New@ตะกรุดพญาเสือโคร่ง ปี2559 วัดชายนา **สุดยอดมหาอำนาจ มหาบารมี มหาอุต อย่างยิ่งยวด**@น.62

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    รายการที่ 520 (หมวดหายาก สร้างน้อย) ตะกรุดเสาร์5 ขนาดพิเศษ 9 นิ้ว 9 โค้ด ปี2560 วัดชายนา
    ***ลงอักขระจารมือนอก-ใน เต็มสูตร(9โค้ด)***

@@ตะกรุดเสาร์5 ปี2560 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา@@

***ขนาดพิเศษ 9 นิ้ว 9 โค้ด***

**เนื้อตะกั่ว**

**ลงอักขระจารมือเต็มสูตร นอก-ใน เต็มแผ่น**

@@ปลุกเสกและลงอักขระจารยันต์
    ”เสาร์ห้า มหาอุต”เต็มสูตร ด้านใน และลงอักขระจารยันต์”นะเศรษฐี”เต็มสูตร ด้านนอก พร้อมตอกโค้ด”พระครูสาร” 9 โค้ด

***พระอาจารย์ทินลงอักขระยันต์ด้วยตัวเอง พร้อมบริกรรมคาถากำกับตลอดการจัดสร้าง ยังความศักดิ์สิทธิ์เป็นอันมากค่ะ

@@ปลุกเสกในมหาฤกษ์เสาร์5 สุดยอดแห่งฤกษ์ปลุกเสกวัตถุมงคลสุดเข้มขลัง@@

**ตะกรุดดอกนี้ขนาดพิเศษค่ะ ยาว9นิ้ว ตอก9โค้ด นับเป็นมหามงคลยิ่ง ลงอักขระจารมือเต็มสูตร อีกทั้งจัดสร้างน้อยค่ะ
    **หลักสิบดอกเท่านั้น**

ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ

พุทธคุณเด่นด้าน มหาอุต แคล้วคลาด คงกระพันชาตรี อย่างยิ่งยวด อีกทั้งยังเป็นมหาโชค มหาลาภ มหาเศรษฐี เป็นอย่างยิ่งค่ะ

นับเป็นตะกรุดพิเศษ หายาก จัดสร้างน้อย
    นานมากๆกว่าจะผ่านมาสักดอกค่ะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    ***บูชาราคาสุดพิเศษเพียง 1,250 บาท***
    (จัดส่งฟรีค่ะ)

ปิดรายการนำร่วมบุญค่ะ^^

**รายการร่วมบุญทำบุญโลงศพ ทุกวันพระค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กรกฎาคม 2024
  2. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณpcharn เรียบร้อยค้า
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

3. punnapak

แจ้งราคาพิเศษให้คุณแดง ทางข้อความแล้วค่ะ^^
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ

***หากท่านใดสนใจรายการไหน สามารถติดต่อสอบถาม หรือต่อรองราคาได้นะคะ^^
    **(ไม่ใจร้ายค้า)**

4. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้ท่านผอ.สุรศักดิ์ เรียบร้อยค้า

5. punnapak

จองแล้วค่ะ โดยคุณMingsitt^^
    ขอบพระคุณมากค้า

6. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณMingsitt เรียบร้อยค้า

7. punnapak

รายการที่ 521 ล็อคเก็ตพระพุทธเหนือพรหม รุ่นแรก ปี2557 วัดชายนา
    ***บรรจุเกศา+จีวร ผงพุทธคุณ หลวงพ่อตัด***

ล็อคเก็ตพระพุทธเหนือพรหม รุ่นแรก ปี2557 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา

**ฉากทอง**
    ขนาด 2.5*3 ซม.

จำนวนการจัดสร้างเพียงหลักร้อยองค์ค่ะ

@@ด้านหน้ารูปพระพุทธเจ้าเหนือพระพรหม

@@ด้านหลังบรรจุเกศาหลวงพ่อตัดจำนวนมาก ติดจีวรหลวงพ่อตัด และมวลสารพระรุ่นแรกๆ มวลสารวัดชายนา อาทิ ผงเยี่ยวขะนี ผงพุทธคุณหลวงพ่อตัด ดินใจกลางอุโบสถ และอีกมากมายค่ะ

**ปิดทับด้วยแผ่นโลหะยันต์
    นะหน้าทอง นะเศรษฐี
    ตอกโค้ด”เศรษฐี”

**จัดสร้างและปลุกเสกสุดเข้มขลังโดยพระอาจารย์ทิน เจ้าอาวาสองค์ปัจจุบันวัดชายนาเป็นรุ่นแรกค่ะ
    ผู้สืบทอดสรรพวิชาทั้งหมดจากหลวงพ่อตัดค่ะ ท่านเก่งมากและเมตตามากๆ ไม่ต่างจากพระอาจารย์ของท่านเลยค่ะ

