คลื่นวิ่งจากมือของผมเจ้าไปสู่จุดศูนย์กลางกาย แล้วระเบิดพุ่งขึ้นไปบนหัว

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย กุนซือ, 21 พฤศจิกายน 2009.

1. กุนซือ

กุนซือ Active Member

หลวงพี่สามารถเอาพระสมเด็จวัดระฆังมาให้ผมดูราวๆปี พ.ศ. ๒๕๒๗ พอจับดูก็มีคลื่นวิ่งจากมือของผมเจ้าไปสู่จุดศูนย์กลางกาย แล้วระเบิดพุ่งขึ้นไปบนหัว ๓ ครั้งดังสนั่นหวั่นไหว พลังจิตสมเด็จพุฒจารย์โตพรหมรังสี ไม่มีใครเทียมทาน <!-- SKINNOTE: Need to fill in proper URL for topic rating -->Rate Topic: [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> //<![CDATA[ rating = new ipb.rating( 'topic_rate_', { url: 'http://sameskyboard.com/index.php?app=forums&module=ajax&section=topics&do=rateTopic&t=39963&md5check=' + ipb.vars['secure_hash'], cur_rating: 0, rated: 0, allow_rate: 1, multi_rate: 1, show_rate_text: true } ); //]]> </SCRIPT>

<!-- skinnote: Posts by ignored users are not hidden, check _ignored --><!--Begin Msg Number 474000-->#1 [​IMG] หมอธรรม* [​IMG]

• <LI class=avatar>[​IMG] <LI class=title>รุกฆาต ไม้ตายคมแฝก
    • [​IMG][​IMG][​IMG]
    • Group: เจ้าของชุมชน
    Posted <ABBR class=published title=2009-11-18T08:49:45+00:00>18 November 2009 - 03:49 PM</ABBR>
    <!--cached-Wed, 18 Nov 2009 08:49:45 +0000-->หลวงพี่สามารถเอาพระสมเด็จวัดระฆังมาให้ผมดูราวๆปี พ.ศ. ๒๕๒๗ พอจับดูก็มีคลื่นวิ่งจากมือของผมเจ้าไปสู่จุดศูนย์กลางกาย แล้วระเบิดพุ่งขึ้นไปบนหัว ๓ ครั้งดังสนั่นหวั่นไหว ผมจึงเชื่อเรื่องพลังจิตการปลุกเสกพระเครื่อง แต่ก็ต้องดูว่าพระองค์นั้นมีภูมิธรรมพลังจิตถึงไหมนะครับก่อนที่จะทำเอง ต้องดูตัวเองเสียก่อนว่ามีขีดความสามารถที่จะทำไหม ไม่ใช่ใครนึกจะปลุกเสกก็เสกกันได้ พระสมเด็จวัดระฆังองค์นี้ หักครึ่งเสียด้วยหลวงพี่เอากาวซ่อมให้ต่อติดกัน นี่ขนาดหักนะครับ เหลือเชื่อจริงครับ