นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นมหาสิทธิโชค)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

จากที่ได้สรุปการสร้าง ซึ่งตอนนี้โรงหล่อกำลังฉีดเทียนอยู่

มีคำถามว่า หนุมานเนื้อนวโลหะ กับเนื้อชนวนรุ้งเหมือนแหวนมหาชะตาไหม..??

ตอบ ใช่ครับ เหมือนกัน ใช้สูตรเดียวกันใช้หัวเชื้อเดียวกัน ซึ่งครั้งนี้จะเข้มข้นกว่าเพราะ

1.ได้ชนวนนวโลหะแหวนมหาชะตามาเพิ่มด้วย

2. เพิ่มเงินแท่งจากชุดแหวนมหาชะตาประมาณ ครึ่ง กก. ชุดนี้เพิ่มเป็น 1 กก.

ซึ่งจะทำให้กลับดำได้เงางามขึ้น

ในชุดแหวนมหาชะตาผู้บูชาไปส่วนใหญ่บูชาเนื้อนวโลหะหรือเนื้อพิเศษย่อมเห็นแล้วว่า ใส่ไปโดนเหงื่อ เนื้อมีการกลับดำ หรือบางท่านออกสีนาค หรือสลับนาค กลับดำในบางวันไปเลย

ดังนั้นชุดนี้เข้มข้นกว่าแน่นอนครับ...

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

คำถาม ด้านอานุภาพ ...

คือทั้งเนื้อนวโลหะ กับชนวนรุ้ง จะใส่หัวเชื้อหลักเช่นกันประกอบด้วย ทองคำ เงิน ทองแดงชนวนหลักผม ซึ่งคุยกับช่างแล้วจะหลอมชนวนแล้วเทลงน้ำให้เป็นเม็ด ซึ่งผมจะไปคุมเอง จากนั้นนำเม็ดชนวนหลักใส่ทุกเนื้อทั้งนวโลหะ กับชนวนรุ้ง

แต่ เนื้อนวโลหะจะใส่หัวเชื้อนวโลหะเพิ่ม ซึ่งหัวเชื้อนี้ต้องซื้อเขาครับ เพราะราคาแพงมาก

อานุภาพจากชุดแหวนมหาชะตา ที่ปรึกษากับ QC ตอบตรงกัน คือเนื้อนวโลหะจะแรงกว่าส่วนนึงจากหัวเชื้อนวโลหะ ซึ่งมีมหาอำนาจมากกว่า

สรุป ตามนี้ครับสำหรับคำถาม....

3. konun88

หุ่นก่อนทำการตัดฐานด้านล่างออก เพื่อให้หรมานอยู่บนเมฆเพียว ๆ

แบบพิมพ์ที่ตัดฐานออกแล้ว ซึ่งยังแกะแบบออกไม่ได้รอให้หุ่นแห้ง

อีกวันสองวันครับ จะทำเนื้อตัวอย่างออกมาให้ชม แล้วเปิดจองได้เลยหากพอใจ

ซึ่งจะเริ่มฉีดเทียนเตรียมนัดหล่อ....

ย้ำ ยังไม่เปิดจองครับ รอชมตัวอย่างก่อนนะครับ...

4. ton 2499t

ton 2499t เป็นที่รู้จักกันดี

สวยงามสุดๆครับ แถมไม่เหมือนใครในปฐพีอีกด้วยครับ แจ่มสุดๆครับ

5. konun88

ผู้ออกแบบ ช่างกล้าคุยว่า "เป็นที่แรก...ที่ทำแบบนี้ครับ 555 แม้สร้างไม่มากแต่จะทำให้ดีที่สุด..."

รอลุ้นเนื้อตัวอย่างครับ ว่าหล่อแล้วพระขรรค์ รายละเอียดครบไหมถ้าครบ ก็ฉีดเทียนเตรียมหล่อได้เลย...