@@นับเป็นล็อคเก็ตที่บรรจุเกศา มวลสารหลวงพ่อตัดจำนวนมาก ติดจีวร และมวลสารศักดิ์สิทธิ์มากมายของหลวงพ่อตัด ศักดิ์สิทธิ์เป็นอย่างมากค่ะ

พุทธคุณ เด่นด้านโชคลาภเงินทอง เป็นมหาเมตตา มหาเศรษฐี ค่ะ

**องค์นี้เลี่ยมกรอบสแตนเลส พร้อมห้อยบูชาค่ะ

นานๆจะพบเจอสักองค์ค่ะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ

จองแล้วค่ะ โดยท่านผอ.สุรศักดิ์^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญเติมน้ำมันตะเกียง ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2024
  8. sunmk

sunmk เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2020
    จองล็อกเก๋ต521

9. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้ท่าน ผอ.สุรศักดิ์ เรียบร้อยค้า

10. punnapak

รายการที่ 522 ล็อคเก็ตรูปถ่ายหลวงพ่อตัด ปี2548 วัดชายนา
    (พิเศษลงอักขระจารมือเต็มสูตร+ติดตะกรุดสามกษัตริย์จารมือ)

ล็อคเก็ตรูปถ่ายหลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2548

ขนาด 3.5*4.5 ซม.

@@ด้านหลังพร้อมลงอักขระจารหมึกเต็มสูตร และติดตะกรุดสามกษัตริย์(เนื้อเงินผสม เนื้อทองแดง เนื้อทองเหลือง) ขนาด 1 นิ้ว จารมือ@@

พร้อมเลี่ยมพลาสติกกันน้ำอย่างดี

**ปลุกเสกโดยหลวงพ่อตัดสุดเข้มขลังค่ะ

**และลงอักขระจารหมึกเต็มสูตรโดยพระอาจารย์ทิน เจ้าอาวาสวัดชายนาปัจจุบันค่ะ

พุทธคุณ เป็นเมตตามหานิยมแรงๆ แคล้วคลาดปลอดภัย เป็นมหาอุต คงกระพันชาตรี อีกทั้งเป็นมหาโชคโภคทรัพย์อย่างยิ่งค่ะ

**พกองค์เดียวได้พุทธคุณครบถ้วนเลยค่ะ**

นานๆจะเจอสักชุดนะคะ^^

***บูชาราคาพิเศษเพียง 550 บาท***

ปิดรายการร่วมบุญค่ะ
    **รายการร่วมบุญถวายภัตตาหาร ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กรกฎาคม 2024
  11. punnapak

รายการที่ 523 ตะกรุดยันต์ตรีนิสิงเห ปี2560 วัดชายนา
    ***(ยันต์ครูใหญ่แห่งยันต์ทั้งปวง)***
    **สุดยอดตะกรุดหนุนดวงชะตา กลับร้ายกลายดี**

ตะกรุดยันต์ตรีนิสิงเห ปี2560

***เนื้อตะกั่ว***
    ***ขนาดยาวประมาณ 3.5 นิ้ว***
    พระอาจารย์ทิน วัดชายนา

@@ประทับยันต์ตรีนิสิงเห พร้อมตอกโค้ด”พระครูสาร”2โค้ด@@

***ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพระอาจารย์ทิน เจ้าอาวาสวัดชายนาปัจจุบัน ผู้สืบทอดสรรพวิชาทั้งหมดจากหลวงพ่อตัด สุดยอดเกจิอาจารย์เรื่องตะกรุดโดยเฉพาะ แห่งเมืองเพชรค่ะ

***ยันต์ตรนิสิงเห ยันต์พลังพุทธคุณสูง เป็นยันต์ครูใหญ่แห่งยันต์ทั้งปวง มีคุณทางด้านเมตตามหานิยม แคล้วคลาด ปัดป้องสิ่งอัปมงคลเสนียดจัญไร

ที่สำคัญยังช่วยหนุนนำดวงชะตามิให้ตกต่ำ มีพลัง พลิกฟื้น คืนชะตา

สมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พฺรหฺมรํสี) ยกย่องให้เป็นยอดแห่งพระยันต์ คุ้มฟ้าคุ้มดิน

