ถอนของ...ของจริง

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย หน้ากากเสือ, 22 พฤษภาคม 2007.

1. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    นี่เป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นกับผมเองเมื่อวันเสาร์ที่19 พ.ค.50 นี่เอง....

สืบเนื่องจากผมเจ็บปวดทรมานที่กระเพาะมานานหลายปี รักษากินยาอย่างไรก็ไม่หาย สุดท้ายไปส่องกล้องเมื่อต้นเดือนก็ไม่พบว่าเป็นอะไรมากเป็นกระเพาะอักเสบไม่มีแผล และทำการเอ็กซเรย์แป้งโดยสอดเข้าทางทวารหนักและเป่าลมเพื่อดูจุดที่เจ็บปวดว่ามีอะไรเกิดขึ้น ระหว่างดำเนินการผมได้รับความทรมานมาก แต่พอฟังผลบอกว่าไม่มีอะไรเลย.....
    ผมจึงไปเล่าให้อจ.ฟัง ท่านเป็นฆราวาส เก่งด้านสมาธิได้อภิญญา ท่านหลับตาแล้วบอกว่าโดนของ ให้ไป จ.จันทบุรีเขาสอยดาว ให้เบอร์โทรไปติดต่อไปเอง
    ผมไม่เชื่อและไม่คิดว่าจะเป็นความจริงแต่อย่างใดเพราะเป็นคนนั่งสมาธิและพกพระติดตัวตลอดไปไหนมาไหน มันจะเป็นไปได้อย่างไร..ที่ผมจะโดนของและสิ่งเปล่านี้ยังมีอยู่ในโลกยุคไฮเทคขนาดนี้อยู่อีกหรือ

แต่ผมก็ยินยอมไปเพราะจะลองพิสูจน์ดูว่า อจ.ท่านจะเก่งจริงหรือเปล่า

ปรากฎว่าวันที่ไปที่นั่นพบ คนมาจากกรุงเทพอีก สามกลุ่ม ...มาถอนของเช่นกัน เค้าน่ากลัวกว่าผมเสียอีก

ที่นี่เขาให้แป้งมันมาถุงนึง ให้เรามาปั้นเองเป็นก้อนเท่าซาลาเปา สามลูก วางใส่ในจาน ให้เรานอนแล้วเขาเอาสายสินผูกนิ้วมือนิ้วเท้า แล้วให้เราเอามือวางไว้บนจานแป้งที่เราเองเป็นคนปั้นนั่นแหละไม่ได้เอาไปไว้ไหนเลย ....แล้วเขาก็สวดเป็นภาษาเขมรเป่าๆตามตัวอยู่ครึ่งนาที แล้วหยิบแป้งที่เราปั้นใส่จานไว้นั่นแหละ ทีละลูกมากลิ้งจากใบหน้าและไปตามตัวจนถึงเท้า แล้วเปลี่ยนลูกใหม่ จนครบสามลูก
    แล้วบอกว่าเสร็จแล้วให้ลุกขึ้นนั่ง พอผมลุกขึ้นนั่งเข้าก็หยิบแป้งที่วนแล้วนั่นแหละมาบิออกดู...
    ปรากฎเจอผ้าห่อศพพันไว้ขนาดหัวแม่มือมีคราบหนองและเลือดอย่างสดๆเลย อยู่ข้างในลูกซาลาเปานั่นเหมือนที่เราบิซาลาเปาออกแล้วเจอไส้ดำของซาลาเปายังไงยังงั้น หมอหยิบออกมาคลี่ออกเจอตะปูอีกสองตัว..ในห่อผ้านั่นแล้วพูดว่าตะปูตัวงอนี่ทำให้จุก...หมอหยิบอย่างไม่ได้รังเกียจผ้าห่อศพเลยครับ
    ผมเห็นแล้วอุทานด้วยความลืมตัวว่า โอ มายก็อด( พระพุทธเจ้า)...นี่เป็นความจริงหรือวะนี่ มีสิ่งนี้อยู่จริงในโลกไฮเทคนี่ด้วยหรือ..สติแทบแตก...

