นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นครอบจักรวาล)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กำเนิดหรมานเนื้อนวโลหะแท้. นวโลหะแท้ดำทันตา

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รอผมกลับถึง กทม จะลงภาพ คลิปการหลอมชนวน มวลสารให้ชมครับ

ช่างยังชมรอบนี้มวลสารจัดกว่ารอบก่อนมากๆ

3. konun88

แบบตัวอย่างชัด ๆ ยังไม่ขัดแต่งนะครับ ผมโวยวายอยู่รูปวันก่อนถ่ายไม่สวยเลย

ต้องดูองค์จริง ...

4. konun88

หลังจัดเตรียมมวลสาร ช่างก็ทำพิธีไหว้ครูเตา ไหว้ครูหนุมานเชิญครูมาเต็มที่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 สิงหาคม 2023
  5. konun88

หลอมชนวน หลอมแผ่นนาคพระธาตุพันปี

6. konun88

นำน้ำทองชนวนที่หลอมแล้วเทลงน้ำ จะได้เม็ดชนวนหัวเชื้อ

ตามภาพ ช่างดูเพราะมีทองคำกับเงินผสมมาก จึงออกกระแสนวโลหะ หรือออกนาคได้เลย

7. konun88

นำเม็ดชนวนใส่ถุงโลหะบรอนซ์ ซึ่งดูแล้วจะเห็นไม่มีทองแดงธรรมดาผสมแน่นอน55

พอหลอมเข้าเครื่องดูดสูญญากาศ ก็จะออกมาเป็นเบ้าตามภาพ ดูสีเนื้อหาได้ว่าออกนวโลหะไหม

ในภาพก้านช่อ 9 องค์ยังรอเจ้าของผู้มีบารมีมาอัญเชิญครับ55 มีฐานไม้สักทองเสริมด้วย ช่างแต่งช่อก้านเต็มที่

สรุป ตอนนี้รอขัดแต่งครับ

ตามที่ตกลงจะให้ช่างขัดแต่งเนื้อนวโลหะจะปอกผิวให้ออกสีน้ำตาล ๆ แล้วโดนอากาศไปจะกลับดำแบบ ดำเมื่อม ๆ ครับเพราะของเรานวโลหะแท้ มีทองคำ เงิน และอาจออกสีนาค

ส่วนเนื้อชนวนรุ้งก็มีมวลสารเช่นกันผมหย่อนเม็ดมวลสารกับมือเองหายห่วงครับ แค่ไม่เติมหัวเชื้อนวโลหะแต่ ..ในเม็ดชนวนมีก้านช่อแหวนมหาชะตาเนื้อนวโลหะหลอมด้วย จึงสรุปว่า เนื้อชนวนรุ้งองค์ 400 บาทก็มีหัวเชื้อครบถ้วน ขลังเช่นกัน

ตามกำหนดการณ์ จันทร์ อังคารหน้าได้ของครับ โปรดรอชมจะถ่ายภาพชัด ๆ มาให้

ยิงโค้ดเลเซอร์ตรงก้นเมฆทุกองค์ครับ ไม่มีทำหมายเลขเพราะเดี๋ยวคนถือเรื่องเลขกันอีก (ผมก็ด้วย เกิดได้เลข 6หรือ 13 เครียดกันอีก)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กุมภาพันธ์ 2020
  8. konun88

9. konun88

บทสรุป หลังหล่อเสร็จ......

ดังทุกท่านผู้ติดตามได้เห็นว่าเตรียมงานมาตั้งแต่ กลางปีที่แล้ว จากการจัดหาแผ่นทองแดงอย่างดี เสกพร้อมแหวนมหาชะตาและชุดพญาพาลี

และรวบรวมแผ่นจารตรงสายไม่ใช่รับมามั่ว ผมไม่ขอบริจาคชนวนมวลสารจากใคร เพราะชอบหาเองตรวจเอง...

