ถ้าเราจะ.....

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย wic.cama@hotmail.com, 5 กรกฎาคม 2008.

1. wic.cama@hotmail.com

wic.cama@hotmail.com Active Member

ทำให้คนที่ทำร้ายเรา ตกอยู่ในภวังค์ เเบบนิ่งไปเลย เเบบจ้องตาสะกดไห้อยู่ในภวังค์ ทำยังไงหรอ มีคาถามั๊ย หรือต้องทำอย่างไร;5

2. พนมกุเลน

พนมกุเลน เป็นที่รู้จักกันดี

มีแบบดีกว่านั้น ทำให้คนนั้นเลิกคิดร้ายไปเลยแบบถาวรด้วย คาถาแผ่เมตตาไง มีเคล็ดอยู่หน่อยคือทำใจให้แน่วแน่ส่งกระแสความปรารถนาดี ส่งความรักและหวังดีไปทางกระแสจิต

แนะนำบทนี้เลย
    http://palungjit.org/showthread.php?t=136601

ท่องเป็นประจำทุกเช้าทุกค่ำ ใครเห็นใครรัก ใครเห็นใครชอบ มีแต่กระแสความเย็นแผ่ออกไป เทวดาท่านก็ปกปักรักษา คุณพระท่านก็คุ้มครอง ผีสางไม่กล้ำกรายทำร้าย แล้วพอถึงท่อนแผ่เมตตาก็นึกถึงคนนั้นให้หนักๆ นึกไปเลยไม่ต้องยั้ง

3. atomdekst

atomdekst Active Member

13 พฤษภาคม 2007
    ครับแนะนำแผ่เมตตาครับ ผมลองมาแล้วได้ผลดียิ่ง
    แผ่เสร็จนั่งสมาธิ แผ่ต่อในใจนึกถึงหน้าเขาไว้ได้ผลครับ
    เขารักเรา เราก็รักเขา ไม่มีศัตรูดีที่สุดครับ

เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร

สาธุ สาธุ อนุโมทนามิ

4. แงซาย ชายดอย

แงซาย ชายดอย เป็นที่รู้จักกันดี

คาถามงกุฏพระพุทธเจ้า 8 จบ ครับ

"อิติปิโส วิเสเสอิ อิเสเสพุทธะนาเมอิ อิเมนาพุทธะตังโสอิ อิโสตังพุทธะปิติอิ"

หรือ แบบสั้นๆจำง่ายๆ ก็ " นะ โม พุท ธา ยะ ยะ ธา พุท โม นะ" 3 จบครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 กรกฎาคม 2008
  5. chocolatus

chocolatus Active Member

ทำดี มีพรหมวิหาร 4 ค่ะ

ทำดีได้ดี เจอคนดีๆ