ผมพิจารณาดูว่า มายากลหรือเปล่า ก็เห็นจากคนอื่นๆที่มาถอน ประเด็นเปลี่ยนลูกซาลาเปา ตัดทิ้งได้เลยเพราะอยูในสายตาและกับมือของเราเองตลอด
    ส่วนว่าซ่อนของไว้ในมือแล้วตอนหยิบลูกซาลาเปาแล้วยัดเข้าไปตอนนั้นก็อาจเป็นไปได้ แต่ลูกซาลาเปามันคงจะแตกไม่สวยอย่างตอนปั้น อันนี้ก็น่าคิด
    ผมทำอีกรอบให้ชั่วร์ว่าของหมด ครั้งที่สองนี่ไม่เจอแล้ว

กลุ่มอี่นหนักกว่าผมที่ว่า ผู้หญิงท่านนึง บิก้อนซาลาเปาออกมาเจอมีผ้าห่อศพอย่างสดน้ำเหลืองคราบเลือดแล้วมีกระดูกสันหลังผีตายโหงออกมาด้วยแล้วกลิ่นเหม็นสะอิดสะเอียนมาก เฉพาะกระดูกสันหลัง1ข้อนี่ใหญ่แค่ไหนคิดดู แล้วมีผมกับตะปูด้วย ผู้หญิงคนนี้ทำสองครั้ง ครั้งที่สองเจออีก กระดูกหัวแม่มือหรือข้อนิ้วผีตายโหง ผ้าห่อศพแล้วก็ตะปู.. เห็นแล้วต้องร้องจ๊ากเลยครับ

อย่างไรก็ตาม ผมก็ยังไม่วางใจ ผมกลับมาก็มานึกว่า ถ้ามายากลนี่ ไอ้โรคปวดท้องต้องไม่หายแน่ อ้อ... ให้ยามาต้มกินอีก 6 วันด้วย ปรากฎว่านี่เข้าวันที่ 3 อาการแทบจะหายปลิดทิ้งเลยครับ..ความทรมานมาร่วม 5 ปีหายไปแล้ว ผมเองยังไม่อยากจะเชื่อว่า สิ่งที่เกิดขึ้นกับผมเป็นเรื่องจริง กับโลกไอทีเยี่ยงนี้ ยังมีสิ่งเหล่านี้อยู่อีกด้วย แล้วพระต่างๆที่ผมใส่อยู่ทำไมคุ้มครองไม่ได้ นี่แค่ ของลมเพลมพัดนะเนี่ย
    ผมเชื่อว่าใครก็ตามถ้าไม่คุ้นเคยกับเรื่องพวกนี้ ถ้าอยู่ในเหตุการณ์รับรองร้องจ๊ากกันทุกคนครับ

ขอรับรองว่าเป็นความจริงทุกประการ......

2. 6953697

6953697 เป็นที่รู้จักกันดี

ยังมีสิ่งที่คุณไม่รู้อีกมาก เดี๋ยวนี้เขาใช้เดรัญฉานวิชานี้หากินบนความทุกข์ของคนอื่น เพราะมันมีคาถามนต์ดำสำหรับทำเรื่องชั่วช้าหลอกเงินคนอื่นโดยที่พวกมันไม่ต้องทำงานก็มีเงินใช้ ขอให้กรรมตามสนองมันโดยเร็วเถิด

3. Nirvana

Nirvana เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    ของแบบนี้ยังมีจริงครับ รับประกันเพราะเจอเข้ากับตัวเอง

เรื่องที่เรามีพระติดตัวประจำหรือสวดมนต์ ภาวนา ทุกวัน อาจจะจะช่วยไม่ได้
    เพราะของนั้นเราโดนมานานก่อนที่เราจะปฏิบัติ จนอาจเข้าไปติดในกระดูกแล้วก็ได้

แต่นี่ถือว่า คุณพระคุณเจ้าคุ้มครอง เปิดโอกาสให้ไปเจอคนที่มารักษาและเอาออกได้ ถือว่ายังมีบุญไม่มอดม้วยไปด้วยของอาถรรพ์

ต่อไปให้ระมัดระวังตัวมากขึ้น สมัยนี้คนชั่วมีมาก เรื่องอย่างนี้ทางภาคอิสานของเราก็ยังมีอีกเยอะ ปราบไม่หมดหรอกครับ ต้องรอให้กรรมไปตามสนองพวกมันเอง

