ท้าคนที่เรารักเป็นโรคร้ายต้องการให้เค้าดีขึ้นจะสามารถอุทิตบุญไปให้กับเจ้ากรรมได้มั้ย

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ๙๙๙๙๙๙๙๙๙, 25 สิงหาคม 2005.

1. ๙๙๙๙๙๙๙๙๙

๙๙๙๙๙๙๙๙๙ เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2005
    ท้าคนที่เรารักเป็นโรคร้ายต้องการให้เค้าดีขึ้นจะสามารถอุทิตบุญไปให้กับเจ้ากรรมได้มั้

ท้า คนที่เรารัก ไม่สบายเป็นโรคร้าย เราตองการให้เค้า หาย หรือ อาการดีขึ้น
    เราจะสามารถ ทำบุญ และอุทิตส่วนบุญกุศล ให้กับเจ้ากรรมนายเวลของเค้าได้หรือไม่ครับ

แล้วท้าให้เพื่อน หรือคนรู้จักร่วมอุทิต ไปให้จะได้ด้วยหรือไม่ครับ
    และท้าได้ ควรจะต้องทำวิธีไหนที่จะได้ผลมากที่สุดครับ คืออยากเค้าได้มีสุขภาพที่ดี

และมีชีวิตที่ยืนยาวกว่านีอะครับ ช้วยทีนะครับ ขอบคุณครับ
    [b-wai]
    <!-- / message -->

2. เจ้าโก้

เจ้าโก้ เป็นที่รู้จักกันดี

กรรมใครกรรมมันนี่
    ปล.เด็กนอกเหรอจ๊ะ ภาษาแย่จัง

3. kung

kung เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2005
    ได้ครับ แต่ผมไม่สามารถ พอที่จะตอบให้เข้าใจแบบละเอียดได้
    ลองเข้าไปสอบถามในเว็บนี้ดูสิครับ รับรองได้อะไรดีดีกลับมาแน่นอนครับ

www.larnwat.com/board

4. ลูกหลานหลวงปู่

ลูกหลานหลวงปู่ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2005
    ถ้าอยากจะช่วยก็ต้องรู้ถึงสาเหตุที่พบเจอโรคร้ายอย่างนี้เป็นเพราะสร้างกรรมไว้อย่างไร(ติดต่อเจ้ากรรมนายเวรได้) ส่วนการแก้ไขนั้นต้องให้เจ้ากรรมนายเวรยอมอโหสิกรรมให้ซึ่งทำได้หลายวิธี 1.ให้เขา(เจาะจง)มาอนุโมทนาบุญกุศลชนิดที่เขาต้องการ 2.ให้คนป่วยสร้างมหาบุญกุศล เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ และแผ่ส่วนบุญกุศลไปให้เจ้ากรรมนายเวร จนกว่าจะอโหสิกรรมจนหมดสิ้น หากไม่สามารถรู้ได้ด้วยตนเองก็ต้องก็ต้องอาศัยคนที่สามารถติดต่อกับเจ้ากรรมนายเวรได้ ช่วยเจรจาว่าจะต้องทำอย่างไรจึงจะอโหสิกรรมให้ 3.ช่วยเขาโดยการรับกรรมแทนเขา โดยการขับไล่เจ้ากรรมนายเวรโดยตรง (ไม่ค่อยอยากแนะนำครับ เพราะเป็นการก่อเวรกรรมขึ้นมาใหม่) หากไม่รู้ที่จะพึ่งให้เดินทางไปทำบุญรักษาศีล ที่วัดเขาค้อพัฒนาราม จังหวัดเพชรบูรณ์ ดู ท่านพระอาจารย์มหาแคล้ว ท่านเป็นพระที่มีจิตเมตตาอย่างมาก ค่ารักษาก็ไม่เก็บ

5. Catwater

Catwater เป็นที่รู้จักกันดี

อืมมมม... รู้สึกว่าจะได้นะ...

แบบว่าถ้าคนอื่นมีเวรมีกรรมต่อกัน แล้วเจ้ากรรมนายเวรเขาจะทวงคืนโดยการจงใจสร้างความทุกข์ยากให้คนติดหนี้กรรมตัวเองอยู่ แล้วทีนี้คนที่ติดหนี้กรรมอยู่ก็จะสามารถที่จะหลบหนีกรรมนั้นได้โดย
    1. ปล่อยให้เจ้ากรรมนายเวรยำตัวเองเละจนมันพอใจแล้ว จึงจะไม่ติดค้างกันอีก...
    2. สร้างคุณงามความดี ( บุญ ) อะไรให้กับเจ้ากรรมนายเวรเพื่อให้ความรุนแรงของบาปทุเลาลง ( เนื่องจากเมื่อบาปเกาะอยู่กับกิเลส บาปเป็นสิ่งที่ไม่มีขนาดไม่มีปริมาณดังนั้นทำให้บาปทุเลาลงนั้นทำไม่ได้... แต่กิเลสที่เป็นที่ยึดเกาะของบาปนั้นทำให้ทุเลาลงไปได้ และจะทำให้บาปที่เกาะอยู่กับกิเลสนั้นบรรเทาลงไปได้ด้วย )

