คิดถึง "น้องกาย" เลยต้องมา... "ร้องไห้กับเดือน"

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย jasminine, 21 ธันวาคม 2007.

1. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบเพลงนี้มาตั้งนานแล้ว ก็นึกอยากจะร้องแมนๆ ขึ้นมาบ้าง
    กะว่าจะขำๆ เล่นมุขคิดถึงตะกายดาว..
    แต่วันนี้ กลายเป็นเศร้าซะแล้ว เกิดคิดถึงขึ้นมาจริงๆ ซะนี่..

ขอขอบคุณพี่ ฉายอรุณ มากนะคะ ที่ทำรูปให้
    กระพริบตาปริ๊บๆ ด้วย อิอิ ถูกจายย ขอบคุณค๊า

[music]http://palungjit.org/attachments/a.254124/[/music]

ขอเชิญรับฟัง... ร้องไห้..กับเดือน..นนน​

..

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ธันวาคม 2007
  2. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    ทางโล่งฮะ

กายก็เพิ่งรู้วันนี้เอง พอกายใส่เสื้อเเบบนั้น เเล้วเหมือนเเม่มากๆๆๆ

กายก็เศร้าฮะพี่ปอ ฟังเพลง อาไรก็เศร้าไปหมดเรย วันนี้ กำ....

ขอบคุงพี่ปอค้าบบบบบบ ขอบคุงพี่ฉายด้วยย ที่ทามไห้รูปนี้ สำเร็จ ตามที่พี่ปอฝันอยากกทามม

เพลงเพราะ เศร้า เเต่รูปฮา อิอิ ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กุมภาพันธ์ 2008
  3. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead>18 (2 สมาชิก & 16 บุคคลทั่วไป)</TD><TD class=thead>ผู้ดูแลระบบ : 4</TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt1><TABLE cellSpacing=1 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR><TD class=smallfont style="PADDING-RIGHT: 6px">เรียงแบบ</TD><TD><SELECT name=sort> <OPTION value=title>ชื่อกระทู้</OPTION> <OPTION value=lastpost selected>เวลาของคำตอบครั้งล่าสุด</OPTION> <OPTION value=dateline>Thread Start Time</OPTION> <OPTION value=replycount>จำนวนคำตอบ</OPTION> <OPTION value=views>จำนวนการอ่าน</OPTION> <OPTION value=postusername>ผู้ตั้งกระทู้</OPTION> <OPTION value=voteavg>คะแนนกระทู้</OPTION></SELECT></TD><TD class=smallfont style="PADDING-RIGHT: 6px; PADDING-LEFT: 12px">จัดเรียง:</TD><TD><SELECT name=order> <OPTION value=asc>จากน้อยไปมาก</OPTION> <OPTION value=desc selected>จากมากไปน้อย</OPTION></SELECT></TD></TR><TR><TD class=smallfont style="PADDING-RIGHT: 6px">ระยะเวลา</TD><TD><SELECT name=daysprune> <OPTION value=1>Last Day</OPTION> <OPTION value=2>Last 2 Days</OPTION> <OPTION value=7>Last Week</OPTION> <OPTION value=10>Last 10 Days</OPTION> <OPTION value=14>Last 2 Weeks</OPTION> <OPTION value=30>Last Month</OPTION> <OPTION value=45>Last 45 Days</OPTION> <OPTION value=60>Last 2 Months</OPTION> <OPTION value=75>Last 75 Days</OPTION> <OPTION value=100>Last 100 Days</OPTION> <OPTION value=365>Last Year</OPTION> <OPTION value=-1 selected>ตั้งแต่เริ่มต้น</OPTION></SELECT></TD><TD align=right colSpan=2><INPUT class=button type=submit value="Show Threads"></TD></TR></TBODY></TABLE></TD><TD class=alt1>skygecht, jasminine

</TD></TR></TBODY></TABLE>

ดูดิเหลือกัน 2 คนอะ นั่งมองกัน 2 คนจิงๆๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กุมภาพันธ์ 2008
  4. kendozo

kendozo เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2007
    ผู้เยี่ยมยุทธของเรา...จะมีเพลงไหนที่เอจะร้องไม่เพราะบ้างใหมเนี๊ยะ..
    ทั้งสำเนียง..ทั้งลูกคอ..ทั้งจังหวะ..สุดยอดครับ..เอาไปเลย5ดาว

5. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    กายอ่ะ เมื่อคืนเค้างัวเงียขึ้นมาตอนตี3
    เค้าอยู่ห้องคาราโอเกะนี้คนเดียว
    เห็นกายอยู่จักรวาลคู่ขนานอ่ะ
    เอาน่ะ ยังไงๆ กายก็มะได้อยู่คนเดียวนะ
    แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นนะ สู้ๆ

