ความชั่วจากการพนัน

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย taytaro, 1 มกราคม 2022.

1. taytaro

taytaro สมาชิกใหม่

28 กันยายน 2006
    สวัสดีครับผม

ตอนนี้ตัวผมเองมีความทุกข์จากการหนีไม่พ้น จากความคิด จากการติดการพนัน และวันนี้ก็เป็นอีกวันที่ตัวผมเอง ผิดพลาดกับสิ่งนี้ ทำให้มีเงินเหลือติดตัวไม่พอใช้หนี้ในวันพรุ่งนี้แน่ๆ

ตอนนี้ ผมทุกข์ทั้งเรื่องการพนัน เรื่องเงิน หมุนอยู่แบบนี้ทุกวัน จะครบ 4 ปี ชีวิตผมเหนื่อยและท้อ....และก็ไม่เคยหยุดกระทำสิ่งเหล่านี้

แต่วันนี้ คงตะเป็นโอกาสสุดท้ายที่ตัวผมเอง น่าจะถึงจุดสุด ทางตันของชีวิต ในการปรับเปลี่ยนเพื่อให้ตัวเองรอด....

....การรอดของผม ผมมองไม่เห็นว่า ผมจะทำยังไงให้ทุกอย่างมันผ่านไปได้เหมือนที่ผ่านมา
    ผมอยากตาย แต่ก็กลัวคนรอบข้างตะลำบากเพราะเรา

ผมอยากขอความกรุณาเพื่อนสมาชิกแนะนำ ทางลัดของ การเปลี่ยนแปลงแบบปาฏิหาริย์ ให้เกิดขึ้นกับผมสักครั้งได้ไหมครับ

ผมควรต้องทำอย่างไร ดีครับผม ข่วยบอกผมที

TT

2. somkid.tada

somkid.tada เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2008
    ขออนุญาตแนะนำ

จากประสบการณ์ที่ผมก็เคยติดพนันมาก่อน นี่แหระจะเป็นจุดเปลี่ยนของชีวิตคุณ(คิด+)
    เข้าใจว่าเจตนาดีในการหาเงิน แต่การพนัน ยิ่งแทงมาก แทงบ่อยยิ่งเสียเปรียบ จากหลักทางคณิตศาสตร์ เรือ่งความน่าจะเป็น

อดีตผ่านไปแล้ว แก้ไม่ได้แล้ว อนาคตยังมาไม่ถึง วันนี้เท่านั้นอยู่กับเรา

ให้ระลึกถึงหลวงปู่หงษ์ ท่องคาถา นาลา อะระหัง วันล่ะ 30 นาทีอย่างน้อย
    และคาถาเงินล้าน ของท่านหลวงพ่อฤษีลิงดำ นะโม 3 จบ ตัวคาถา 9 จบ ให้ปฏิบัติทันที

ถือศีลให้เคร่งครัด ทดลองทำดูครับ แล้วหลาย ๆ อย่างในชีวิตจะดีขึ้น ข้าพเจ้าได้ลองทำแล้ว และชีวิตกำลังดีวันดีคืน

ไฟล์ที่แนบมา: