ที่เพชรบูรณ์มีที่ปฎิบัติธรรมดีๆที่ไหนบ้าง?

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย Thirawat inthasri, 8 กันยายน 2011.

1. Thirawat inthasri

Thirawat inthasri สมาชิก

29 ธันวาคม 2010
    ดีใจจังเลยอาทิตย์หน้าจะได้กลับเมืองไทยแล้วช่วยแนะนำหน่อยครับว่ามีที่ไหนบ้างพอดีที่บ้านไปดูดวงมาให้เค้าบอกว่าโดนของอย่างแรงให้รีบมาแก้ตอนที่ย่าผมไปดูก็ไม่ได้เสียเงินอะไรเลยเป็นพระอาจารย์บอกมาเพราะเคยบวชที่วัดนั้นมาก่อน

2. jinny95

jinny95 เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    วัดวังบัวบาน ถ้ามาจากหล่ม ไปวังทอง อยู่ก่อนช่วงขึ้นเขาทางขวามือ ก่อนถึงพระธาตุผาแก้ว วัดติดโรงเรียนวังบัวบานครับ ^-^

3. crossis

crossis Active Member

14 สิงหาคม 2011
    มีอยู่ที่ นึงครับ ใกล้ๆ รีสอร์ท Top view ที่เขาค้อครับ
    เบอร์ เจ้าของนะครับ พี่แอ็ด 0819533179
    บอกว่าผม ต้น เจ้าของโรงแรม นนทรี ให้เบอร์มา

วันนั้นเป็น วัดป่าครับ สาย หลวงปู่มั่น

4. crossis

crossis Active Member

14 สิงหาคม 2011
    ตรงวังทอง มีอีกวัดครับ ชื่อ วัดป่าน้ำโจร

พระอาจารย์ ชื่อ พระอาจารย์อังคาร ศิษย์หลวงปู่อ่อน สายหลวงปู่มั่น