ขอบคุณสำหรับเพลงเพราะๆนะคะพี่ปอ
    ออกแนวเดียวกับกายค่ะ ฟังแล้วเศร้าจิต (Y_Y)

6. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=tcat>คน Online อยู่บนบอร์ดในขณะนี้</TD><TD class=tcat>ผู้ดูแลระบบ</TD></TR><TR><TD class=thead>แสดงกระทู้ 1 ถึง 50 จากทั้งหมด 2181 กระทู้</TD><TD class=thead>15 (2 สมาชิก & 13 บุคคลทั่วไป)</TD><TD class=thead>ผู้ดูแลระบบ : 4</TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt1><TABLE cellSpacing=1 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR><TD class=smallfont style="PADDING-RIGHT: 6px">เรียงแบบ</TD><TD><SELECT name=sort> <OPTION value=title>ชื่อกระทู้</OPTION> <OPTION value=lastpost selected>เวลาของคำตอบครั้งล่าสุด</OPTION> <OPTION value=dateline>Thread Start Time</OPTION> <OPTION value=replycount>จำนวนคำตอบ</OPTION> <OPTION value=views>จำนวนการอ่าน</OPTION> <OPTION value=postusername>ผู้ตั้งกระทู้</OPTION> <OPTION value=voteavg>คะแนนกระทู้</OPTION></SELECT></TD><TD class=smallfont style="PADDING-RIGHT: 6px; PADDING-LEFT: 12px">จัดเรียง:</TD><TD><SELECT name=order> <OPTION value=asc>จากน้อยไปมาก</OPTION> <OPTION value=desc selected>จากมากไปน้อย</OPTION></SELECT></TD></TR><TR><TD class=smallfont style="PADDING-RIGHT: 6px">ระยะเวลา</TD><TD><SELECT name=daysprune> <OPTION value=1>Last Day</OPTION> <OPTION value=2>Last 2 Days</OPTION> <OPTION value=7>Last Week</OPTION> <OPTION value=10>Last 10 Days</OPTION> <OPTION value=14>Last 2 Weeks</OPTION> <OPTION value=30>Last Month</OPTION> <OPTION value=45>Last 45 Days</OPTION> <OPTION value=60>Last 2 Months</OPTION> <OPTION value=75>Last 75 Days</OPTION> <OPTION value=100>Last 100 Days</OPTION> <OPTION value=365>Last Year</OPTION> <OPTION value=-1 selected>ตั้งแต่เริ่มต้น</OPTION></SELECT></TD><TD align=right colSpan=2><INPUT class=button type=submit value="Show Threads"></TD></TR></TBODY></TABLE></TD><TD class=alt1>maysa79, jasminine
    </TD><TD class=alt1>ผ่อนคลาย, kob, zipper, pinit
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    อยู่กันสองคนกับพี่ปอเหมือนกันอ่ะ แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

7. na_boon_2

na_boon_2 เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2006
    รูปพี่สาว เป็นจูมงไปเลย มีหนวดด้วย ตามเสียงเพลงพี่เข้ามาอ่ะครับ ไม่ผิดหวังเลย
    กายหายเศร้ายังวันนี้ กำลังใจ ให้ 20 กุรุส นะครับ

8. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้บอร์ดเพลงเงียบเหรอ..
    เศร้าจัง...ไปหากะละมังก่อน

Blue Moon

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ธันวาคม 2007
  9. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยว่าจะหาคนร้องไม่ได้ เลยต้องร้องเอง อิอิ
    เปลี่ยนอารมณ์ไปอีกแนว..เศร้าซึ้งแต่เพราะดีครับเพลงนี้ :boo:

10. nungnung

nungnung เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงนี้ผมชอบเป็นการส่วนตัวมานานแล้ว มาฟังคุณมะลิร้องเพราะมากครับ
    ฟังแล้วได้อารมณ์บ้านทุ่งบ้านนาครับ

คุณมะลิร้องเพลงใหน แนวใหนก็เพราะครับ

11. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ไพเราะเหลื่อเชื่อ....เป็นครั้งแรกที่ได้ฟังเพลงร้องไห้กับเดือน จากเสียงสาวสวย ขอบันทึกเอาไว้ฟังครับ

12. jasminine

คิดถึง "นงคราญบ้านนา" สกายกมล คนฮาฮา

แงๆ

,,

13. jasminine

น้องกาย ตะกายดาว กายสมร สกายกมล ไข่นุ้ย สกายไรเด้อ ขอบคุณน๊า..
    (เพลงนี้เคยอยากให้กายร้องด้วย จำได้มะ)

