ประมูลพระหลวงพ่อโสธร รุ่นสังฆาฎิ+พระปิดทวาร * เพื่อวิหารทาน หน้า 4

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย เฮียปอ ตำมะลัง, 8 มกราคม 2010.

1. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    สวัสดีครับท่านเพื่อนสมาชิกทุก ๆ ท่าน

เนื่องจากผมได้รับวัตถุมงคลจาก น้องปรเมษฐ์ ให้นำมาร่วมบุญ 3 อย่าง

ทางน้องปรเมษฐ์ ต้องการให้นำมาร่วมบุญ 3 กระทู้ คือกระทู้ของผม 2 กระทู้ และ 1 กระทู้ของคุณ kanin_nin

อย่างแรกที่จะนำเสนอคือ พระขรรค์โสฬส ชุบทอง วัดท่าขนุน

ประมูลเริ่มต้นที่ 500 บาท ประมูลขั้นต่ำอย่างน้อยครั้งละ 20 บาท

สิ้นสุดการประมูล

วันที่ 12 มกราคม 2553 เวลา 21.00 น. (เว็บพลังจิต )

อ้างอิงจาก

http://palungjit.org/threads/โปรดระ...arama-ครองธรรม-และ-แสงธรรมนำทาง.218038/page-8

.

ผมขอจัดประมูล นำเงินทำบุญกระทู้สงฆ์อาพาธ ตาม LINK นี้

.

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มกราคม 2010
  2. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาด้วยครับ เฮียปอ บุญนำมาซึ่งความสุข กุศล นำพาให้พบความหลุดพ้น สาธุ..

3. tong5959

tong5959 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    อนุโมทนาให้กับเจ้าของกระทู้ และเจ้าของเรื่องด้วยละกัน

4. Nar

ขอขยับไปที่ 700 บาทครับ

5. อรหันตทาส

อรหันตทาส เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    ขอขยับไปที่ 777 บาทครับ<!-- google_ad_section_end -->

6. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
  7. kanin_nin

kanin_nin เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญด้วยครับ ^^ วันนี้ได้รับของที่น้องปรเมษฐ์ส่งมาให้แล้ว จากกระทู้ช่วยสงฆ์อาพาธครับ

ขอประมูลด้วยนะครับ 999 บาทครับ ^^

8. บุญญสิกขา

บุญญสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

ผลานิสงฆ์ เพื่อรักษาสงฆ์อาพาธ

สาธุการ คุณเฮียปอฯ ค่ะ
    ไม่มีความรู้ใดใด เกี่ยวกับพระขรรค์นะคะ
    แต่เห็นที่สุดผลแห่งความคุ้มครอง - รักษา
    (อย่างนี้เรียกอิทธิปาฏิหาริย์ ของพระขรรค์แล้วหรือเปล่าซิค่ะ) :cool:
    อนุโมทนา สาธุการด้วยความยินดียิ่งค่ะ

อานิสงส์การบำรุงภิกษุสามเณรอาพาธ
    <O:p</O:p
    <O:p</O:p

อานิสงส์<O:p</O:p
    · ก่อให้เกิดสุขภาพร่มเย็นทั้งครอบครัว<O:p</O:p
    · โรคที่ไม่หายจะทุเลา<O:p</O:p
    · สุขภาพกายจิตแข็งแรง<O:p</O:p
    · อายุยืนทั้งภพนี้และภพหน้า<O:p</O:p
    · ถ้าป่วยก็จะไม่ขาดแคลนการรักษา<O:p</O:p

<HR style="COLOR: white" align=center SIZE=1 width="100%" noShade>

๑. ชื่อว่าเสมือนอุปัฏฐากพระพุทธเจ้า ดังพระพุทธพจน์ที่ว่า "ผู้ใดต้องการอุปัฏฐากเราตถาคต ผู้นั้นจงไปอุปัฏฐากภิกษุไข้เถิด"

๒. อกุศลกรรมในอดีตชาติ จะเปลี่ยนจากหนักเป็นเบา จากเบาเป็นสูญ ถือเป็นการสเดาะเคราะห์อย่างหนึ่งได้

๓. เจ้ากรรมนายเวรในอดีตชาติ เมื่อได้รับส่วนบุญนี้จะเลิกจองเวรจองกรรม ช่วยให้พ้นเวรพ้นกรรม

๔. สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง เทวดารักษา สรรพวิญญาณเมตตาปราณี

๕. เหล่าวิญญาณร้ายไม่อาจเบียดเบียนบีฑาได้

๖. จิตใจสงบร่มเย็น ปวงภัยไม่เกิด ฝันร้ายไม่มี มีสง่าราศีผ่องใส สุขภาพเเข็งเเรง กิจการงานเป็นมงคลแก่ตัว อายุยืนยาว ไม่เจ็บไข้ได้ป่วย

๗. คุณธรรมเจริญมั่นคง ปฏิบัติธรรมก้าวหน้า ปัญญาเกิด

๘. ไม่พลัดพรากจากคนรัก ของรัก ก่อนเวลาอันควร

๙. ชื่อว่าได้อุปถัมภ์บำรุงพระพุทธศาสนาให้มั่นคง ยั่งยืน

๑๐. ถือเป็นการทำสังฆทานอย่างหนึ่ง เพราะเป็นการถวายการอุปัฏฐากบำรุงแก่พระภิกษุสงฆ์จำนวนมาก

