ช่วยด้วยครับ แฟนท้องโตโดยที่ไม่ได้ตั้งครรภ์

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย noynoy, 27 ธันวาคม 2011.

1. noynoy

noynoy สมาชิกใหม่

26 ธันวาคม 2011
    แฟนผมท้องโตเหมือนคนท้อง8เดือน ภายในช่วงระยะเวลา2อาทิตย์ ไม่ได้อ้วนนะครับ อันนี้แฟนบอกมาเอง น้ำหนักเพิ่มขึ้นเกือบ10กิโล ทั้งๆที่กินข้าวหรือกินอย่างอื่นน้อยมากแค่วันละมื้อเอง

ที่มาของเรื่องดีกว่านะครับ ผมกับแฟนยังไม่แต่งงานกัน ตอนนี้ผมอยู่ต่างประเทศ
    แฟนผมเธอบอกว่าเหมือนมีองค์หรือใครอีกภพภูมิมาคอยดูแล คอยปกป้องเธอไว้
    อันนี้เธอสื่อกับเขาเหล่านั้นได้และบอกผมอีกที เหมือนกับว่าอยู่คนละมิติกัน เวลา1วันของเขา เท่ากับ15วันของเรา (เหมือนคนเมืองลับแลหรือเปล่าก็ไม่รู้อันนี้คิดเอง)
    บางทีอยู่ในห้องก็ได้กลิ่นบุหรี่แรงมากหรือน้ำอบ ทั้งๆที่ห้องก็ปิดประตูไว้ บ่อยครั้งเหมือนมีคนมาอยู่ในห้อง ไฟเปิดเอง จะให้ผมทำอย่างไรดีครับ ช่วง2-3อาทิตย์ก่อนเธอฝันว่ามีอะไรกับผมด้วย ผมงงเลย แฟนบอกว่าเขาฝากท้องมากเกิดมั้ง ก่อนผมกลับมาก็จะยุบไปเอง

ตอนนี้ผมจะทำอย่างไรดีครับ อีกสองอาทิตย์ผมจะกลับเมืองไทยแล้ว ช่วยให้คำแนะนำกับผมด้วยครับ ถ้าท่านใดต้องการรายละเอียดเพิ่มเติม ผมจะให้ข้อมูลเพิ่มเติมไ้ด้ครับ ขอบพระคุณมากครับ

2. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

เดี๋ยวก่อน

ตะหงิดๆจังครับคนอื่นไม่รู้จะคิดเหมือนผมไหม

ส่วนเรื่ององค์นี่เป็น อสูร ไม่ใช่ใครที่ไหนนะครับ

คุณไม่อยู่กับแฟนมากี่เดือนแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ธันวาคม 2011
  3. จับตา

จับตา เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2010
    55555+ สงสัยต้องกินยาระบายเเล้วหละครับ หากไม่ได้ผลไปตรวจที่โรงพยาบาล
    มาถามที่นี่..ไม่มีใครเป็นหมอเลยเเล้วจะตอบได้อย่างไรครับ
    (หากเป็นเรื่องจริงกรุณาไปหาหมอด่วนนะครับ)

4. จับตา

จับตา เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2010
    คุณnoy noy อยู่ประเทศเดียวกันกับคนที่โดนพยานาคอำหรือเปล่าครับ ผมว่าเขาเเต่งเรื่องยังไม่ดีพอนะครับ ต้องเนียนกว่านี้ครับ...

5. tuta868248

tuta868248 เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2006
    สร้างสถานการณ์ผิดศิลเป็นบาปเป็นกรรมนะคะ

6. Doksil

Doksil เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2011
    คิดในแง่ขาวดำไว้ครับ ถ้าท้องโต ก็ไปหาหมอสิครับ ว่าข้างในมันคืออะไร