น้องเมษ์ ขอบคุณจ๊า เพลงนี้กะจะร้องขำๆ นะเนี่ยตอนแรก แต่ตอนนี้มา
    กอดคอกันเศร้าทำมายล่ะเนี่ย

คุณพี่เคน ขอบคุณคร๊าบบบ ที่มาแจกดาวให้มะลิอีกแล้ว ดีใจ
    ที่ชอบค่ะ จริงๆ มะลิไม่ถนัดลูกทุ่งค่ะ ลูกคอจริงๆ ก็ได้เท่านี้เอง
    ถ้าคอลูกทุ่งมาฟัง มะลิก็เริ่มเขินๆ แล้วล่ะค่ะ อิอิ

น้องนาบุญ ขอบคุณค๊า ดีใจที่มาฟังจ๊ะ เพลงนี้พี่แอ๊บแมนน๊ะ เลียนแบบน้องนาบุญ
    แต่ทำได้เท่าเนี๊ยะ เสียงไม่ให้ซะเลย อิอิ

พี่มี๊ด ขอบคุณมากจ้า อุตส่าห์มาเยี่ยมนะคะวันนี้ แหม เพลงนี้ชอบมากอ่ะค่ะ
    เคย request ก็มีคนร้องมาให้ 2 คนแล้วค่ะ คือคุณพระจันทร์สีน้ำเงิน
    และคุณพี่คิม nisitt แต่ก็อยากร้องเองด้วยค่ะ อิอิ

คุณหนึ่ง ขอบคุณค่ะ เพลงนี้ชอบมากเหมือนกันค่ะ รู้สึกหลายๆ เพลงที่
    คุณหนึ่งร้องๆ มา มะลิก็ชอบแบบจี๊ดๆๆ คือชอบม๊ากๆๆ หลายเพลงเลย
    คอลูกกรุงค่ะ ส่วนเพลงนี้ลูกทุ่งแต่ฟังได้ฟังดี ขอบคุณที่ชื่นชมค๊า

คุณเฮียปอฯ ขอบคุณมั่กๆ ฮ๊า อาเฮียมาทีก็ชมซะมะลิล๊อยยยยยยย
    เพลงนี้เพลงผู้ชาย แต่ขอซะหน่อยเถอะ ชอบจริงๆ จ้า ดีใจที่เฮียชอบอีกเช่นกันค๊า

:)

14. AJ_Purngkan

AJ_Purngkan เป็นที่รู้จักกันดี

หุหุ

เพราะดีครับ

15. เสลาสีม่วง

เสลาสีม่วง Active Member

25 ธันวาคม 2006
    (sing)

16. beedozo

beedozo เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2007
    คุณมาช่า..อุ๊ย...คุณมะลิร้องเพลงแนวนี้ก็เพราะนะคะ.....ได้ทุกแนวเลย...เพลงนี้เป็นเพลงโปรดซะด้วยสิคะ...ชอบจังเลย

17. BirdSoul

BirdSoul เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ยังมาเป็นกำลังใจให้ชาวโอเกะอยู่นะคะ
    ใครกะลังน้อยอกน้อยใจ อยู่อยากให้มีกำลังใจมากๆ
    บางทีเวลาที่จิตใจเราห่อเหี่ยว ยิ่งฟังเพลงเศร้าก็ยิ่ง
    ไปกระตุ้นต่อมเศร้ายิ่งขี้นนะคะ นอกเรื่องไปแล้วเรา

นักร้องเสียงคุณภาพไม่เคยตกเลยนะคะ ร้องเพลงอะไร
    ก็เพราะหมด ทำซะบางคนอินจัดเรย อิอิ

18. T-1970

T-1970 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2007
    เสียงคุณภาพครับ..มืออาชีพหรือเปล่าครับ...เยี่ยมยกกำลัง2จริงๆ...

19. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    พี่มะลิ แจ่มจริงค่ะ เป็นนักร้องมาก่อนรึเปล่าคะเนี่ย ^-^

20. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    1,230
    อิอิ..รูปแบบนี้กำลังฮิตๆ คิดว่างั้น
    พี่ฉายเข้าใจทำ
    เห็นเพื่อนที่เล่น hi5 ฮิตกันจัง ก็เท่ห์+ฮา
    เพลงเพราะรึไม่..ต้องรอโหลดก่อนค่ะ..ฟังเลยบ่ดั้ยอ่ะ >>wma
    แต่ jasminine ชื่อนี้ การันตีอยู่แล้ว..
    ลองร้องแบบไม่เพราะมาฟังบ้างซิ (พี่มะลิปอบอก..ท่าจะยากอยู่นา)