ซึ่งวันนี้ก็ได้พิสูจน์แล้วว่าความพยายามนับว่าเห็นผล แม้ช่างยังตกใจยิ่งกว่างานแหวนมหาชะตาอีก

ทั้งทองคำ เงินแท้ๆ ใส่เต็มที่ทุ่มทุนไม่ยั้ง บวกกับหัวเชื้อชนวนนวโลหะซึ่งเห็น ๆ จากชุดแหวนมหาชะตาแล้วว่า ออกสีนาคกันเลย ซึ่งหมายถึงมีทองคำผสมจริง ๆ

เมื่อบวงสรวง ไหว้ครูครบ ผมลุ้นระทึกเพราะอยากให้ออกมาสวยงามที่สุดของประเทศ (ติด Top 10) หนุมานก็ยังดี 55

ก็สำเร็จลุล่วง เรียกว่าโวยวายเลยว่า ทำไมรูปตัวอย่างออกมาไม่แจ่ม ไม่เห็นมิติ 55

ก็รอได้ของ จะถ่ายเข้าสตูสวย ๆ อีกครั้งครับ

คำว่านวโลหะ ยุคนี้นายทุนยังแซวว่าเป็นได้แค่ นะยะโลหะ เพราะใช้นวโรงงานทั้งนั้น สูตรผสมรู้ ๆ กันอยู่ กิโลละ 800 มั่งรู้สึก (ถ้าจำไม่ผิดนะ)

แต่ของผมไม่เอา จะเอาของแท้

ถามว่ายอดจองตอนนี้ ดีไหมผมตอบได้เลยว่าขาดทุนยับ แต่ผมพอใจแล้วครับ เพราะ จะทิ้งทวนตามตั้งใจแล้ว ไปทำมาหากินแบบที่ผมมีอาชีพดีกว่า สบายใจกว่าเห็น ๆ (คนที่รู้จักผมย่อมทราบว่าผมทำมาหากินอะไร)

ซึ่งแม้ขาดทุนแต่ก็นั่นละครับไม่มีของดีราคาถูก ไม่ใช่พระเครื่องนะครับที่ดีต้องแจกฟรี เพราะนี่คือ พญาหรมานประลัยกัลป์

แต่สิ่งสำคัญ ได้ถวายวัด ฝากไว้เป็นเกียรติประวัติก็ถือว่สำเร็จดีใจแล้วครับ เพราะไม่เน่าไม่บูดไม่เสีย เวลาผ่านไป 10-20 ปีคนมาเห็นก็ตกใจ ทำไมสวย และเนื้อหามวลสารดีมาก

กำไรจริงๆ คือได้ถวายวัด ปลายทางคือบุญและคุ้มครองได้จริงครับ และเป็นความภูมิใจที่หาคนเลียนแบบยาก เพราะเลียนแบบก็จะขาดทุนทันที 55

...... สรุป เหลือขั้นตอนสุดท้ายครับ คือปลุกเสก เสกแบบให้ขลังที่สุด ชนิดที่ QC จับแล้วช็อค หงายหลัง ไข้ขึ้นได้ยิ่งดีครับ และผู้บูชาได้นำไปใช้ห้อยคอแล้วตกใจว่า ทำไมชีวิตดี๊ดีๆ หมู่มารพินาศ ลาภ โภคทรัพย์ และต้านภัยพิบัติได้อย่างชนิดที่คาดไม่ถึง

ภัยพิบัติที่ผมเคยกล่าวถึงตอนแจกพระรอดปราบพิภพ ทุกท่านคงเห็นกันแล้วว่าเริ่มมาเยือนแล้ว (แค่เริ่มนะครับ)

10. lotary01

lotary01 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2015
    เจตนาดี พิธีขลัง ครูบาอาจาริยังขลังวิชา สาธุครับ
    เนื้อชนวนก็สุดคุ้มละครับ

11. konun88

โค้งสุดท้าย...ยังจองได้อยู่นะครับ ยอดยังไม่เต็ม หลังเสกเสร็จถวายวัดครับ บูชาได้ที่วัด...

1.หรมานเนื้อนวโลหะ สร้าง 200 องค์ บูชาองค์ละ 1,200 บาท

2.หรมานเนื้อชนวนรุ้ง สร้าง 300 องค์ บูชาองค์ละ 400 บาท (ชุดนี้เหลือถวายวัดจึงไม่ตั้งราคาสูงมาก )
    3.หรมานนวโลหะ.. เป็น ช่อ 9 องค์ ฐานไม้สักทอง(ไม้มงคลเป็นเคล็ด) สร้าง 5 ช่อ (ทำยากมากต้องทำเผื่อเสียถึง 15 ช่อ หากมีเสียมาก ค่าใช้จ่ายค่าแรงต้องเพิ่ม) ให้บูชาช่อละ 12,000 บาท
    เหลือ 3 ช่อ
    4.ตะกรุดอำนาจพระพาย อุดเทียนชัยผงวิเศษสร้าง 35 ดอก ร่วมบูชาดอกละ 1,000 บาท (ยาว 2 นิ้ว) เหลือ 10 ดอก..

รับของหลังเสกเสร็จ (คาดว่าสิ้นเดือนนี้)

ค่าส่ง 100 บาท

หมายเหตุ มีการหล่อเกินเผื่อเสีย ซึ่งถ้าดีหมดก็ถือว่าได้เพิ่ม (ไม่ฟรีนะครับ) จำนวนอาจมากกว่านี้.. แต่ยิงโค้ด เสกครบถ้วน..

12. konun88

แท่งเงินใหญ่ไป ช่างต้องตัดออกแล้วใส่หลอม

ชนวนทั่วประเทศ ระบุชัด มาใช้หล่อหนุมาน (ไม่ใช้ชนวนสายพระ)
    อย่าถามว่าใส่อะไรบ้าง55 ครบทุกอย่างครับ มีตะกรุดลิงลมครูบาข่ายจารเองด้วย ตะกรุดปิตุ 9 ชั้น ฯลฯ

13. konun88

14. ton 2499t

ton 2499t เป็นที่รู้จักกันดี

ตะกรุดอำนาจพระพาย มีพุทธคุณออกไปในแนวทางไหนครับพี่ ถ้าแขวนคู่กับหนุมานคงจะสุดๆไปเลยนะครับ เพราะว่าพระพายคือพ่อของหนุมาน

15. konun88

จากที่ครูบาอาจารย์จารมาก็ ลงวิชาพระพายครับ กับลงอักขระหนุนหนุมานอีกที ซึ่งตรงกับ QC ตรวจคือใช้เปิดดึงอำนาจหนุมานออกมาให้มากขึ้น ... เพราะหนุมานจะลึกล้ำมาก การดึงพลังออกมาย่อมอยู่ที่บุคคลอีกที ....คือดีแน่นอน แต่จะเห็นผลขนาดไหนย่อมอยู่ที่การสื่อ สัมผัส

16. konun88

อภินิหารแหวนมหาชะตา

วันนี้ใส่แหวนไปด้วยตามภาพที่เห็นไป หลังช่างนำเบ้าออกจากเครื่องดูดสุญญากาศ ผมรอช่างล้างเบ้าหนุมาน เพื่อจะถ่ายภาพหลังหล่อเสร็จ

ทีนี้. เห็นเบ้าแช่น้ำอยู่ก็ เข้าไปหยิบออกมาจากถัง...จะชม ...!!!

ช่างที่ล้างเบ้าตกใจ บอกนั่นน้ำกรดนะ !!!

เขารีบเอาน้ำมาล้างมือผมเลย55 ผมก็ตกใจ มือตรูจะเปื่อยมะ...แต่ ไม่มีไร รอดไป

คือช่างเขาลืมบอกหลังล้างเบ้าต้องแช่น้ำกรด ผมก็ไม่รู้เรื่องไปล้วงหยิบมาดูเต็มๆๆ บัดนี้ แน่ใจมือปกติไม่มีไรครับ ก็ถือว่าโชคดีไป....