7. TheTomoKung

TheTomoKung สมาชิก

20 ธันวาคม 2011
    ขอโทษนะครับ พอดีเข้า มาเห็น ผมอยากจะบอกว่าผมไม่ได้แต่งเรื่องครับ ส่วนเรื่องที่คุณจะเชื่อหรือไม่นั้นก็แล้วแต่คุณ ทุกวันนี้ผมก็ใช้ชีวิตปกติครับ ซึ้งผมก็ลองหาทางแก้ไขจากเหตุการณ์ที่ผมเจอ ทั้งวิธีทางวิทยาศาสตร์ และ สิ่งที่คิดว่าจะช่วยได้ ส่วนเรื่องการเข้ามาโพส ในนี้ก็ไม่ได้มีจุดประสงค์ จะทำให้ใครรู้สึกไม่ดีครับ ถ้าคิดว่าผมมาก่อกวนก็แจ้ง Admin ลบได้เลยครับ

8. นายดอกบัว

นายดอกบัว เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าท้องลมแน่ แต่ปัญหาคือแฟนคุณเชื่อเรื่ององค์เทพคุ้มครองนี่แหละ มันจะไปในแนว ลัทธิมากกว่า (ดีๆไม่ดี แฟนคุณแอบสูบบุรี่ แล้วใส่น้ำหอม น้ำอบปกปิดกลิ่นก็ได้)

.......................................สรุปผมก็ช่วยอะไรไม่ได้.............................

9. noynoy

ตอนนี้ผมให้แฟนรอดูอาการไปก่อนครับ ถ้าผมกลับไปแล้วว่าจะพาไปตรวจที่โรงพยาบาลก่อน ถ้าไม่ได้เรื่องอะไรคงพาไปหาพระที่พอแก้ทางคุณไสยได้ ไม่รู้ว่าโดนของหรือเปล่า แต่จริงๆอยากไปหาพระสายพระป่า เผื่อท่านอาจจะชี้แนวทางได้
    ตอนนี้แฟนผมเครียดมากเลย ไม่กล้าออกไปไหนเลย

ที่เข้ามาถามเผื่อพี่ๆหรือเพื่อนๆเคยเจออาการแบบนี้มาก่อน อาจจะให้คำแนะนำำได้ ตอนนี้ผมก็มึนไปหมดแล้ว ส่วนเรื่ององค์อะไรนี่ผมเชื่อนะว่ามีจริงแต่ไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ ต่างคนต่างอยู่ผมนับถือพระรัตนตรัยเท่านั้นครับ
    ขอบคุณครับ

10. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

คุณไม่อยู่กับแฟนมากี่เดือนแล้ว

11. Jubb

Jubb เป็นที่รู้จักกันดี

มุขนี้ใช้ได้.........

12. nuttyty

nuttyty เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2009
    ลองไปให้พระท่านดูนะครับ จะได้สบายใจ

13. noynoy

คุณแจ๊กซ์69 ครับไม่ได้อยู่กับแฟนมาเกือบปีแล้วครับ ถ้าเรื่องแฟนไปมีชู้อะไรนั้นเป็นไปไม่ได้ครับ แฟนเป็นคนดีครับ ขอบคุณครับ

14. แจ๊กซ์69

ชัดเลย ทำใจไว้แล้วกันครับผม กลับไปลุ้นกันเอาเองครับ ผมคิดเดาไว้ สามเรื่องครับ

1.โดนของ

2.ท้องลม

3.ท้องกับคนอื่นแล้วมาโกหกคุณ

ปล.เรื่ององค์ฝากตัวอะไรมาเกิดนั้นแต่ถ้าไปตรวจแล้วมีเด็กอยู่ในท้องแสดงว่าแฟนหลอกคุณ

15. นายดอกบัว

นายดอกบัว เป็นที่รู้จักกันดี

ผมหนุนความเห็นคุณ แจ็กซ์ 69 --------------> ส่วนเรื่องที่ว่าแฟนเป็นคนดีนั้น ไม่เกี่ยวกับท้องหรอกครับ บางครั้งผู้หญิงเค้าก็ Fake ได้ว่าเป็นคนดี ผู้หญิงเค้าทำได้เนียนกว่าชายแน่นอน ถึงไม่ Fake เป็นคนดีจริง ก็ใช่ว่าเค้าจะไม่ไปมีอะไรกับใคร บ้างเค้าก็ไม่ได้คิดจะมี อาจถูกข่มขืน มอมยาตัวเองยังไม่รู้เลยว่าถูกข่มขืนอาจจะสงสัยอะไรก็ได้ เราจะไปรู้อะไรกับเค้า ....................ถามตรงๆก็ใช่จะตอบตรงๆ แต่เมื่อครบแล้วคลอดมา ก็ตรวจดีเอ็นเอก็แล้วกัน แต่ถ้าไม่คลอด ยังป่องอยู่แบบนั้นอาจมีปัญหาใหญ่ ที่แน่ๆ ไปตรวจกับหมอเถอะครับ