4. เอกณัฐยศ

เอกณัฐยศ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2006
    ขอรายละเอียดที่อยู่ของอาจารย์ที่ถอนของนี้ด้วย
    การเดินทาง เบอร์โทร
    ค่าใช้จ่ายในการทำพิธี จะได้เอาไว้แนะนำคนอื่น

5. ลมรำเพย

ลมรำเพย เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าคิดว่าจะมีแต่ในต่างจังหวัด
    พวกมีวิชาเหล่านี้มารับจ๊อบในกรุงเยอะแล้ว
    คิดว่าในกรุงมากกว่าต่างจังหวัดซะอีก(เงินดีและงานเยอะ)

6. paintkiller

paintkiller เป็นที่รู้จักกันดี

มีผู้รู้บอกมาครับว่า ให้ท่อง อิติปิโสถอยหลังครับ
    และอีกวิธีนึง คือ หารางที่เราใส่แกลบใส่ข้าวให้หมูในเล้า(รางข้าวหมู)แล้วตักน้ำใส่จนเต็มจนใส แล้วให้เราก้มมองดูเงาในนั้น ของที่เข้าก็จะออกไปเองครับ แต่ไม่เคยลองเพราะไม่เคยโดนครับ

7. มานพ บุญจันทร์

มานพ บุญจันทร์ Active Member

24 กรกฎาคม 2006
    ผมก็มีปัญหาคล้าย ๆ กับคุณหน้ากากฯ คือปวดใต้แนวใส้ติ่งมานานแล้ว ไปหาหมอทำ ultrasoundก็ไม่เจอสาเหตุ จะว่าไส้ติ่งอักเสบก็ไม่ใช่ เพราะเคยผ่าตัดทิ้งไปตั้ง 30 กว่าปีแล้ว นอกจากนี้ก็ยังมีอาการปวดหลังโดยไม่ทราบสาเหตุ อันนี้ ประมาณเกือบยี่สิบปีแล้ว บอกตามตรงว่ารำคาญตัวเองเหมือนกัน อยากให้คุณหน้ากากช่วยกรุณาบอกนามของท่านอาจารย์ท่านนี้ เผื่อบางที ดวงเราอาจจะถึงเวลาจะต้องหาย จึงดลบันดาลให้มาอ่านเจอเรื่องของคุณที่มีลักษณะคล้ายกัน กรุณาช่วยให้รายละเอียดท่านอาจารย์ ตลอดจน เส้นทางไปถอนของด้วยครับ จาก มานพ

8. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

หมอแตะ อ.เขาสอยดาว จ.จันทบุรี
    ค่าของ 100. บาท ค่าครู 224 บาท โทร 039-364-432

9. หน้ากากเสือ

คุณมานพโทรไปที่ 085-820-0839 บอกว่า ขอนัด อจ.ครับ ค่าดูแล้วแต่จะใส่ซอง เป็นฆราวาส แต่ต้องไปมากกว่า 1 ครั้ง ครั้งแรกจะให้ไปใส่บาตรปล่อยปลา หรืออะไรแล้วแต่ แล้วกลับไปดูอีกครั้งครับ

10. หน้ากากเสือ

เรียนคุณkim
    เรื่องที่พูดว่าขนาดใส่พระยังช่วยไม่ได้นั้นนะครับ ผมถามหมอที่ถอนของเขาบอกว่าใส่พระก็ป้องกันไม่ได้หรอก มีแต่ใส่ของขลังบางประเภทที่กันได้