เป็นบทเรียนอย่าหยิบของพร่ำเพรื่อ...55. รอบหน้าแหวนอาจช่วยไม่ทัน55

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กุมภาพันธ์ 2020
  17. ton 2499t

ton 2499t เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุๆครูบาอาจารย์คุ้มครองครับพี่ ความแรงของน้ำกรดอย่าว่าแต่มือมนุษย์เลยครับ ขนาดโซ่ยังขาด ถ้าไม่ใส่แหวนไปคงแย่เเน่ๆครับ

18. konun88

หลังได้พระพุทธรูปหินหยกขาวมาแล้วก็เตรียมผ้าไตรจีวรอย่างดี
    ไว้ถวายสังฆทานเอาฤกษ์ตอนไปเสกหนุมานครับ

พูดถึงผ้าไตรจีวร หรือชุดสังฆทาน ผมจึงขอถ่ายทอดความรู้ที่ได้จากการคุยกับพระ

ครูบาอาจารย์เป็นสาระบ้าง ไม่อิงวิชาการนะครับ เอาตามความจริงที่ปรากฎ

วันก่อนมีข่าวเรื่องพระมาบอกเรื่องชุดสังฆทาน ชุดถังที่ขายตามร้านสังฆภัณฑ์(บางร้านนะครับ)

แล้วพระนำไปใช้จริงได้ไม่คุ้มหรือของไม่สมราคาว่าง่าย ๆ

จริง ๆ ในฐานะที่ผมบวชมาแล้วก็เป็นเช่นนั้นจริงนะครับ แกะถังมาแทบใช้งานในชีวิตจริงแทบไม่ได้เลย

จริงอยู่ พระห้ามเลือก แล้วแต่ญาติโยมถวาย แต่ทีนี้ หากถวายให้เกิดผล อานิสงส์จริง ๆ ก็ควรพิจารณานิดนึง

ท่านแนะนำว่า ควรไปหามาจากร้าน คือซื้อแบบเจาะจงมาเลยจะดีมาก

อย่างแปรงสีฟัน หากในชุดสังฆทานถัง จะใช้แปรงถูก ๆ ซึ่งก็ตามธรรมดาโลกไม่มีของดีราคาถูก ไปแปรงจริง ๆ เจ็บเหงือกนะครับ55

อย่างล่าสุดงานรุกขมูล ที่ปรึกษาไปเลือกแบบดี ๆ มาเลย มาจัดชุดเองจะเกิดผลมากกว่า

ทีนี้ ท่านมา กทม. เจอคนตักบาตร ซึ่งยุคปัจจุบันก็จะมีจัดชุด 20-25 บาท ผมเองก็ตอนไปหาหลวงปู่เหิร จะเห็น เพราะเที่ยงๆ จะมีคนมาขออาหารที่ตักบาตรถวายท่านไป ซึ่งแน่นอน พระก็ฉันไม่หมดหรอกครับก็แจกคนมาขอไป

ปรากฎว่าข้าวสวยที่เป็นชุด มักเป็นข้าวไม่ค่อยดี(บางชุดนะ) ซึ่งผมว่าโชคดีไป ผมซื้อข้าวตามร้านดี ๆ มาเลย เพราะหลวงปู่ท่านฉันอาหารเจ

ทีนี้ ประเด็น จีวรถวายพระ ผมเองเคยซื้อร้านราคาถูก ๆ 600 บาทมั่ง ถวายพระไป ปรากฎว่า ตอนหลังคุย ๆ พระท่านมาบอกเป็นจีวรมือ 2 คือแจกงานบวชไป เขามา บอกท่านอีกที มีรอยบุหรี่จี้ เลยรู้ว่ามีเอาจีวรมือ 2 ใช้แล้วมาขายตามร้านสังฆภัณฑ์ด้วย (บางร้านนะครับไม่ใช่ทุกร้าน)

จีวรอย่างดี ผมซื้อมาก็จะรู้ว่าแพง เกือบ 2,000 บาทเลยผ้ามิสลิน

จีวรพระมีหลายเกรด หลายราคาเหมือนเสื้อผ้าคนเรานั่นละครับ ...