16. miko_cmu

miko_cmu สมาชิกใหม่

14 สิงหาคม 2011
    ถึงคุณ noy noy ค่ะ พอดีพี่ๆแถวบ้านหนูเคบเจอแบบนี้ แต่ไม่รู้จะเหมือนกันรึป่าว เรื่องมีอยู่ว่า พี่สาวคนนี้ ไม่ได้อยู่กับแฟนมาสามเดือนแล้ว แต่จู่ท้องก็โตภายในระยะเวลา 1เดือนโตเหมือนคนใกล้คลอดแถมอ้วก อาเจียนด้วย ไปตรวจที่โรงบาลก็ไม่มีเด็ก หมอก็วินิจฉัยไม่ได้ แม่ของผู้หญิงจึงพาไปหาหมอผี ทำพิธีเข้าร่างทรง เค้าบอกว่ามีวิญญานเด็กไปอยู่ในท้องเพราะอยากได้เสื้อผ้า อาหาร แป้งฝุ่น นม ของเล่น(ขอเยอะมาก) เพราะไม่มีใครทำบุญให้เค้าเลย และได้บังเอิญเจอพี่สาวคนนี้ช่วงจิตอ่อน เลยเข้าท้องเพราะอยากขอของที่อยากได้ แต่พอทำตามที่วิญญานเด็กขอแล้ว อาการพี่สาวคนนั้นก็กลับมาเป็นปกติค่ะ

17. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เชิญที่โรงพยาบาลได้เลยครับ....เชื่อว่าหมอหาสาเหตุที่แท้จริงให้คุณได้....

ถ้าหมอให้คำตอบไม่ได้...เชิญได้ที่วัดครับ....หาพระหาอาจารย์ดีๆเอาแล้วกัน...

18. ศักยิ์กมล

ศักยิ์กมล เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2007
    ต้องหาหมอดีกว่าครับ

ปกติถ้ามีวิญญาณเข้าสิงอยู่ น้ำหนักไม่น่าจะขึ้นเป็นสิบโลนะ เพราะการกินอาหารก็ยังกินปกติ ต้องหาหมอแล้วครับ

19. peerawat

peerawat สมาชิกใหม่

ในโลกของเรามักมีอะไรที่เหลือเชื่อเสมอ

20. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

เราก็มีองค์อยู่กับตัว ท้องก็เดี๋ยวพอง เดี๋ยวยุบ ใครก็พูดได้นะคุณ แต่คนมีองค์ไม่เคยเห็นใครเขาท้องใหญ่โตเหมือนคนท้องสักคนนิ คุณทำใจเผื่อไว้หน่อยละกันนะค่ะ ไม่ได้ว่าคุณมุสานะ แต่แฟนคุณอาจจะปิดบังอะไรคุณอยู่ องค์เขาไม่ทำให้ใครเป็นแบบนั้นหรอกค่ะ นอกจากวิญญานชั่วร้าย ไม่งั้นคนที่มีองค์เขาก็ท้องป่องกันหมดนะสิค่ะ คุณบอกว่าแฟนคุณดี เขาก็คงดีอย่างที่คุณคิด แต่คนเรามีทั้งดีและเลวอยู่ในตัวของคนทุกคน เพราะฉนั้นก็เป็นเรื่องที่เป็นไปได้ที่แฟนคุณเขาอาจจะเป็นคนไม่ดีบ้าง คุณก็ยกโทษและให้อภัยเขาให้ได้ละกันนะค่ะ ผู้หญิงสมัยใหม่นี้เขามีวิธีการหลอกล่อผู้ชายได้สารพัดรูปแบบนะค่ะ ยังไงคุณก็รองพิจารณาดู หรือไม่ก็ให้เขาพูดความจริงกับคุณดีกว่าค่ะ