บอกบุญ..งานมหากุศล..บวชแทนคุณแผ่นดิน

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย nationchai, 27 สิงหาคม 2009.

1. nationchai

nationchai สมาชิก

ขอเชิญ ทุกท่านร่วมทำบุญ หรือ มีจิตศรัทธาจะร่วมอุปสมบท
    ที่วัดไทยกุสินาราเฉลิมราชย์ พุทธยา ประเทศอินเดีย
    และตามรอยพระพุทธเจ้า สังเวชนียสถาน 4 ตำบล
    รวมถึงกรุงสาวัตถีแลไวสารี ตั้งแต่วันที่ 5-15 ตุลาคม 2552
    โดยมี พระราชรัตนรังษี พระธรรมฑูต สายประเทศอินเดีย-เนปาล
    เป็นประธานโครงการอุปสมบทในครั้งนี้ ทั้ง (บวชพระ และบวชเนกขัมมะ)

ถ้ามีจิตศรัทธา แต่ไม่สามารถร่วมอุปสมบทได้
    ก็สามารถร่วมทำบุญไปกับการเส้นทางบุญครั้งได้ครับ
    สนใจลองโทรถามดูนะครับ 02-338-3681 ถึง 2
    ตั้งแต่เวลา 09.00-17.00 น.

รายละเอียดตามลิงค์ข้างล่างเลยครับ

งานมหากุศล..บวชแทนคุณแผ่นดิน

ขอโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

2. deelek

deelek เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    ขออนุโมทนา สาธุ ๆ กับ ทุก ๆ ท่าน ที่ได้ร่วมกันทำบุญในกาลครั้งนี้ ด้วยนะครับ