พระยันต์ตรีนิสิงเห ประกอบขึ้นด้วย กลบทตัวเลข ที่นำมาประกอบเป็นยันต์ ตัวยันต์ประกอบด้วยตัวเลข ๓ ๗ ๕. ๔ ๖ ๕. ๑ ๙ ๕. ๒ ๘ ๕. เลขทั้งหมดเขียนอยู่ในตารางยันต์

โดยเลขทุกตัวมีความหมายแทนพระพุทธเจ้า พรหม เทวดา ตลอดจนสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย

การใช้ยันต์ไม่ต้องสักยันต์ติดตัว ยันต์ตนรีนิสิงเห อาจจารบนผ้า หรือเขียนบนแผ่นโลหะ ยันต์ตรีนิสิงเห ยังนิยมใช้จารบนแผ่นโลหะติดเสาเรือนเพื่อปัอง กันไฟไหม้และฟ้าผ่า มีคาถาอาคมสำหรับใช้ลงและปลุกเสกประกอบ ส่วนการเขียนยันต์เพื่อทำผงพุทธคุณจะใช้ดินสอพองเขียนยันต์ลงบนกระดานชนวนแล้วลบผงเรียกผงตรีนิสิงเห
    เชื่อว่ามีอานุภาพทั้งทางอยู่ยงคงกระพัน เมตตามหานิยม ตลอดจนถอนคุณไสย สิ่งอวมงคลทั้งมวล เป็นหนึ่งในวิชาทางไสยศาสตร์ไทยโบราณ
    ผงพุทธคุณศักดิ์สิทธิ์ประกอบด้วย ผงปถมัง อิธะเจ ตรีนิสิงเห และมหาราชฯลฯ

***ยันต์นั้นยังนำไปใช้หนุนดวงชะตาจะใช้วางบูชาใต้ฐานพระพุทธรูป หรือนำแผ่นดวงวางบนยันต์จะช่วยหนุน เรียกว่าเป็นการหนุนชะตาประจำที่อยู่อาศัยเคหะสถาน

การทำยันต์ให้ศักดิ์สิทธิ์ นอกจากเขียนอักขระให้ครบตามรูปแบบ ต้องสวดมนต์กำกับตามสูตร จิตผู้สร้างต้องเข้มแข็ง สมาธิจิตมั่นคงมีกำลังแกร่งกล้าจะช่วยให้ยันต์มีพลัง หากแผ่นผ้า หรือแผ่นโลหะที่นำมาจารผสมด้วยโลหะครบตามสูตรหรือเป็นแผ่นโลหะที่ปลุกเสกมาแล้วย่อมทำให้เกิดความศักดิ์สิทธิ์ทวียิ่งขึ้น

***ตะกรุดยันต์ตรีนิสิงเห เป็นตะกรุดยันต์ครูที่ค่อนข้างหายากค่ะ เนื่องจากประสบการณ์ จึงมีแต่ผู้หวงแหน มีพุทธคุณสูง หนุนดวงชะตา ป้องกันเสนียดจัญไร สิ่งไม่ดีทั้งหลาย

***ตะกรุดสภาพสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน

###หลายๆท่านมักนำไปไว้ใต้ฐานพระ ใต้ฐานศาลพระภูมิเจ้าที่ เพื่อเพิ่มพลังอานุภาพค่ะ

นานๆจะพบเจอสักดอกค่ะ

จองแล้วค้า^^
    **รายการร่วมบุญโลงศพ สะเดาะเคราะห์ต่อชะตา ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 สิงหาคม 2024 at 10:23
  12. punnapak

13. punnapak

รายการที่ 524 ตะกรุดพญาเสือโคร่ง ปี2559 วัดชายนา
    **สุดยอดมหาอำนาจ มหาบารมี มหาอุต อย่างยิ่งยวด**

ตะกรุดพญาเสือโคร่ง ปี 2559 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา

**ขนาด 3 นิ้ว**
    ***ประทับยันต์พญาเสือโคร่ง***

@ตอกโค้ด 2 โค้ด “เฑาะว์ใหญ่” “พระครูสาร”@

***อธิษฐานจิตปลุกเสกสุดเข้มขลังโดยพระอาจารย์ทิน วัดชายนา ผู้สืบทอดสรรพวิชาทั้งหมดจากหลวงพ่อตัดค่ะ ดำรงตำแหน่งเจ้าอาวาสวัดชายนาปัจจุบัน

ท่านเก่งด้านพุทธาคมในทุกด้าน และท่านเมตตาต่อลูกศิษย์ลูกหามากๆค่ะ ไม่ต่างจากพระอาจารย์ของท่านเลย