6. konun88

ด้านการเสกหายห่วงครับ ที่ปรึกษาหาผู้เสกในตำนานได้แล้ว อยู่ในป่าลึก

แถว ๆ ครูบาทองผู้เสกมีดหมออภินิหารปราบไตรจักรอยู่ครับ

ซึ่งท่านการันตี ว่าไม่เคยออกสื่อ และสุดยอดเหมือนครูบาทองผู้เสกมีดในตำนานแน่นอน

และอาจมีเสริมทัพการเสกอีก ให้สมเป็นรุ่นแรกและรุ่นทิ้งทวน(ของผม) ...

ยังไงต้องให้เป็นเหมือนหุ่นพยนต์ กุมารทองให้ได้คือบนบาน เฝ้าทรัพย์ มีชีวิตจิตใจ เป็นหนุมานคู่ชีวิตให้ได้ครับถึงออกมา...

การบูชาสายผมไม่ยุ่งยากครับ แล้วเสกเสร็จจะมาแจ้งวิธีบูชา..

7. konun88

สมเป็นพญาหรมานประลัยกัลป์รุ่นแรก ที่ชนวนใช้แผ่นทอง แผ่นนาคพระธาตุพันปี และฯลฯ

ประสบการณ์มาตั้งแต่ยังไม่หล่อ 555

8. lotary01

lotary01 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2015
    เรื่องนี้แล้วแต่สัมผัสครับ แฟนผมยังถามเลี้ยงแบบกุมารได้ไหมแถมจะตั้งชื่อให้ด้วย 555 ผมยังแย้งแฟนไปว่าหรมานไม่ใช่กุมาร พอคุณkonunบอกจะเสกให้เป็นพยนต์กุมาร ผมนี้ขนลุกเลย555

9. konun88

ต้นกำเนิดเริ่มจาก จาก วิชาลิงลมนะครับ... ในภาพตะกรุดลิงลมครูบาข่าย ดอกในตำนานจะใส่หลอมเป็นหัวเชื้อชนวนด้วย เพราะท่านเกิดปีวอก สำเร็จวิชาลิงลมขั้นสูงสุด สืบจากปู่ฤาษีวาโย

ลิงลม โดยปกติแล้วที่เคลื่อนไหวได้เชื่องช้ามาก แต่จะว่องไวในเวลากลางคืน เมื่อหาอาหาร และเวลาที่โดนลมพัด อันเป็นที่มาของชื่อ เมื่อตกใจจะเอาแขนซุกใบหน้าไว้ อันเป็นที่มาของชื่อสามัญในภาษาไทยอีกเช่นกัน

อ้างอิง
    https://th.wikipedia.org/wiki/ลิงลม

ที่ปรึกษาคำว่าลิงลมก็คือหนุมาน แต่ท่านใช้คำว่าลิงลม แต่ผมสรุปง่ายๆ ก็คือบริวารหนุมาน

เพราะหนุมานย่อมมีองค์เดียว

ที่ปรึกษาบอก จากที่ครูบาข่ายบอกก็คือ ลิงลมดำ ที่ท่านเปรียบเทียบว่าไวปานสายลม ยิ่งเวลากลางคืนยิ่งน่ากลัว ท่านจำชื่อทางการไม่ได้ว่าคล้ายๆ นางอาย

จากต้นฉบับแห่งวิชาที่ออกเทา ๆ

ผมสรุป เปรียบเทียบง่าย ๆ คือ ... เป็นลูกพระพาย มีชีวิต ทีนี้เรากำหนดรูปลักษณ์เป็นหนุมานให้มีพลังอำนาจ

โดยสรุป เมื่อมีหลักวิชาถูกต้องจึงจะให้มีชีวิตจิตใจ ทรงพลังอำนาจเหมือนดังตะกรุดลิงลมครูบาข่าย ที่เป็นตำนานไปแล้ว