ทีนี้ หากว่าตามหลัก พระห้ามเลือกก็ใช่ ตามวินัยต้องใช้ผ้าบังสกุลด้วยคือผ้าห่อศพ มาย้อมกันเอง แบบเคยอ่านสายหลวงปู่มั่น หากถวายผ้าจีวรซื้อร้าน หลวงปู่มั่นจะเคร่งไม่รับ ต้องใช้วิธีเอาไปวางทิ้ง ให้ท่านเห็นแล้วก็ ถือเป็นผ้าบังสกุลไป ถึงมารับผ้าไตรจีวรนั้น

ผมถามที่ปรึกษาท่านบอก มีคนมารับซื้อผ้าไตรจีวรใช้แล้วตามวัดจริง ๆ แล้วมารู้จากร้านสังฆภัณฑ์ว่ามีคนมาเร่ขายในราคาถูกชุดละ 300 มาขายเราต่อก็จะไม่แพง

สรุป .... พิจารณากันนิด หากจะซื้อของถวายพระ ถ้าไม่รู้ย่อมไม่ผิด แต่หากยึดตามหลักโบราณ สมัยพุทธกาล เขาทำกันประณีตจริงๆ หุงข้าวด้วยน้ำนมก็มี เมื่อใจศรัทธาย่อมจัดหาสิ่งของประณีตไปถวาย อานิสงส์จึงเห็นกันทันตา

สิ่งสำคัญทำทาน คือละความตระหนี่นั่นละครับ ... ให้สิ่งที่ดี ย่อมได้รับสิ่งที่ดีตอบ..ตามกฎธรรมชาติ ให้อะไรได้อย่างนั้น...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2020
  19. konun88

มีคำถามว่า ถวายอะไรได้บุญที่สุด หากว่าโดยธรรมที่หลวงปู่หา ท่านสอนคือ ถวายความอยาก ...ได้บุญที่สุด

ทีนี้ ในแง่หลักธรรม ฝ่ายทาน ถวายธรรมทานหรือ สังฆทานนั่นละครับได้บุญเยอะสุด ยิ่งกว่าวิหารทานอีก

สังฆทาน ตามหลักที่ถามที่ปรึกษามา ก็ สมมติสงฆ์ 4 รูป ครบองค์ เพราะ พระสงฆ์ในหลักจริง ๆ คือพระอริยสงฆ์ แต่ยุคนี้หายาก มีจำกัดจำเขี่ย 55 (พระท่านบอกมานะผมไม่ได้ใช้คำนี้เอง) และมีพระพุทธเจ้าเป็นประธาน แต่ พระพุทธเจ้าไม่อยู่แล้ว ก็ถือว่าพระพุทธรูป เป็นองค์แทน ที่ผมเห็น จะมีชุดถวายพระพุทธด้วยต่างหาก

สรุป ถ้าไม่อิงวิชาการ ก็ ถวายปัจจัย 4 และใจเราประณีต ละความตระหนี่ได้นั่นละครับ สิ่งสำคัญกรวดน้ำอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวร ครูบาอาจารย์ บรรพบุรุษก็จะคุ้มสุด เพราะ เป็นการบรรเทากรรม (บรรเทานะไม่ใช่แก้)

แน่นอน ในทางทิพย์ ที่คุยกับที่ปรึกษา เมื่อถวายผ้าไตรจีวร อุทิศบุญ ดวงวิญญาณที่ได้รับก็จะ ห่มผ้าสีทองทันที

...จำตอนชุดกุมาทองผ่านไตรภพได้ไหมครับ ที่ นำภาพน้ำมัน... ที่นำหุงสีผึ้งใส่กุมารทองให้อาจารย์ของ QC ดู ซึ่งเขาบรรยายมาเห็น ผู้หญิงห่มผ้าสีทอง และ....

ผมถามที่ปรึกษาหลังไมด์ ท่านบอกตรง ผู้หญิงนั่นคือ.... ที่ห่มผ้าสีทองเพราะท่านปรมาจารย์ ได้ทำบุญถวายผ้าไตร ส่งบุญให้เขา จึงห่มผ้าสีทอง

สรุป ..การถวายผ้าไตรจีวร ก็คือถวายปัจจัย 4 เมื่ออุทิศบุญให้ผู้รับ ดวงวิญญาณจะห่มผ้าสีทอง ทรงเครื่องทองทันที... ...

การถวยพระพุทธรูป เราถือคติ อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรแล้วขออโหสิกรรม เมื่อเขาพอใจอโหสิกรรมให้ก็ย่อมระงับเวรทันที (มีตัวอย่างให้เห็นมามาก)

20. konun88

ส่งข้อความขอบคุณแผ่นจารชนวนสายเขาอ้อ

สายเขาของจริง