ได้รับขนานนามว่า
    “เป็นยอดขุนพลแนวหน้าแห่งเมืองเพชร”

ตะกรุดพญาเสือโคร่งนั้น ไม่ค่อยพบเจอบ่อยค่ะ เนื่องด้วยประสบการณ์และจัดสร้างจำนวนน้อย เพียงหลักร้อยค่ะ

พุทธคุณ โดดเด่นมากด้านมหาอำนาจ มหาบารมี เป็นที่ยำเกรงต่อผู้พบเห็น และเป็นมหาอุตอย่างยิ่งยวดค่ะ

นานๆจะพบเจอสักดอกนะคะ

จองแล้วค่ะ โดยคุณV
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญบูรณะพระอุโบสถ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 สิงหาคม 2024 at 10:23
  14. punnapak

15. punnapak

รายการที่ 525 ขุนแผนรุ่น2 ปี2548 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    **สุดยอดขุนแผนเมืองเพชร**

“หากพูดถึงขุนแผนเมืองเพชร คงไม่มีใครไม่รู้จักขุนแผนหลวงพ่อตัด วัดชายนาค่ะ เพราะโด่งดังมากๆ ทั้งในจังหวัดเพชรบุรีเอง และโด่งดังไปไกลถึงต่างประเทศค่ะ”

พระขุนแผน รุ่น 2 ปี2548 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

เนื้อดินเผา วรรณะสีอิฐ

***สุดยอดมหาเสน่ห์ - สาวหลง – คงกระพัน***

**เป็นรุ่นยอดนิยมตลอดกาล**
    **1ใน5 สุดยอดวัตถุมงคล ของหลวงพ่อตัด**

***พระขุนแผนของหลวงพ่อตัด วัดชายนา โดยเฉพาะรุ่น 2 นี้ เน้นทางด้านเมตตามหานิยมเป็นอย่างมาก อีกทั้งคงความเป็นมหาอุต คงกระพันแคล้วคลาดอันลือชื่อของหลวงพ่อตัด

รุ่นนี้ทางวัดดำเนินการจัดสร้างเอง น่าใช้มาก พุทธคุณครอบคลุมทุกด้านค่ะ

###แคล้วคลาด คงกระพัน เสน่ห์เมตตา ค้าขาย ร่ำรวย###

ปลุกเสกสุดเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัดค่ะ
    มีสองเนื้อ คือ เนื้อผงพุทธคุณ กับเนื้อดินเผา

***เนื้อดินเผานั้น พิมพ์ที่วัด เผาเองที่วัดโดยพระอาจารย์(หลวงพ่อตัด)เป็นผู้ดำเนินการผู้เดียวไม่ได้ให้เด็กวัดหรือ ศิษย์เข้าไปยุ่ง สร้างประมาณ8,000 องค์ การเผา จึงทำให้สีพระมีหลายวรรณะ ทั้ง สีแดงอิฐ สีนวล และสีดำ(หายากที่สุด)

***ความพิเศษของพระขุนแผนสำนักวัดชายนา คือ จะมีการวางยันต์ หัวใจพระสีวลี นะชาลีติ ไว้ เพื่อให้พระขุนแผนของวัดชายนา ใช้ได้ดีทั้งเมตตา และเงินทองค่ะ***

***องค์นี้สภาพสวยค่ะ มีหน้าตาปากคิ้ว สมบูรณ์มากค่ะ หลังยันต์หัวใจพระสีวลี นะหน้าทอง วรรณะสีอิฐ

พร้อมเลี่ยมกรอบสแตนเลส พร้อมห้อยบูชาค่ะ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 650 บาท***

ปิดรายการร่วมบุญค่ะ
    **รายการร่วมบุญชำระหนี้สงฆ์ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กรกฎาคม 2024
  16. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้ทุกท่านเรียบร้อยค้า ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

17. punnapak

รายการที่ 526 เหรียญพุทธปาฏิหาริย์ ปี2564 วัดชายนา
    **สุดยอดชนวนตะกรุดจารมือหลวงพ่อตัด**

เหรียญพุทธปาฏิหาริย์ นารายณ์ อสุรินทราหู พระอาจารย์ทิน วัดชายนา จ.เพชรบุรี ปี2564

**จัดสร้างเพียง 1000 เหรียญ**
    **ตอกโค้ด สอ. (เสาเอก)**

@@สุดยอดชนวนหลวงพ่อตัด อาทิ ตะกรุดจารมือหลวงพ่อตัด ตะกรุดคู่ชีวิต ตะกรุดมหาอุต รูปหล่อรุ่นแรก ขุนแผนเนื้อตะกั่ว ตะกรุดนะกระทืบหอ ฯลฯ

