ถามผู้รู้ ขอความกรุณาช่วยตอบด้วยครับ

ในห้อง 'ทุกข์และปัญหาชีวิต' ตั้งกระทู้โดย jumpote, 23 มีนาคม 2008.

1. jumpote

jumpote สมาชิกใหม่

ผมรับราชการตำรวจที่3ภาคใต้ อยู่กับแฟนมาเกือบจะ 6 ปีไม่มีปัญหาเลย ตั้งแต่ที่แฟน(ย้ายไปรับราชการที่เชียงใหม่)ไปพบ ริชชี่ ใน 7 เดือนที่ผ่านมามีปัญหาชีวิตครอบครัวมาก กลายเป็นคนที่ไม่สนใจใคร ไม่ทำอะไร อยากทำอะไรก็ทำ เอาแต่ใจตัวเอง ไม่รู้จักการให้ ขอความกรุณาใครมีที่อยู่หรือเบอร์โทรศัพย์ ของริชชี่ ตอบผมหน่อยนะครับ ขอบพระคุณอย่างสูง

2. @^น้ำใส^@

@^น้ำใส^@ เป็นที่รู้จักกันดี

" ผมรับราชการตำรวจที่3ภาคใต้ "

รักษาตัวด้วยนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ ^-^

3. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ ส่วนเรื่องที่คุณแนวหน้าคิดว่า คุณริชชี่ (ใช่คนที่ลงข่าวว่ามีพลังจิตไหมคะ) คือผู้ที่ทำให้ภรรยาคุณเปลี่ยนไปนั้น อย่าเพิ่งไปโทษคุณริชชี่เลยนะคะ บางทีอาจเป็นที่มาที่ไปแบบอื่น อย่างไรขอให้คุณตั้งใจปฏิบัติหน้าที่ให้ดี รักษาตัวเองให้ปลอดภัย ขอภาวนาให้พระคุ้มครองแนวหน้าทุกท่านค่ะ หากมีเวลานะคะ ลองหาเวลานัดพบภรรยานะคะ อย่าคาดคั้นว่า นี่เธอทำไมเปลี่ยนไป ยายผีป่านี่ก็ผีเข้าผีออกบางครั้งนะคะ ยิ่งวันไหนที่ประจำเดือนมาไม่ปกติอาจไม่พูดไม่จาเลยก็ได้ แย่งวันนี้ไปงานกับแฟน ก็ปกติตอนแรกๆ แต่หลังจากนั้นก็หน้าเฉยๆ ไม่สนใจอะไรรอบข้าง เพราะอะไรน่ะเหรอคะ เพราะว่ามัน่าเบื่อค่ะ ลองดูนะคะว่าภรรยาคุณเบื่ออะไร เบื่อชีวิตที่เป็นภรรยาของคนที่ไม่รู้ว่าจะรอดมาอยู่กับเราไหม (ไม่ได้แช่งนะคะ เพราะนี่คือเหตุผลหนึ่ง) ทำให้เธอน้อยใจชะตาชีวิต ผู้หญิงเราภูมิใจค่ะที่มีสามีเป็นผู้กล้า แต่ไม่พอใจแน่หากสามีต้องจากไปนานๆ เมื่อรักมากก็ต้องห่วงมาก ทีนี้หากเธอได้รับการกระตุ้นให้คิดว่า เขาอาจต้องจากเราไปสักวัน เพราะทำงานที่เสี่ยง เขาอาจนอกใจเราสักวัน เพราะเขาไกลห่างเรา เขาอาจทำงานหนักจนลืมว่ามีเมียรออยู่ วันลาก็ไม่มาหา ทำให้เธอพิจารณาเห็นข้อนี้แล้วหดหู่จนกระทั่งมันมึนตึ๊บ เลยปล่อยแล้วแต่ชะตากรรม ช่างมันฉันขอทำใจไว้ก่อน

คุณต้องคอยสังเกตุและแก้ไขก่อนที่เธอจะเปลี่ยนไปมากกว่านี้นะคะ

บอกเธอว่า พี่ไม่มีวันทิ้งเธอหรอก พี่ตายยากนะน้อง เดี๋ยวเสร็จภาระกิจพี่จะรีบกลับมารับขวัญคนดีจ้า

อิอิ...เสียงเพื่อนอีกคนที่เคยเป็นเมียทหารหัวอกเดียวกันกับเมียคุณ บ่นมาว่า ทำไม๊ตอนฉันอยู่กับเค้า นายไม่ส่งไปใต้ย่ะ (บ่นแช่งให้ผัวตายเช้าเย็น เพราะผัวเมาตลอดวันเลย)

4. DevilBitch

อ้าว...แย่เลย ตาลาย คิดว่าเป็นทหาร เป็นตำรวจหรือนี่ ขออภัยจ๊ะ แต่แนวหน้าเหมือนกันเนาะ แหะๆ

5. DevilBitch

ให้ยายผีป่าคุยกับภรรยาคุณก็ได้นะคะ หากคิดว่าอาจช่วยให้ภรยาคุณเหมือนเดิม(ที่เคยดี) ได้นะคะ ง่วงแล้ว ขอตัวไปนอนก่อน ผัวยายผีป่าบ่นจนเลิกบ่นแล้วค่ะว่า ตั้งแต่ยายผีป่าเข้าเวบธรรมะ ยายผีป่าเปลี่ยนไป ผัวจะไปไหนกลับมาเช้าก็ไม่เอาไม้เพ่นกระบาล ไม่ด่าหูชาเหมือนก่อน

ทุกอย่างมีที่มา มีที่ไปค่ะ

6. userx

userx เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2007
    ใจเย็นๆก่อนครับพี่ ผมว่ากรณีของพี่นี่..รักแท้แพ้ห่างไกลหรือเปล่าครับ?

..แนวนี้ผมเห็นมาหลายคู่แล้ว อย่าว่าแต่ภาคใต้กับเชียงใหม่เลยครับ ขนาดห่างกันแค่ลาดพร้าว-บางกะปิ มันยังเลิกกันได้เลย ของอย่างนี้มันรักแท้แพ้ห่างไกล หรือไม่ก็ห่างเหินครับ พี่ใจเย็นๆอย่าเพิ่งไปโทษริชชี่ หรือบุคคลที่3ครับ ถ้าจะโทษให้โทษแก๊สโซฮอลไปก่อน พี่ต้องคอยตรวจเช็คระยะทาง resetเกย์วัดไมล์บ่อยๆ อย่าให้มันห่างกันมากครับ