ทีนี้ จากที่บูชาผ่าน ๆ มา ทุกท่านคงทราบ ผมจึงต้องการให้เหมือนกับแหวนมหาชะตา คู่ชีวิตกันเลย คือมีชีวิต และให้ความผูกพันต่อเรามากกว่าแค่พก ให้มีพลังป้องกันภัยแค่นั้น เพราะเหมือนสักหนุมานที่ผมสัก คือผูกพันไปเลย เตือนภัยอะไรได้แต่หวังให้มากกว่านั้น
    จะได้ไม่ต้องมาสร้างหุ่นพยนต์อีก

10. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ร่วมทำบุญกับหลวงปู่ครับ Screenshot_20200129_221140.jpg

11. chattrg

สลิปหาย
    ได้มาแค่นี้

12. konun88

แจ้งวัดให้แล้วครับ ท่านได้รับแล้ว

13. konun88

พญาปักษา ชุดพญาพาลี ก็มีลาภมากมายตามต้องการ

ทีนี้ บางท่านมาถามทางไลน์ หรือข้อความ ผมก็ตอบไปแล้วก็มาย้ำอีกครั้งครับ

หรมาน หรือหนุมานชุดนี้ดีทุกทางครับว่าง่ายๆ ลาภผลยังไงต้องมี

สิ่งสำคัญในมือหนุมานจะถือลูกแก้ว คือแก้วสารพัดนึกครับ

ผมคุยกับช่างวันนี้ เดี๋ยวรอหุ่นเทียนแห้งจะทำตัวอย่างออกมาให้เห็นชัด ๆ ครับ

ในแบบหุ่นเมื่อวานยังเป็นแบบชำรุด ส่งไปทำกล่องใส่นะครับ

จึงแจ้งย้ำเสมอว่า รอแบบตัวอย่างถ่ายภาพจากสตูมาค่อยเปิดจองทางการครับ เพราะเดี๋ยวทุกท่านจะเปลี่ยนใจ55

สรุป ดีทุกด้านครับ ลาภ ตบะอำนาจ ปราบ เฝ้าทรัพย์สิ่งสำคัญแล้วแต่อธิษฐานครับเพราะถือแก้วสารพัดนึกไว้ในมือ

14. over time

over time Active Member

แล้วตะกรุดจารมือหรือปั้มครับ
    หนุมานพกใส่กางได้ใหม

15. konun88

ตะกรุดจารมือครับ หนุมานห้อยเอวจะดีกว่าใส่กระเป๋ากางเกง

16. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    แล้วห้อยรวมกับสร้อยคอที่มีพระเครื่องได้ไหมครับ

17. konun88

ได้ครับ แต่ควรอยู่ล่างสุดให้พระอยู่สูงกว่าครับ

18. konun88

สำหรับงานบุญ 8 กุมภาพันธ์ มาฆบูชา ทุกท่านยังร่วมทำบุญได้เรื่อยๆครับ มีแจกทานข้าวสารด้วย ยิ่งได้ยอดมากยิ่งแจกมาก

ที่แน่ๆ มีถวายสังฆทาน ภัตตาหารเพลครับ ครบทั้งทำบุญกับพระ กับคนครับ. เป็นทานที่ครบเลยครับ

19. chattrg

สาธุ

20. konun88

โทรถามที่ปรึกษาแล้วครับ นิมิต QC ถูกต้อง เพราะ

1. ที่ปรึกษาพึ่งเชิญครูบาข่ายเมื่อเช้า เพื่อ.... ทำพิธีบางอย่าง และเชิญมา รับทราบงานวันมาฆบูชานี้ และ

2. สไตล คำพูดที่ตอบ QC ตามนิมิต. เป็นสำนวนคำสอนสไตลท่านเลย

ขอให้รอดูตัวอย่าง ก่อนนะครับ ค่อยเปิดจอง ผมเชื่อว่าความชอบอยู่ในสายเลือด อย่างที่เห็น ผมจริงจังมาก งานนี้ตั้งใจทิ้งทวน และปล่อยวาง รวมทุกอย่างในชุดนี้...