ดวงตาที่สามกำลังจะเปิด

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ิีbunvong, 14 พฤศจิกายน 2011.

1. ิีbunvong

ิีbunvong สมาชิกใหม่

เมื่อวาน (13 พฤศจิกายน 54) เวลาประมาณ 19.30 - 20.00 น. ผมได้นั่งดูหนังเพลินๆ แล้วก็มีความรู้สึกว่า ดวงตาที่สามจะเปิดอ่ะครับ มันมีความรู้สึกอย่า่งนี้จริงๆนะ ทั้งๆ ที่นั่งดูหนังนะครับ คือแบบว่ากำลังจดจ่อกับหนังอยู่แล้วก็เกิดมีอาการดวงตาจะเปิดอ่ะครับ ... แล้วผมก็ลองพิจารณาออกจากสมาธิในการดูหนังนะ..แล้วอาการนี้ก็ยังเกิดอยู่อ่ะครับ แต่อยู่แป๊บเดียวนะ แล้วก็หายไปอ่ะครับ

>>> ถามว่า ถ้านั่งสมาธิแบบเปิดตา หรือ จดจ่อกับสิ่งใดสิ่งหนึ่งนั้นแบบมีสมาธิ อาการดวงตาที่สามที่จะเปิด ก็จะเกิดอีกได้ใช่ไหมครับ...
    >>> เกิดอะไรขึ้นกับตัวเอง ทั้งๆ ที่ไม่ได้สวดมนต์และนั่งสมาธิ มานานแล้ว...
    >>> หลับตาทีไร ความรู้สึกตาที่สามก็จะเปิดทุกทีครับ แนะนำหน่อย...

:boo::boo::boo::boo::boo::boo::boo::boo::boo::boo::boo:

2. นายเบทร์

นายเบทร์ Active Member

รู้สึกว่าเมื่อก่อนเราอาจมีสามตาครับ แต่เพราะอ่ะไรไม่รู้ เลยวิตวัฒนาการมาเป็นสองตา

ส่วนตาที่สามนั้นหดเล็กลงไปเป็นต่อมไพเนียล ละมั้ง

3. ิีbunvong

ิีbunvong สมาชิกใหม่

อยู่ระหว่างคิ้วครับ อาการก็คือ ... มีพลังบางอย่างมารวมกันบริเวณนี้อ่ะครับ แต่ยังไม่เปิดนะ คือแบบว่ารู้สึกบ่อยมากๆครับ ทั้งลืมตาและหลับตาอ่ะครับ..ตอนนี้อายุก็ 25 ปี 2 เดือน แล้วอ่ะครับ มีคนทักว่า เมื่ออายุ 25 จะเห็นเหมือนอย่างที่เขาเห็นอ่ะครับ เขาเป็นร่างของท้าวเวสสุสรรณ ครับ... ช่วยแนะนำหน่อยยยยยย....

4. โพธิ์แก้ว

โพธิ์แก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2007
    ถ้ามีคนทำนายไว้ให้ ไปปรึกษาคนทำนายน่าจะดีกว่านะครับ

5. pk010209

pk010209 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    ทำกิจวัตรประจำวันก็เกิดสมาธิได้
    น้องชายรู้เหรอว่าตาที่สามคืออะไร
    เห็นผีกับมีญาณต่างกันนะ
    อยากมีญาณเพื่อ????

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤศจิกายน 2011
  6. Deejang

Deejang เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2006
    เราอยากมีแค่ 2 ตาอ่ะ

7. กางเกงลิง

กางเกงลิง สมาชิก

มันจะจั๊กกะจี้คันๆ เหมือนมันจะถลนออกมา กลางหว่างคิ้วปะฮะ ถ้าแบบนั้นผมเป็นบ่อย แต่คิดว่าเป็นเพราะมันเกร็ง

8. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

เวรกรรม ไม่เชื่อคนทรง

คำถาม

คุณไปเจอร่างท้าวเวส ที่ไหน ที่บ้านสำนักของตัวเอง หรือ ศาลเจ้าของท้าวเวส

9. meecup

meecup สมาชิก

ปัจจุบันเหลือเป็นตุ่มเล็กๆ ระหว่างคิ้ว บีบดูจะเจ็บมาก บีบบ่อยๆ ก็จะเป็นหนอง

10. โปรเซดอน

โปรเซดอน เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2011
    ไม่เคยได้ยินว่าใครที่มีตาที่สามแล้วจะมีอาการเช่นนี้นะท่าน แล้วก็คิดว่ามันจะไม่ได้มีตำแหน่งทางกายภาพอย่างจริงจัง อย่างกลางหน้าผากหรือระหว่างคิ้ว ถ้าใช่อาจจะเป็นของเก่าของท่านหรือปล่าว เมื่อถึงเวลาท่านก็จะรู้เองครับ ถ้าให้สบายใจยังไงก็ลองกลับมา สวดมนต์และนั่งสมาธิ อย่างจริงจังอีกครั้งครับ

ปล. ปวดระหว่างหัวคิ้วไงๆก็ลองวัดความดันควบคู่ไปด้วยครับ ในขณะที่ยังไม่รู้อะไรแน่ชัด อะไรทำแล้วสบายใจก็หว่านไปเลยครับท่าน

11. Deejang

Deejang เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2006
    ไอย๋ะ สิวอุดตันนะน่ะ ไปหาหมอเถอะ

12. มหิธา

มหิธา Active Member

รู้ได้งัยว่าอาการนี้คือตาที่สามจะเปิด....เคยเปิดแล้วเหรอถึงรู้ว่าใช่น่ะ...หุหุ

ยังไม่ทันเปิดเลย...ตื่นเต้นซะละ

13. HLC

HLC เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2009
    ถ้ารักตัวเองจริงๆ อาการแบบนี้น่าจะไปขอคำแนะนำกับจิตแพทย์และจักษุแพทย์ควบคู่กันไปครับ

ไม่ใช่มาขอคำแนะนำที่นี่ มันจะซ้ำเติมอาการให้ยิ่งไปกันใหญ่

(||)(||)(||)(||)(||)

14. ทำไมทำไม

ทำไมทำไม สมาชิก

17 กรกฎาคม 2011
    ใช่ คิดมากรึป่าว สิวเลยขึ้น เราก็เป็นนะ เวลาคิดมากๆ จะรู้สึกปวดๆ เวลาบีบ ก็เป็นหนอง ลองไปหาหมอดูสิ

15. paemzaa

paemzaa สมาชิกใหม่

คิดว่าน่าจะเป็นอาการปวดกระหม่อมกลางหน้าผาก

มักจะเป็นเวลาดูหนังนานๆ หรือทำงานที่ไช้สายตาๆนาน จะเกิดอาการแปล๊ปๆตรงหน้าผากนะครับ

ฉนั้นนะครับ

เชิญรับยาช่องที่ 3 พารา 2 แผง

ยาบำบัดทางจิต 3 แผง

16. โฮดี้โจนส์

โฮดี้โจนส์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2011
    ดวงตาที่สาม..................ฮิฮิฮิ ตัวอะไรล่ะนี่มีสามตาด้วย
    สงสัยจะดูเรื่องนี้มากไป

มั้งเจ้าของกระทู้

17. hollyhuasananwong

hollyhuasananwong สมาชิกใหม่

ฝันเห็นดาวสามดวงเป็นสีม่วงสุกสดใสแล้วก้อเปลี่ยนเป็นสีแดงโดยมีครูบาอาจารย์มาบอกในฝันว่าข้าวยากหมากจะแพงขอรบกวนช่วยตอบกระทู้ให้ด้วยนะคะรอการชี้แนะอยู่ค่ะ

18. Leonidas 1

Leonidas 1 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2007

ถ้าคนเราทั่วทั้งโลกมีตาที่สามแบบนี้ เวลาร้องไห้ หน้าไม่เปียกเป็นทะเลเลยหรือนั่น

19. somkun62

somkun62 เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2010
    ถ้าคุณเชื่อในเรื่องนี้จริงๆ ลองไปถามคุณ คุรุวาโร ห้องพระพุทธศาสนาดูชิเขาอาจช่วยได้ สำหรับผมบอกได้คำเดียวมึนตืบ

20. จอมพล GAY

จอมพล GAY เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2011
    เท็นชิงฮัง

ใช้ท่าอัดกระแทก ปล่อยแสงตาพร่าได้

แถมงอกแขนได้ด้วย (=4 แขน)