ถวายสังฆทานอุทิศให้ครูและน้องๆจากเหตุการณ์ไฟไหม้รถ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย nanbatakeshi, 5 ตุลาคม 2024 at 21:22.

1. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

ประกาศวันพรุ่งนี้ิ
    วันที่๖ ตุลาคมพุทธศักราช ๒๕๖๗

คณะศิษย์ลูกนอกวัง ขอน้อมถวายสังฆทานชุดใหญ่ เพื่ออุทิศส่วนกุศล เเด่ คุณครู และน้องนักเรียน จากเหตุการณ์ ไฟไหม้รถ ทัศนศึกษา โรงเรียนวัดเขาพระยา จังหวัดอุทัยธานี

โดยพระอาจารย์เอกลักษณ์ ปัญญาคโม เป็นตัวแทนนคณะสงฆ์ ในการรับสังฆทานและะร่วมเเผ่บุญกุศลครั้งนี้แด่น้องๆและคุณครูทั้ง ๒๓ ท่าน

� ขอเชิญร่วมบุญสังฆทานชุดละ ๑,๐๐๐ บาท ชุดละ ๕๐๐ บาทชุดละ ๑๐๐ บาท หรือตามกำลัง

ร่วมบุญได้ที่
    ธนาคาร ออมสิน สาขาบางคล้า
    ชื่อบัญชี วัดพุทธพรหมยาน
    เลขบัญชี 020-237-830-466

แจ้งร่วมบุญถวายสังฆทาน ชุดใหญ่ อุทิศให้คุณครู และน้องๆนักเรียนทั้ง ๒๓ ท่าน
    ๑. ชื่อ นามสกุล
    ๒.คำแสดงความมไว้อาลัย และแผ่เมตตาให้คุณครู และน้องๆ
    ๓.คำอธิฐานของตัวเอง
    ๔.สลิป ร่วมบุญ

แจ้งได้ทาง Line. วัดพุทธพรหมยาน
    https://lin.ee/ql2jCTV

กราบอนุโมทนาสาธุ ทุกท่านที่ร่วมบุญในครั้งนี้ถวายอุทิศแด่คุณครูและน้องไป ๒๓ ท่าน

https://www.facebook.com/share/p/6a4gmX3Crmxz9J7m/?mibextid=WC7FNe

ไฟล์ที่แนบมา:

2. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

21.27นทำบุญ8บาท5ต.ค.67โมทนาบุญสาธุทุกบุญบุญสังฆทานบุญช่วยงานกลุ่มท่านอาจารย์ทั้งหมดกรรมฐานมโนมยิทธิวิปัสสนาญาณทุกวันตลอดเวลาคับบุญงานสาธารณประโยชน์ทั้งหมดและพระอริยบุคคลครับโมทนาบุญสาธุทุกบุญพระนิพพานบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมทั้งหมดบุญสถานอมตะธรรมทั้งหมดพระสงฆ์ทุกรูปขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้อายุยืนเป็นอมตะดช่นพระนิพพานทุกรูปตลอดไปตลอดกาลตราบจนกระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้คับสำเร็จปฐมฌาน-อภิญญาผลสมาบัติ-อรหัตตผลขั้นสูงสุด-สำเร็จอภิญญาผลนิโรธสมาบัติ(สัญญาเวทยิตนิโรธ)ทั้งหมดในชาตินี้ทั้งหมดทุกขั้นคับโมทนาบุญกฐินสามัคคีพระทุกรํปพระนิพพานทั้งหมดคับโมทนาบุญทั้งหมดทุกรํปคับอุทิศให่เจ้ากรรมนายเวรที่หมํบ้านที่บ้านที่ทำงานบางคนทำบุญทอดกฐินสร้างสมเด็จองค์ปฐมคับโมทนาบุญพระสงฆ์ทุกรูปพระนิพพานทั้งหมดอุทิศบุญโมทนาให้เจ้ากรรมนายเวรตัวบาปคับโมทนาบุญพระสงฆ์ทั้งหมดพระนิพพานทั้งหมดคับอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรผมทั้งหมดคับโมทนาบุญทุกบุญครับอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรทั้งหมดคับอุทิศให้ครูนักเรียนทั้งหมดจงโมทนาบุญครับขอให้กระผมเกิดบนสวรรค์์ชั้นดุสิตจนถึงพรหมสุทธาวาสทุกชั้นตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้คับขอให้ผมสำเร็จพระอรหัตตผลขั้นสูงสุดชาตินี้สำเร็จสัญญาเวทยิตนิโรธสมาบัติชาตินี้ครับ