เสียงธรรม ทางนฤพาน-ดังตฤณ

ในห้อง 'ประวัติและนิทานธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย โจโฉ คร้าบบบ, 2 ตุลาคม 2006.

1. โจโฉ คร้าบบบ

โจโฉ คร้าบบบ เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    ทางนฤพาน-ดังตฤณ
    นวนิยายเชิงธรรม
    เกาทัณฑ์เป็นหนุ่มอัตตาสูงที่เริ่มเบื่อความสมบูรณ์แบบ
    แพตรีเป็นสาวน้อยที่คอยรักแท้จากอดีตชาติ
    เรือนแก้วเป็นสาวไฟแรงที่สับสนกับความต้องการของตนเอง
    แต่ละคนมีความทุกข์เพิ่มขึ้นอีกหลังจากโคจรมาพบกัน
    www.dungtrin.com
    อ่านทางนฤพาน (คลิ๊ก)

<CENTER><TABLE cellSpacing=1 width=571 border=1><TBODY><TR><TD vAlign=center colSpan=3>
    สามารถขอรับซีดีต้นฉบับเสียงคุณภาพ ได้ที่​

02-2797838 ห้องสมุดธรรม และศูนย์ซีดีธรรม ​
    </TD></TR><TR><TD vAlign=center colSpan=3>
    </TD></TR></TBODY></TABLE></CENTER>

3 ไฟล์สุดท้าย เป็นเพลงที่แต่งและเล่นเปียโน โดยคุณดังตฤณ
    ร้องโดย คุณอลิสา ฉัตรานนท์ (เจ้าของเสียงอ่าน เสียดายคนตายไม่ได้อ่าน)
    และ คุณ โยธิน พรหมดี
    ลงโปรแกรมแล้ว คลิ๊กขวาเลือก download with dap ได้เลยครับ​
    mp3/24bit​
    ต้องการเก็บเข้าเครื่อง คลิ๊กขวาเลือก save target as​

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2006
  2. aonlin

aonlin เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณนะคะ มารอโหลดตั้งแต่ ไฟล์ยังอัพไม่เสร็จเลยค่ะ ตอนแรก นึกว่าเรื่องนี้ จะไม่มีไฟล์เสียงซะอีกค่ะ ^-^

3. aonlin

aonlin เป็นที่รู้จักกันดี

มาตามโหลดจนครบ ขอบคุณมากนะคะ
    เมื่อคืนเอาไปฟังแล้วมีบางไฟล ์เสียงอาจไม่ชัดบ้างนิดหน่อย ก็ใช้อ่านเอาจากเวบ dungtrin.com เพิ่มเอาในช่วงนั้นค่ะ เลยไม่มีปัญหาอะไรค่ะ

เอาเวบ ที่เป็น text มาเผื่อๆใครต้องการจะใช้อ่านคู่กันนะคะ ลิงค์นี้ค่ะ :D

http://dungtrin.com/narupan/chapter01.html

4. โจโฉ คร้าบบบ

โจโฉ คร้าบบบ เป็นที่รู้จักกันดี

โห. ไวจิงๆ ผมว่ายังไม่ครบม้างง พึ่งอัพเสร็จ ตะกี้ เอง
    อนุโมทนาด้วยค้าบบ.. นานๆ จะมีคนมาคุยด้วยหล่ะ อิๆ

หน้ารวมไฟล์เสียง หนังสือของ คุณดังตฤณ
    เชิญได้ที่ หน้ารวมเสียงธรรมเลยครับ

5. k.nuch

k.nuch เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    ขอความช่วยเหลือด้วยค่ะ โหลดDAP ลงเครื่องแล้ว และโหลด สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรมลงเครื่องแล้ว ทีนี้ต้องการนำลงแผ่นซีดี ทำ เอ็มพี 3 แต่ทำไม่ได้ค่ะ ขอความรู้หน่อยค่ะว่าต้องทำยังไงบ้างคะ ขอบคุณมากค่ะ นุชค่ะ

6. โจโฉ คร้าบบบ

สงสัยโหลดแบบ wma ไปหรือเปล่าครับ
    ควรจะแปลงไฟล์เป็น mp3 ก่อน
    แล้วจึงไรท์ได้ครับ

มีไรมาพูดคุยกันได้ทีนี่ครับ
    www.d.igetweb.com

หรือ
    www.jozho.bloggang.com

7. yokine

yokine เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2007
    ฟังจบแว้วค้าบ ฮ่าๆ กว่าจะจบ ไปหลายคืนเหมือนกัน คับ สนุกดีครับผมขอบคุณที่เอามาโพส นะครับ เรื่องนีฟังแล้ว อินตามเลยอ่ะครับ สนุกดีใค

8. คุณเสรี ลพยิ้ม

คุณเสรี ลพยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

9. Scorpius

Scorpius เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เรื่องนี้ดีมาก ๆ นะครับ ลองฟังกันดู ผมการันตีครับ.

10. หางอื่ง

หางอื่ง สมาชิกใหม่

29 สิงหาคม 2009
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ<!-- google_ad_section_end -->

11. รวีวัลย์

รวีวัลย์ Active Member

31 ธันวาคม 2010
    ขอบคุณนะคะ

12. รัตนา พัฒ

รัตนา พัฒ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2012
    ddddddd