เรื่องนี้ ผมฟังแล้วก็วางใจไว้ก่อนครับว่าจริงเท็จอย่างไร แต่เท่าที่สังเกตุดู ผมเองมักไปยืนรอหรือจอดรถตรงทางสามแพร่งที่เขาเอาพวกศาลเจ้าเก่าๆมาทิ้งตรงนั้นก็เป็นที่รกร้าง เป็นประจำแทบทุกวันมาหลายปีเหมือนกัน แล้วดวงตกหนักสุดๆมากในสองสามปีมานี้ คือเข้าองค์ประกอบมีสิทธิโดนได้ และผมไม่เชื่อเรื่องของพวกนี้ด้วยเลยไม่กลัวเลยยืนรอมันตรงนั้นทุกวัน ถือว่าใส่พระแล้ว ก็ไม่คิดว่าจะโดนได้
    อจ.ท่านที่ดูให้ผมนั่น (ผมไม่ได้ขออนุญาติท่านเลยขอไม่บอกชื่อท่าน)รู้จักกับหมอ ก็เพราะว่า คุณพ่อของ อจ.โดนของแล้วมีคนแนะนำมาให้รักษาที่นี่แล้วหาย แล้วตัว อจ.เองขนาดได้อภิญญาแล้ว ยังโดนแล้วโดนบ่อยด้วยเพราะ อจ.ขึ้นล่องไปมาทั่ว โดยเฉพาะทางใต้ถ้าไปจะโดนประจำ แล้ว อจ.รู้ว่าโดน ก็มาให้หมอถอนของที่นี่เป็นประจำหลายครั้งแล้ว แต่ปัจจุบันนี้ หมอเล่าให้ฟังว่า อจ.ไม่ได้มาเพราะมีของกันแล้ว
    ผมว่าองค์ประกอบที่คนจะโดนของคงมีหลายประการนะครับ แล้วจะลองถามผู้รู้ดู หรือใครรู้บ้างช่วยตอบด้วยครับ

11. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    อืม....ทำไมไม่ทำน้ำมนต์ด้วยพระผงจักรพรรดิล่ะครับ เรื่องแบบนี้มีคนเคยใช้มาแล้วได้ผลครับ

12. paymigran

paymigran Active Member

5 มิถุนายน 2006
    ก่อนอื่นต้องขอบคุณ คุณหน้ากากเสือมากเลยค่ะ ที่เล่าประสบการณ์และให้ข้อมูลมันทำให้ครอบครัวของดิฉันพอมีความหวัง ตอนนี้ครอบครัวดิฉันเดือดร้อนมากเลยค่ะเพราะน้องชายดิฉันโดนคุณไสย ที่เชื่อว่าโดนเพราะเขาเปลี่ยนไปแยะมากหน้าก็ดำ..จากทีเคยรักลูกเมียก็เปลี่ยนไปทั้งทีลูกกำลังหน้ารักมาก..ขี้ระเเวงไม่ไว้ใจเมีย...ไม่ยอมให้เมียถูกตัว...ไม่สนใจลูกเลย ทำไงดีค่ะ...ตัวเขาไม่เชื่อว่าเขาโดนของ แต่ เขาเคยเล่าให้ฟังว่ามีอยู่วัน1 ผู้หญิงคนนั้นเรียกไปแล้วไม่พูดอะไร ไปถึงก็ตัดเล็บให้แล้วทำอาหารให้กิน..ไปหามาหลายที่แล้วค่ะ บางที่ไปหากลับมาก็ดีได้แค่วัน สองวัน แล้วก็เป็นอีกเคยไปหาพระทีอยุธยาท่าน ว่าโดนทำของ ผู้หญิงใส่ผงสีขาวให้กินเล่นของตำ ท่านว่าผู้หญิงคนนี้คมมาก หมายถึงเล่เหลี่ยมเยอะนะค่ะ ท่านว่าต้องพาตัวไปหาท่านแต่ยากมากเพราะเขาทำงานแล้วเขาก็ไม่เชื่อ แล้วเคยไปที่อุบล หมอท่านว่าให้ใช้บาตรแตกวัดล้าง เศรียรพระ ขาด กระดูกผีตายโหง แต่มีคนบอกว่าไม่ดีทำแล้วจะเข้าตัว ผ้าถุง แม่ก็ ลอง แล้ว นำล้างเท้าแม่ก็ลองแล้ว อยากถามคุณหน้ากากเสือและผู้รู้ ว่า มีที่ไหนบางค่ะที่รักษา โดยที่ตัวคนโดนไม่ต้องไป...แล้วที่เขาสอยดาวต้องให้คนโดนไปเองด้วยหรือป่าวค่ะ...ขอ ขอบคุณ คุณหน้ากากเสือและท่านผู้รู้ล่วงหน้ามานะที่นี้นะค่ะ ...ขอคุณพระศรีรัตนตรัยคุ้มครองเพื่อนๆทุกคนนะค่ะ

