ช่วยด้วยคะ..........อ่านแล้วไม่เข้าใจ

ในห้อง 'Music & Karaoke' ตั้งกระทู้โดย JaZzii, 5 กรกฎาคม 2006.

1. JaZzii

JaZzii สมาชิกใหม่

28 มิถุนายน 2006
    จะอัดเสียงเราเข้าไปพร้อมกับดนตรีทำไงคะ ตอนนี้มีโปรแกรม wavepad แต่ทำได้แค่อัดเสียงของเราเองเข้าไป แต่จะอัดเสียงเราพร้อมกับดนตรีทำไม่เปนเลยคะ

ขอบคุณทุกคำตอบนะคะ

ปล.อยาก upload ให้ฟังมั่งแต่ทำไม่ได้ช่วยด้วยคะ

2. wpawone

wpawone เป็นที่รู้จักกันดี

อ่า มีคนใช้wavepadเหมือนผมเลย แต่ไม่รู้ว่าจาเหมือนผมไหมอ่านะคับ ผมใช้virsion1.2อะคับ ถ้าvirsionนี้ ก็ปรับง่ายๆอะคับ ก็ตอนอัดอ่าครับ พอกดอัดแล้ว เราก็จาเห็นคำว่าOpen window record mixerอะคับ แล้วเราก็เลือกอะครับ ว่าจะอัดแบบMono MixหรือStereo Mix เพราะว่าถ้ามีแต่เสียงร้องนี้ มันคงเลือกไปอยู่ที่Microphoneอะคับ แค่นี้ก็อัดได้แล้วครับ ลองดูนะครับ