ปิดกระทู้!!!ขอเชิญร่วมบุญบูชาพระจักรพรรดิ 3 นิ้ว ปัจจัยถวายเข้ากองทุนพุทธพรหมปัญโญ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย the_club, 16 มิถุนายน 2008.

1. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    ปิดกระทู้แล้วครับ !!!ขอเชิญร่วมกันสั่งจองบูชาพระจักรพรรดิ ขนาดหน้าตัก 3 นิ้ว
    ซึ่งปัจจัยทั้งหมดจะนำถวายหลวงตาเข้ากองทุนพุทธพรหมปัญโญ

โดยพระจักรพรรดิหน้าตัก 3 นิ้วนี้ เปิดให้ร่วมทำบุญ องค์ละ 600 บาท
    หากต้องการให้จัดส่งทางไปรษณีย์ กรุณาช่วยค่าส่ง 150 บาท/องค์
    โดยท่านที่สั่งจองสามารถ โอนเงินได้ที่

ธนาคารกสิกรไทย สาขาคลองเตย
    เลขที่บัญชี 017-2-08540-9
    ชื่อบัญชี นายวีระยุทธ ยุทธกลาง
    ประเภทบัญชี ออมทรัพย์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กันยายน 2008
  2. ackarapol

ackarapol Active Member

13 มิถุนายน 2008
    อยู่เชียงใหม่ครับ พอจะหาที่บูชาได้ที่ไหนบ้าง
    แต่ถ้าไม่สะดวกก็จะโอนเงินไปก็ได้ครับ

3. the_club

ตอนนี้องค์พระยังไม่เสร็จนะครับต้องสั่งจองไว้ก่อนครับ

4. junior phumivat

junior phumivat เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2008
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่านทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราชจงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่าไม่รู้ ไม่มี จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

5. Natchapon

Natchapon เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 1 องค์ครับ

6. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    *-* น่าบูชามากครับ ขออนุโมทนาด้วยครับ *-* thaiput007@hotmail.com

7. the_club

สำหรับที่มาของการหล่อพระจักพรรดิขนาดบูชาหน้าตัก 3 นิ้วนี้
    เกิดขึ้นเนื่องจาก ครูบาณัฐ ท่านจะหล่อพระจักรพรรดิขนาดหน้าตัก 50 นิ้วขึ้น
    เพื่อประดิษฐานไว้ ณ ป่าปฏิบัติธรรมพุทธพรหมปัญโญ จ.กาญจนบุรี

ในการนี้ครูบาท่านได้ จัดให้มีการหล่อพระจักรพรรดิขนาดบูชาหน้าตัก 3 นิ้ว เพื่อที่จะนำปัจจัยที่ได้จากการบูชาพระนี้ ถวายเข้ากองทุนพุทธพรหมปัญโญ

โดยการหล่อพระนี้ได้มีขึ้นในวันอาทิตย์ที่ 8 มิถุนายน 2551 ที่ผ่านมา ณ ป่าปฏิบัติธรรมพุทธพรหมปัญโญ ซึ่งในวันหล่อพระนั้นหลวงตาม้า ท่านได้เดินทางมาเป็นประธานในพิธีหล่อ ในส่วนของมวลสารก็คงไม่มีอะไรมากมายครับ นอกจากแผ่นทองที่ทุกท่านนำมาร่วมหล่อ

สำหรับองค์พระทั้งหมดนั้นจัดสร้างขึ้น 200 องค์ โดยในวันงานได้มีผู้จองไปแล้วจำนวน 100 กว่าองค์

8. the_club

ตอนนี้เหลือพระอยู่จำนวน 3 องค์นะครับ ท่านใดต้องการไว้บูชาสามารถลงชื่อจองได้เลยนะครับ

9. the_club

เหลือ 2 องค์นะครับ ตอนนี้

10. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] สาธุ ขอรับ

11. the_club

ตอนนี้พระจักรพรรดิ 3 นิ้วหมดแล้วนะครับ
    เดี๋ยวอีกสักพักจะนำรายชื่อผู้ที่จองไว้มาแจ้งให้ทราบนะครับ

12. the_club

ขอแจ้งรายชื่อผู้ที่ได้ทำการจองพระ และ โอนเงินแล้วนะครับ

ธวัชชัย 3 โอนเงินแล้ว
    บูรพา587 1 โอนเงินแล้ว
    ประพันธ์ โกศล 1 โอนเงินแล้ว
    run_yu 1 โอนเงินแล้ว
    namsompun 1 โอนเงินแล้ว
    ก้อง1 1 โอนเงินแล้ว
    montrik 5 โอนเงินแล้ว
    คนขอนแก่น 2 โอนเงินแล้ว
    tigerney 1 โอนเงินแล้ว
    mrkrit 1
    kpn 2
    พี่ฟองน้อย 10
    พี่ธง 4
    naraya95 1
    The_Club 3
    yoyoman 1
    พี่เบย์ 1
    Specialized 2
    kim_osk119 1
    jutamanee 2
    พี่ติ่ง 5
    p'pop 1
    natthi 1
    ทินกร 1
    เปิดโลก 32 2
    titmaphorn 1
    Aooder 1
    disctaina 2
    topthi 1
    kumkut 1
    ตรีนิสิงเห 1
    paithoon 1
    จันทนาACC 2
    Natchapon 1
    พี่แอ๋ว 1 โอนเงินแล้ว
    อายุมั่น 1
    lengxda 1
    chomkamon 1
    7Sat 1
    chaiwut 1
    chan 1
    teerins 1
    ditsapong 1
    ahingsaka 3
    weerawitl 2
    แสนสุข 3 โอนเงินแล้ว
    pipat 1
    LungToy 5
    ครึ่งชีวิต 2

13. ตรีนิสิงเห

ตรีนิสิงเห เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบนะครับ ขอบคุณครับผม

14. the_club

สวัสดีครับ ขอแจ้งเรื่องพระจักรพรรดิ 3 นิ้วนิดนึงนะครับ

พอดีเมื่อสักครู่ได้คุยโทรศัพท์กับพี่ท่านนึง ที่คอยช่วยงานครูบาณัฐ
    ผมจึงแจ้งพี่เขาว่า โควต้าพระที่ให้ผมมานั้นหมดแล้ว

พี่เขาก็เลยแจ้งครูบาและให้โควต้ามาอีก จำนวนหนึ่ง

ก็เลยขอมาแจ้งให้ทุกท่านที่อยากจะร่วมบุญกันและพลาดโอกาสไปในครั้งแรกนะครับ สามารถลงชื่อจองได้เลยครับ

ขอโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

15. dragonlord

dragonlord เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง หนึ่งองค์ค่ะ

16. เพพัง

เพพัง เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2007
    ร่วมจอง ๑ องค์ ครับ

17. kritsada_li

kritsada_li เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง1องค์ครับ

18. ฤาษีน้อย

ฤาษีน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2007
    ขอร่วมบุญในครั้งนี้ด้วยครับ จอง 1 องค์ โอนเงินแล้วจะแจ้งที่อยู่ทาง p.m. นะครับ

19. อภิญญา8

อภิญญา8 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2006
    ตามที่โทรคุยกันนะครับ ขอร่วมทำบุญ 2 องค์ พรุ่งนี้โอนให้ และ จะโพสที่อยู่ใน PM. ขอบคุณมากครับ

20. the_club

ขอโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ
    องค์พระยังมีเหลือให้ร่วมบุญบูชาอยู่นะครับ