๑๑. จะไม่ไร้ญาติขาดมิตร เวลาแก่ เวลาเจ็บไข้ได้ป่วยจะมีคนคอยดูเเล ไม่ถูกทอดทิ้งให้อยู่คนเดียว

๑๒. มีเดชบารมีมาก มียศวาสนา เป็นใหญ่เป็นโต ไม่มีใครข่มขี่เบียดเบียนได้
    ๑๓. จะเป็นที่รักแก่คนทั้งปวง ไปที่ใดจะมีผู้คอยช่วยเหลือเกื้อหนุน ไม่ถูกปล่อยให้ขัดข้องในเรื่องทั้งปวง

๑๔. จะมีสมบัติมาก และสมบัติจะไม่ถูกทำลายโดยราชภัย โจรภัย อัคคีภัย อุทกภัย วาตภัย ฯลฯ

๑๕. จะได้พบพระอริยสงฆ์ ได้พบพระอรหันต์ ได้พบพระดี ได้พบพระเครื่องพระบูชาที่มีความศักดิ์สิทธิ์ ไม่เจอพระปลอม ไม่เจอพระเก๊ พระทุศีล

๑๖. จะได้ฟังธรรมจากพระอริยเจ้า และเข้าถึงธรรมได้โดยง่ายดาย

๑๗. จะได้เจอครูบาอาจารย์และเพื่อนที่ทรงคุณธรรม

๑๘. ด้วยบุญที่อุปัฏฐากภิกษุอาพาธนี้จะเป็นปัจจัยแก่สวรรค์และนิพพาน

๑๙. ด้วยบุญที่อุปัฏฐากภิกษุอาพาธนี้ สามารถอธิษฐานให้เป็นปัจจัยแก่การบรรลุเป็นพระมหาสาวก พระอัครสาวก พระปัจเจกพุทธเจ้า และพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ในอนาคตกาลได้<O:p</O:p

อนุโมทนาที่มาข้อมูล : อานิสงส์บำรุงภิกษุสามเณรอาพาธ<O:p</O:p

9. tong5959

ยอดถึง 2,000 ผมเพิ่มพระพุทโธน้อยเนื้อดินพิมพ์เล็กให้ 1 องค์ครับ สภาพน่ารักเห็นหน้าตาไรๆ ถ้าไม่ถึงนิมนต์ท่านอยู่จำพรรษาที่บ้านผมต่อนะครับ

10. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    อนุโมทนา สาธุ .... ขอขอบคุณทุก ๆ ท่าน ที่มาเยี่ยมชมกระทู้ครับ

.

11. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    เมื่อตอนเวลาประมาณ 09.19 น.คุณจารุ ได้โทร ฯ มาหาผมให้ช่วยประมูลพระขรรค์ ฯ

2,222 บาท (รอคุณจารุมา ยืนยันอีกครั้ง)

อนุโมทนา สาธุ ในกุศลที่ได้สร้างด้วยครับ

.

12. tong5959

เลขสวยทั้งเวลาประมูล และยอดประมูล

13. tong5959

ตกลงยืนยันมารึยังครับ

14. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    เมื่อสักครู่ผมโทร ฯ ไปถามให้อีกครั้งหนึ่งแล้วครับ .... ราคานี้แหละ ไม่ผิดครับ

ตอนนี้ คุณจารุ ไม่สะดวกเข้าเว็บครับ

15. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    ขออภัยหลายๆท่านด้วยครับ เพิ่งจะได้เข้าเว็บหลังจากเงียบหายไปตั้งแต่วันศุกร์ครับ
    ตกลงผมขอยืยยันที่ 2,222 บาทครับ กำลังตามเก็บอยู่พอดีครับ

16. หวงจื้อเซวียน

หวงจื้อเซวียน เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    มาร่วมประมูลด้วยครับ =2400=

17. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    อ นุ โ ม ท น า ส า ธุ ... ขอขอบคุณทุก ๆ ท่านที่เข้ามาเยี่ยมชม

ผู้ประมูลสูงสุดตอนนี้ คุณหวงจื้อเซวียน ที่ราคา 2,400 บาท ครับ

.ปิดประมูลคืนนี้ 21.00 น.ครับ

18. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    ครั้งแรกเห็นพี่หวงอนุโมทนาอย่างเดียว นึกว่าจะไม่เอาเสียอีกครับ
    ปิดตั้ง 3 ทุ่ม 2,500 ครับ

19. หวงจื้อเซวียน

หวงจื้อเซวียน เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    =2,600= นะครับ

20. Nar

โห....ดุเดือดเหมือนกันนิ มาเชียร์แล้วครับ มาเป็นกำลังใจให้ทุกท่าน
    ผมมี บิ๊กๆแล้ว เปิดโอกาสให้ท่านยังไม่มี ได้มีติดตัว ติดบ้านไว้บ้าง
    สิ่งเหล่านี้อาจมีความจำเป็นต้องใช้เมื่อถึงเวลา ขอโมทนาในบุญกุศลทุกท่านด้วยครับ