จริงอยู่ที่บุญเอาไปหักลบกับบาปไม่ได้ แต่บุญเอาไปบรรเทากิเลสที่บาปเกาะอยู่ได้ นั่นคือ ถ้าคนมีบาปต่อกันแล้วเจ้ากรรมนายเวรอยากจะต่อยเรา การต่อย ( บาป ) นั้นกำหนดไม่ได้ว่าต่อยมากต่อยน้อยเท่าไหร่ แต่ถ้าเราทำบุญให้เขาไป สร้างคุณความดีอะไรต่อเขาจะไม่ทำให้เขาต่อยเราน้อยลง... แต่เขาจะอยากต่อยเราน้อยลงซึ่งนั่นก็หมายความว่าเมื่อเจ้ากรรมนายเวรอยากจะต่อยคนที่ติดหนี้กรรมตัวเองอยู่นั้น คนที่เป็นลูกหนี้สามารถทำบุญให้เจ้ากรรมนายเวรเพื่อทุเลาผลของบาปได้... โดยที่บุญนั้นไม่ได้ไปหักลบกับบาป... แต่จะทำให้กิเลสที่เป็นที่ยึดเกาะของบาปน้อยลง ( อยากแก้แค้นเอาคืนน้อยลง ) ซึ่งจะส่งผลให้บาปนั้นก็น้อยลงไปด้วย...

เมื่อคนสองคนมีเวรกรรมต่อกันอยู่ ลูกหนี้สามารถที่จะจ่ายบุญไปซื้อบาปที่ตัวเองทำกับเจ้ากรรมนายเวรได้... แต่ถ้าลูกหนี้ไม่สามารถที่จะจ่ายบุญไปซื้อบาปของตัวเองได้เนื่องด้วยเหตุอันใดก็ตาม เจ้ากรรมนายเวรก็จะตามมาทวงหนี้ของตัวเองโดยวิธีแรกคือยำลูกหนี้ให้เละจนเจ้ากรรมนายเวรพอใจแล้ว และไม่คิดว่าติดค้างกันอีก... ซึ่งแน่นอนว่าการที่บาปจะมลายหายไปด้วยวิธีนี้นั้น ลูกหนี้เละแน่ๆ :p แต่ถ้าเรามีบุญอะไรไปจ่ายบาปที่คนอื่นทำต่อกันแทนได้ โดยที่ขอร้องให้เจ้ากรรมนายเวรให้ถือว่าเวรกรรมที่มีต่อกันนั้นให้หายๆไปซะก็อาจจะทำได้ถ้าเจ้ากรรมนายเวรยินยอม ( และบาปนั้นจะต้องไม่แรงมาก ไม่งั้นมีแนวโน้มที่จะไม่ยอมสูง ) ซึ่งจะทำให้ลูกหนี้ไม่โดนยำเละตามที่ควรจะโดน ซึ่งเมื่อเราทำอย่างนั้น เราก็จะไปช่วยลูกหนี้จากการโดนยำ ซึ่งนั่นคือถ้าเราจ่ายบุญไปซื้อบาปของคนอื่น... เราจะได้บุญจากลูกหนี้ ( แต่ต้องจ่ายบุญไปให้เจ้าหนี้นะ จ่ายให้เจ้าหนี้แต่ได้บุญจากลูกหนี้ )

แต่มีอีกวิธีหนึ่งซึ่งเป็นวิธีล้างบาปแบบสาหัสสากรรจ์คือ ไม่จ่ายบุญให้เจ้าหนี้ ( หรือบาปมันแรง จ่ายเท่าไหร่ก็ซื้อไม่ได้เจ้าหนี้ไม่ยอม ) ก็จะมีวิธีล้างบาปแบบรุนแรงอีกวิธีหนึ่งก็คือใช้กำลังบีบบังคับให้เจ้ากรรมนายเวรยอมคลายบาปให้ ซึ่งถ้าทำอย่างนั้นแน่นอนว่าจะต้องได้บุญจากลูกหนี้ ( เพราะช่วยไม่ให้โดนยำเละ... ) แต่เนื่องจากว่าเจ้าหนี้ที่ควรจะได้ยำลูกหนี้กลับไม่ได้ยำ ก็จะทำให้เจ้าหนี้เกิดความแค้นที่เราไปห้ามไม่ให้มันยำคนอื่นที่มันคิดว่ามันควรจะได้ยำ... ดังนั้นนอกจากเราจะได้บุญจากลูกหนี้แล้ว... เรายังจะได้บาปจากเจ้าหนี้อีกด้วย ( ถ้าเราใช้บุญซื้อแทนเราก็จะได้บุญจากลูกหนี้ แต่ถ้าเราใช้พลังไปบังคับ เราจะได้ทั้งบุญทั้งบาป ซึ่งบาปเราจะได้รับจากเจ้าหนี้ด้วย... )
    (b-2love)