เสียงธรรม จดหมายจากหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง ปี 2513 - 2523

ในห้อง 'ประวัติและนิทานธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย chpu, 16 มิถุนายน 2012.

1. chpu

chpu Active Member

จดหมายจากหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง ปี 2513 - 2523

ไฟล์ที่แนบมา:

2. nunmk

nunmk เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2006
    สาธุ ขอโมทนาอย่างยิ่งเลยครับ

3. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

ได้กล่าวเมตตาให้ท่านลุงพุฒิเป็นพยานให้กระผมหลายครั้งแล้วนะคับโมทนาบุญสาธุทุกบุญพระนิพพานทั้งหมดบุญสมเด็จองค์ปฐมหลวงพ่อฤาษีลิงดำทั้งหมดแปดร้อยล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัปบวกทุกบุญขอท่านลุงพุฒิท่านลุงทุกท่านโปรดโมทนาบุญและเป็นพยานให้กระผมคับและโมทนาบุญต่อเนื่องทุกวันตลอดเวลาทุกท่านทุกรูปทุกปัจจัยขอให้กระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้คับสำเร็จโลกุตตะฌานทุกชั้นถึงผลนิโรธสมาบัติอภิญญาผลสมาบัติในชาตินี้และสำเร็จโสดาปัตติผลถึงอรหัตตผลทั้งหมดในชาตินี้เข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ทั้งหมดรวมถึงสกิทาคามีผลถึงอนาคามีผลทุกชั้นในชาตินี้ครับ