13. paymigran

ถ้ามีที่ไหนเก่งๆช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ ขอบพระคุณ อย่างสูง มา ณ.ที่นี้ด้วยค่ะ ส่งมาที่เมล์ paymigran@hotmail.com ขอให้ทุกท่านมีแต่ความสุขนะค่ะ

14. paymigran

ทำน้ำมนต์ด้วยพระผงจักรพรรดิ ให้ทำเองหรอค่ะ แล้วพระผงจักรพรรดิเป็นลักษณะอย่างไงค่ะ ทานนํามนต์ 9วัด ยังไม่หายเลยค่ะ...เพราะผู้หญิงคนนั้นเขาทำใส่ของให้กินเรื่อยเลยน้องชายของดิฉันก็ไม่เอาที่บ้านเลยขนาดนําที่บ้านเขายังไม่กล้ากินเลย...ค่ะ...

15. หน้ากากเสือ

ผมเองได้แต่เล่าให้ฟังจากเท่าที่ประสบด้วยตัวเองเท่านั้นนะครับ และเท่าที่เห็นวันนั้น ทุกคนต้องมา เพราะต้องมาปั้นลูกซาลาเปาเอง ถ้าไม่ปั้นเองให้ญาติปั้นก็ได้แต่หมอไม่ปั้นให้แน่นอนครับ แล้วต้องมานอนเพื่อให้สวดแล้วเอาลูกซาลาเปากลิ้งไปตามตัว ไม่ต้องถอดเสื้อผ้าแต่อย่างใด ส่วนเบอร์โทรของหมอให้ไปแล้วข้างบนติดต่อไปดูนะครับ ยังไงถ้าจะลองก็ต้องไปครับ

16. satan

satan เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่อง มนต์ดำต่างๆนั้นมันมีอยุ่จริงครับ เพราะผมก็เจออกบ่อยไป แต่สุดท้าย ท่อง นะโมพุทธายะ มันก็ทำไรเราไม่ได้แล้วครับถ้าเรามีพลังจิตแข้งแกร่งกว่ามันนะ...แต่คนที่โดนเพราะว่า พลังจิตอ่อนแอกว่ามันครับ จึงโดนได้ง่ายๆ...

17. อักขรสัญจร

อักขรสัญจร เป็นที่รู้จักกันดี

ห้อยพระก็ป้องกันได้
    ต้องเป็นพระที่มีพุทธคุณด้านป้องกันสิ่งที่มองไม่เห็น
    และต้องอาราธนาทุกวัน

18. kero1902

kero1902 เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์ที่เก่ง ๆ ในกรุงเทพก็มีนะคับ พี่ท่านนึงที่ผมนับถือก็มีวิชา แต่ไม่ใช่แนวเขมรนะคับ

19. comkung

comkung เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    พระเครื่องที่ป้องกันได้นั้นมีอยู่ครับ อาทิเช่นพระพลังจิตเสาร์ ๕ ซึ่งมีอานุภาพของยันต์เกราะเพชร เมื่อพกติดตัวไว้แล้วจะปลอดภัยจากไสยศาสตร์ทุกชนิด และเมื่อโดนเล่นของจะสะท้อนกลับไปเอง แต่อย่าลืมอาราธนาพระด้วยนะครับแต่การพกพระนี่เป็นเหมือนเกราะป้องกันภายนอก แต่สิ่งที่อยากจะแนะนำจริงๆก็คือให้หมั่นทำทาน รักษาศีล และภาวนา ทั้งสมถภาวนาและวิปัสสนาภาวนา ซึ่งเป็นเครื่องป้องกันภายในที่ดีที่สุด สุดท้ายนี้ขออำนาจพระศรีรัตนตรัยจงปกปักรักษาและคุ้มครองทุกท่านนะครับ สวัสดี

20. หนูแว่น

หนูแว่น เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2007
    อนุโมทนา น่ากลัวจังเนอะ มาเมื่อไหร่ไม่รู้ตัวด้วยสิของพวกนี้