ปลาติดเบ็ด

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย Suryar, 11 กันยายน 2023.

1. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
    เมื่อกี้ มีแขกมาเยือน ใส่ชุดสีเขียว
    ท่าทางสุภาพ
    ขอบคุณที่มาเยี่ยมเยียนถึงบ้านนะคะ
    เรา ปลดเกษียณ แล้วค่ะ
    ไม่มีเรื่องกับใครนะคะ
    เราไม่ทำใครเดือดร้อนหรอกค่ะ
    อย่ามายุ่งกับเรานะคะ
    เราแค่เขียนกระทู้ให้อ่านอย่างสันติ
    ไม่เคย รังแก ใครเลยค่ะ
    รวมทั้ง ไม่เคยปิดบังเรื่องส่วนตัวด้วย
    ประวัติใสสะอาดค่ะ
    ขอบคุณนะคะที่มาเยี่ยมถึงบ้าน

2. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

เราเคยมีเพื่อนต่างวัยเป็นนักธุรกิจที่อายุห่างกับเราถึง 2 รอบ
    เขาจ้าง หมอผี มาจัดการกับเราเลยนะคะ
    เพราะไม่เข้าใจกัน
    การสื่อสารผิดพลาดค่ะ
    นอกจากนี้ก็มีซินแสของบริษัทหนึ่ง
    ที่เป็นแฟนคลับของเรา
    คุณซัน
    ก็ไม่ทราบว่า เราไปทำอะไร ขวางหูขวางตา ท่าน ท่าน กันนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กันยายน 2023
  3. Suryar

ใครไป ไซโค พี่นก ก็ไม่ทราบค่ะ
    วันนี้ทั้งวันพี่นกไม่โพสต์เลย
    เราไม่เคยคิดทำร้ายพี่นกเลยนะคะ
    เพราะพี่นกเป็นคนดีและน่ารักมาก
    เอาเป็นว่า พี่นกได้รับเมจเสจจากเราแล้ว
    สาวๆ อยู่กับพี่นกแล้วกินดีอยู่ดี เราก็มีความสุขค่ะ
    มาอยู่กับเราแล้วยังไม่รู้อนาคตเลยว่าจะต้องไปอุทยานแห่งชาติที่ไหน
    กินอยู่ก็ลำบาก เพราะหากท่านอาจารย์เรียกไปต่อยอดแต่ละครั้งก็เข้าไปในป่าลึกค่ะ
    ล่าสุดที่ไปคือ ผาสุริยันต์
    สาวๆ ไปไม่ได้หรอกค่ะ อันตรายมาก

4. Suryar

เราเคยหัวเราะเยาะ กลิ่นขนมปังปี๊บของพี่ท่านหนึ่งที่ติดตัวมาขณะสนทนากัน
    มาตอนนี้ เราจะมีปัญญา ซื้อขนมปังปี๊บหรือเปล่าก็ยังไม่ทราบเลยค่ะ
    หุ หุ
    การฝึกตัวตอนแก่มีข้อเสียคือ อัตตาสูง
    ต้องอาศัยบารมีของครูอุปัชฌาย์อาจารย์จึงจะสำเร็จผล
    มิเช่นนั้นจะเรียนไม่จบหลักสูตรค่ะ

5. Suryar

เราตั้งใจว่า จะฝึกกสินไฟให้สำเร็จเสียที
    ตอนนี้ ไฟบาดทรวงค่ะ
    เพราะตอนมีเรื่องกับคุณหม่าซันนั้นเราไปอาบน้ำแข็ง
    ธาตุไฟเลยแตกค่ะ
    เราจะรีบเรียนให้จบ แล้วจะคุยกับ Elon เรื่อง Nuclear fusion ค่ะ
    หากสำเร็จ พวกเราทั้งอนันตจักรวาลจะได้ใช้ไฟฟรี รถก็ไม่ต้องใช้น้ำมันแล้ว ชาร์ทไฟเอาค่ะ
    ตอนนี้ Nuclear fusion ติดปัญหาเรื่องความไม่เสถียรค่ะเพื่อนๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กันยายน 2023
  6. Suryar

Nuclear Fusion คือความหวังของเราค่ะ ในหัวของเรามีแต่ Nuclear Fusion จริงๆ
    การคุมปฏิกรณ์ปรมาณู ต้องควบคุม chained reaction ของมันให้ได้
    ต้องจุดชนวนด้วยเลนส์นูนและดวงอาทิตย์ โดยต้องนั่งสมาธิคุมกสิณไฟตั้งแต่เริ่มจุดชนวนเลยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กันยายน 2023
  7. Suryar

นอกจากนี้ต้องใช้กุณฑาลิณีควบคุมปฏิริยาลูกโซ่
    สีของจักระ จะเปลี่ยนแปลงไป ต้องควบคุมให้ได้ค่ะ
    โอ พระเจ้า เรารู้ว่าเราเกิดมาเพื่อสิ่งนี้
    ขอให้เราเรียนกสิณไฟจนจบเถิด
    เราจะตอบแทนพระคุณโลกธาตุและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายด้วย nuclear fusion
    ขอให้ชาว พินทุ นำทางเราเข้าไปพบพระอาจารย์โดยเร็วเถิด
    อนันตจักรวาลนี้จะได้สงบสุขเสียที…

8. Suryar

ขอได้โปรด อนุญาตให้คุยกับคุณสายรุ้งด้วยเถิดค่ะ