ควรระวังในการใช้กัญชา Sativas ในการรักษา

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย speedmVP420, 19 กันยายน 2023.

1. speedmVP420

speedmVP420 สมาชิกใหม่

19 กันยายน 2023
    ควรระวังในการใช้กัญชา Sativas ในการรักษา

การใช้กัญชา Sativas ในการรักษาอาจมีความเสี่ยงต่อสุขภาพ อย่างไรก็ตามยังคงมีผู้ที่ให้ความสำคัญกับประโยชน์ทางการแพทย์ของกัญชา Sativas และเสนอว่าอาจเป็นทางเลือกในการรักษาบางโรคได้ โดยเฉพาะอย่างยิ่งในกรณีที่การรักษาด้วยวิธีอื่นๆ ไม่สามารถผลิตผลที่เหมาะสมหรือมีผลข้างเคียงที่น่าเชื่อถือไม่ได้ ย่อมต้องพิจารณาเพื่อรักษาในกรณีที่ใช้เป็นยาสำหรับในบางกรณี ในข้อนี้ควรให้คำแนะนำจากแพทย์หรือผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพก่อน

• ควรติดตามและควบคุมการใช้กัญชา Sativas: หากต้องการใช้กัญชา Sativas เพื่อเป็นยาสำหรับ ควรพิจารณาให้ถูกต้องและควบคุมการใช้โดยให้คำแนะนำจากแพทย์ และคำแนะนำของผู้เชี่ยวชาญด้านการใช้กัญชา Sativas แบบเป็นทางการ กัญชา กัญชง

2. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
    เราได้รับอนุญาตให้ใช้น้ำมันกัญชาจากอาจารย์ พล.ร.อ สุรพล ฯ เพื่อนของคุณพ่อ ท่านให้ใช้เพื่อความสบายใจ คลายกังวล และเพื่อสุขภาพจิตที่ดีค่ะ
    เราทราบถึงข้อเสีย แต่ข้อดีมีมากกว่าเยอะค่ะ
    แหล่งปรุงน้ำมันกัญชาของเรามาจากเชียงราย เพื่อนสนิทปรุงให้ค่ะ
    ขอบคุณสำหรับคำเตือนนะคะ เราจะใช้อย่างระมัดระวังค่ะ

3. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
    ตั้งแต่เราตกงานเพราะอยู่ดีดีก็ป่วยกระทันหันด้วยอาการจิตหลอน เราก็สู้หน้าใครไม่ได้เลยค่ะ
    เคยรับราชการ มีหน้าตาในสังคม สอนพิเศษที่มหาลัย ก็สอนไม่ได้แล้ว
    ออกจากงานมา อายเพื่อนฝูงที่เขาอยู่รอบตัว
    ทำให้พ่อแม่ผิดหวัง ช้ำใจ
    เราเครียดมาก
    ลูกก็กำลังเรียน กำลังกินกำลังนอน
    สามีก็ทิ้งไป
    เราใช้กัญชาเพื่อควบคุมสติค่ะ
    มิเช่นนั้น เราคงไม่ได้หายใจอยู่ถึงทุกวันนี้
    วันๆ เอาแต่กินยาเกินขนาด ฆ่าตัวตายค่ะ