^^ ดับทุกข์ฟรี!! เรื่องความรัก กับ หมอดับทุกข์ แมวฟ้า ญาณทิพย์ (ผู้ที่ใส่ กกน. ฟ้า หรือ ชมพู ค่ะ) ^^

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย แมวฟ้า, 7 พฤษภาคม 2017.

1. แมวฟ้า

แมวฟ้า สมาชิกใหม่

** เฉพาะคนที่วันนี้ " ใส่ชั้นในสีฟ้า หรือ ชมพูค่ะ" ;)

อ่านกติกาก่อน ย้ำว่าต้องทำไม่งั้นก็แค่ตัวหนังสือ
    เพียงแค่หายใจเข้าออกยาวๆช้าๆนั่งหลังตรงสบายๆ ค่อยอ่านค่ะ

อ่านเฉพาะคำตอบที่คุณอยากรู้ที่สุด :D ห้ามอ่านจนครบเพราะจะเคลื่อนค่ะ

คำถามความรักยอดฮิต

1. เขายังรักเราไหม?
    ตอบ ถ้าไม่รักเขาคงไม่เปิดช่องให้เราได้แอบส่องเป็นระยะหรอกนะ เพียงแต่เขามีเรื่องสำคัญกว่าในชีวิตที่ต้องทำ หากเราไม่เข้าใจ ลำดับความสำค้ญ ยอมรับในตัวเขามันก็ควรเป็นแบบนี้ จนกว่าจะเหลือแค่ความรู้สึกเป็นเพื่อน เขาเหนื่อยค่ะ

2. จะกลับมาหาเราไหม?
    ตอบ กลับมาวนเวียนห่วงใย ดูแลห่างๆประหนึ่งน้องสาวที่รักค่ะ คงไม่มีอะไรมากเกินไปกว่านี้นอกจากอดทนใช้เวลามากๆ 10 เท่าของที่ผ่านมา อันเนื่องมาจากคุณเองเจ้าอารมณ์ ส่วนเขาต้องการความเป็นผู้ใหญ่ อาจจะไม่โรแมนติกอย่างคุณหวัง แต่ก็มีใจที่อารีทีเดียว

3. อีกนานไหมกว่าจะเจอเนื้อคู่ ?
    ตอบ ไม่นานค่ะ เร็วๆนี้ 10-15 วันจะเจอ เนื้อคู่ เรียกเต็มๆว่าคู่เวรคู่กรรมค่ะ โอกาสเจ๊าะแจ๊ะกับคนเก่า คนที่ตามเอาใจเรานั่นแหละค่ะเนื้อคู่ อาจมีมากกว่า 1 ส่วนคู่แท้ขอบอกเลยจะได้เจอในที่ทำงานที่เราทำแล้วมีความสุขค่ะ

4. จะสมหวังไหม?
    ตอบ สมหวัง มั่งมี ศรีสุขค่ะ ด้วยเนื้อจิตที่เป็นกัลยาณมิตรที่ดีทั้ง 2 ฝ่าย เพียงแต่ต้องมีความเป็นผู้ใหญ่ เสียสละ อ่อนโยน และลำดับความสำคัญให้เรื่องรักเป็นรองจากเรื่องของครอบครัวตัวเองนะคะ

5. เขานอกใจไหม?
    ตอบ ไม่นอกใจค่ะ ไม่นอกกายค่ะ ค่อนข้างถือตัวพอสมควร ทำอะไรก็มักจะมีเหตุผลรอบคอบ ปกป้องเกียรติชื่อเสียงตัวเองและให้เกียรติผู้หญิงถึงแม่จะดูนิ่งๆเถอะนะ