บุพเพสันนิวาส**By Klangprai

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย klangprai, 29 กรกฎาคม 2012.

แท็ก: แก้ไข
  1. klangprai

klangprai เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2009

บุพเพสันนิวาส
    คำร้อง/ทำนอง - ไพบูลย์ บุตรขัน
    ขับร้องใหม่โดย อรวี สัจจานนท์

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2169989/[/MUSIC]

เนื้อคู่กันแล้วก็คงไม่แคล้ว...กันไปได้
    ถ้าเคยทำบุญร่วมไว้ ถึงจะยังไงก็ต้องเจอะกัน
    เขาเรียกบุพเพสันนิวาส สร้างสรรค์
    คงเคยตักบาตรร่วมขัน สร้างโบสถ์ร่วมกันไว้เมื่อชาติก่อน

น้องสบตาพี่ ไม่หลบตาหนี...พี่รู้แน่
    หัวใจน้องต้องพ่ายแพ้ คำรักศรีแพรเสียแล้วแน่นอน
    รักเกิดจากใจ ใครมิได้เสี้ยมสอน
    ว่าใช่ภาพลวงภาพหลอน ว่ารักบังอรเป็นเพราะบุพเพฯ

พี่เป็นคนจริง พูดจริงทําจริง
    น้องหญิง มิเคยสนเท่ห์
    ไม่คิดขว้างทิ้ง พี่คือเพชรจริง มิใช่เพชรเก๊
    เมื่อรักพี่แล้ว ไม่รวนไม่เร นะพี่จ๋า..

เนื้อคู่กันแล้วก็คงไม่แคล้ว...คงไม่คลาด
    ถ้าเราทำบุญร่วมชาติ พี่คงไม่คลาดคู่ดวงสุดา
    เพราะว่าบุพเพสันนิวาส เรียกหา
    พี่จงมั่นใจเถิดหนา ว่าขวัญชีวาคงไม่ตัดรอน

ขอลงเพิ่มอีกเพลงนะคะ กำลังเห่อไมค์ตัวใหม่ อิอิ

อย่าเพิ่งเบื่อกันซะก่อนนะคะ

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=zc-pU0dq9ws"]http://www.youtube.com/watch?v=zc-pU0dq9ws[/ame]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กันยายน 2013
  2. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    เพราะมากจ้ะคุณเอ๋
    เห่อไมค์ใหม่เหรอ
    เหมือนผมเลย พอได้ของใหม่ๆมาก็เห่อของใหม่
    ลืมน้ำพริกถ้วยเก่าไปเลย
    อิๆ.........

เดาว่าไมค์ ใหม่เอ๋หน้าตาแบบนี้ใช่ไหม

อยากร้องเพลง ตอบเพลงนี้จัง
    ของศรคีรี จะร้องทันไหมเนี่ย ที่สำคัญ
    เสียงพอหรือเปล่าไม่รู้...

3. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

:cool: มาร่วมเห่อ เอ๊ย ฉลองไมค์ใหม่ของคุณเอ๋..ด้วยคนค่ะ
    ร้องมาเถอะค่ะ คุณเอ๋น่ะ ร้องอะไรก็ฟังเพราะหมดล่ะ..ไม่ได้ยอน่ะจริง ๆ
    เนื้อเสียงดีจัง..แต่เหมือนจะไม่แจ๋วนิ๊ง ปกติจะไม่มีเจือแหบเลยนะเสียงคุณเอ๋น่ะ
    ตรงข้ามพี่ใจ 10 เพลงแหบ 9 เพลงครึ่งค่ะ อิอิ

พี่ใจ่ใจ๋เองช่วงนี้..ไม่ค่อยได้ร้องใหม่เลยคุณเอ๋..

4. klangprai

ใช่เลยคุณอ๋อง ไมค์ใหม่เหมือนในรูปลยค่ะ แต่เป็นสีทอง ยี่ห้อ superlux รุ่น pro-h7 ค่ะ

5. klangprai

ช่วงคำว่าแคล้ว เนี่ยแหละค่ะ เสียงมันไต่ขึ้นสูงขึ้นแบบโดดเลย ร้องยากเหมือนกันค่ะ ร้องหลายเที่ยวติดตรงช่วงนี้ของทุกท่อนเลยค่ะพี่ใจ

6. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าไม่รู้จักพี่เอ๋มาก่อน ได้ฟังครั้งแรกคงต้องนึกว่าเป็นเสียงคุณอรวี แน่ๆเลยครับพี่ :cool:

7. klangprai

ขอบใจจ๊ะน้องสันต์ เหมือนจริงเหรอ อิอิ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กันยายน 2013
  8. nopanun

nopanun เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ฟังคุณเอ๋ร้อง ก็อยากร้องเพลงนี้ของศรคีรีเหมือน(ท่านอ๋อง)กันครับ เพลงนี้คุณเอ๋ร้องเพราะมากครับ:cool:
    แรกก็นึกว่าท่านอ๋องจะแซวเรื่องไมค์คุณเอ๋เล่น คุณเอ๋กลับมีจริงๆด้วย เห็นไมค์แบบนี้แล้วทำให้นึกถึงบรรยากาศของวงลูกทุ่งเก่าๆ นักร้องลูกทุ่งเก่าๆ บทเพลงลูกทุ่งเก่าๆนะครับ :cool::cool::cool:

9. klangprai

ขอบคุณค่ะที่ชม เพลงนี้เอ๋ชอบตั้งแต่คุณศรคีรีร้องแล้วค่ะ ส่วนเรื่องไมค์ตอนแรกเอ๋ก็ไม่มีค่ะ แต่ที่มีขึ้นมาได้ก็เพราะแฟนไปเสาะหามาให้ค่ะ เมื่อวานก็ร้องเพลงเล่นกัน ยืนร้องห่างๆเสียงเข้าไมค์ดีจังค่ะ

10. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    เห่อของใหม่กันใหญ่เลยน้าาาาาาาาา เสียงใสขึ้นนะครับไมค์ตัวนี้
    แต่ไม่ว่าจะไมค์เก่าหรือไมค์ใหม่ คุณเอ๋ก็ร้องเพราะเหมือนเดิมแหละ <(^_^)>

แต่ผมชอบของเก่าครับ

โดยเฉพาะเครื่องเสียงเก่าๆ หรือไมค์เก่าๆ (แต่ยังใช้ได้ดี)
    ใครไม่ใช้แล้วก็โยนมาท้างนี้ได้นะครับ อิอิ

11. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

:cool: สวัสดีเช้าวันอังคารค่ะ คุณเอ๋..
    มาขอประมูลเครื่องเสียงเก่าคุณเอ๋ด้วยคน อิอิ

12. klangprai

ขอบคุณค่ะคุณเบิ้ม เครื่องเสียงที่มีคุณภาพยังดี ที่บ้านก็ชอบเก็บของเก่าเหมือนกันค่ะ อิอิ

13. klangprai

สวัสดีเช้าวันอังคารเช่นกันค่ะพี่ใจ ขอให้มีความสุขนะคะ:cool: