี
    ธนาคารกรุงไทย สาขาย่อยเซ็นทรัลลาดพร้าว
    ประเภทบัญชี ออมทรัพย์
    เลขที่บัญชี ๖๙๐-๐๐๒-๐๐๙-๗
    เมื่อท่านโอนมาแล้วกรุณา โพสบอกด้วยน่ะครับ
    วิธีการโพส
    กรุณาแสกนสลิป ส่งมาที่เมล์ หรือ msn

nakrean-baanboon@windowslive.com

หรือ
    ส่งสำเนาสลิบมาที่

นพรัตน์ ทองขำดี
    ๒๔๒/๓๘ ซ.นิคมรถไฟ กม.๑๑ บ้านพักรถไฟ อาคาร ๕ ชั้น ๕
    ถนน.วิภาวดี-รังสิต แขวง ลาดยาว เขต จตุจักร กรุงเทพฯ ๑๐๙๐๐
    (วงเล็บมุมซองว่า "ร่วมพิมพ์หนังสือสวดมนต์")

....หมายเ หตุ กรุณาโทรแจ้งก่อนการโอนเงินด้วยน่ะครับ....
    กระวานเจ้าข้า 0839134602

_/l_ _/l_ _/l_

ข้าพเขจ้าขอน้อมนำพระบารมีแห่งองค์สมเด็จพระวิสุทธิพุทธรังสีบรมธรรมบิดา องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐม และองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้า พระธรรม และพระอริยสงฆ์สาวกทุกๆพระองค์ เสด็จปู่พระอินทร์ เสด็จปู่พระยายมราช ท้าวจตุรมหาราช ท้าวจตุรมหาพรหมและเทพไท้เทวาทุกพระองค์ บิดามารดา ครูอาจารย์ทุกท่าน ได้โปรดดลบันดาลให้ข้าพเจ้าและคณะบุญ จงถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบัน หากแม้ไม่ถึงซึ่งพระนิพพาน ขออย่าได้เจอคำว่า ไม่ได้ ไม่มี ไม่สำเร็จ ไม่สมหวัง เมื่อจะทำการสิ่งใดจงพบแต่คำว่าได้ มี สำเร็จ สมหวังจงทุกประการ ดังที่ใจปรารถนาทุกประการ
    บุญกุศลใดที่จะเกิดจากการสร้างหนังสือเล่มนี้ ขออุทิศให้แด่มารดา บิดา อันเป็นที่รัก เทวดารักษาตัวข้าพเจ้า ท่านที่รักษาสถานที่อยู่อาศัย สถานที่ประกอบการงาน ญาติสนิทมิตรสหายทั้งหลายที่มีชีวิตอยู่ก็ดีหรือสิ้นชีวิตไปแล้วก็ดี แผ่ไปโดยไม่มีปริมาณถึงเจ้ากรรมนายเวร สรรพสัตว์ทั้งหลายทั้งแสนโกฏิจักรวาล ขอให้ท่านทั้งหลายจงถึงซึ่งพระนิพพานในเร็ววันด้วยเทอญ

ติดตามรายละเอียดได้ที่
    http://srt-student.bloggang.com

2. chodchoi

chodchoi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกราบอนุโมทนาด้วยครับ สาธุ
    กราบขอขมาและอโหสิกรรมด้วยครับ สาธุ