@@ปลุกเสกสุดเข้มขลังโดยพระอาจารย์ทิน เจ้าอาวาสวัดชายนาปัจจุบันค่ะ ผู้สืบทอดสรรพวิชาทั้งหมดจากหลวงพ่อตัดค่ะ
    ท่านเก่งมากๆค่ะ และเมตตาต่อลูกศิษย์ลูกหา ไม่ต่างจากพระอาจารย์ของท่านเลยค่ะ

จัดสร้างเป็นที่ระลึกงานยกเสาเอกสร้างพิพิธภัณฑ์หลวงพ่อตัด วัดชายนา วันที่ 3 พฤษภาคม 2564

คำว่าปาฏิหาริย์ในโลกนี้แบ่งออกเป็น ๓ อย่างคือ

๑.อิทธิปาฏิหาริย์ คือการทำฤทธิ์เป็นอัศจรรย์ที่พ้นวิสัยคนธรรมดาจะทำได้เช่น การเหาะเหินเดินอากาศ การเดินบนน้ำ เดินทะลุภูเขา แต่ก็มีฤทธิ์บางอย่างที่ในอนันต์จักรวาลมีแต่พระพุทธเจ้าเท่านั้นที่แสดงได้ เช่นยมกปาฏิหาริย์เป็นต้น

๒.อาเทศนาปาฏิหาริย์ คือรู้วาระจิต รู้ความคิด รู้สมาธิของมนุษย์

๓.อนุสาสนีปาฏิหาริย์คือคำสอนที่เป็นอัศจรรย์ สามารถนำสรรพสัตว์ให้พ้นจากทุกข์ได้ ซึ่งพระพุทธองค์ทรงสรรเสริญ
    พระนารายณ์หรือพระวิษณุ เป็นมหาเทพผู้ยิ่งใหญ่ ๑ ใน ๓ มหาเทพสูงสุดของพราหมณ์ฮินดู

ในไวษณพนิกายเชื่อว่าพระนารายณ์หรือพระวิษณุเป็นมหาเทพที่ทรงอานุภาพสูงสุดในจักรวาล พระองค์มีรูปร่างที่สูงสง่า งดงาม สว่างสดใส ทรงเป็นผู้พิทักษ์รักษาโลกและจักรวาล มีเทวานุภาพขจัดมารและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง

พระองค์จะประทานพรให้ผู้ที่รักและเคารพพระองค์ จะลงโทษผู้ที่ลบหลู่พระองค์ พระนารายณ์ทรงมีพระชายาคือพระลักษมี เทวีแห่งโชคลาภและความงาม เป็นผู้ประทานความมั่งคั่ง ร่ำรวย ตำราบอกว่า ที่ใดมีพระนารายณ์ที่นั่นถือว่ามีพระลักษมี

ในบางคติเชื่อว่าพระนารายณ์เป็นมหาโพธิสัตว์พระองค์หนึ่ง เนื่องจากพระองค์มีจิตปรารถนาจะช่วยเหลือดูแลสรรพสัตว์ให้พ้นจากความทุกข์เหมือนพระโพธิสัตว์พระองค์อื่นๆด้วยเช่นกัน

พระนารายณ์ทรงสุบรรณหรือพระนารายณ์ทรงครุฑ เป็นปางหนึ่งของพระนารายณ์ พระนารายณ์เมื่อจะเสด็จไปไหนจะทรงพญาครุฑเป็นพาหนะ พญาครุฑเป็นสัตว์วิเศษกึ่งเทพ มีความเป็นอมตะ มีฤทธิ์อำนาจสูงมาก ไม่เคยรบแพ้ใคร ผู้ใดบูชาพญาครุฑเชื่อว่าจะมีอำนาจวาสนา ล้างอาถรรพ์ทั้งได้ปวง เมืองไทยเรายังใช้ครุฑเป็นสัญลักษณ์ประจำแผ่นดิน

พระอสุรินทราหูโพธิสัตว์ ในคัมภีร์อนาคตวงศ์ อสุรินทราหู แท้จริงแล้วท่านเป็นพระโพธิสัตว์พระองค์หนึ่งที่จะมาตรัสรู้เป็นพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ที่ ๕ นับต่อจากพระศรีอริยเมตไตรยสัมมาสัมพุทธเจ้า มีพระนามว่า พระนารทสัมมาสัมพุทธเจ้า

โบราณจึงบูชาพระราหูเนื่องจากเชื่อว่าสามารถค้ำคูณดวงชะตาราศีไม่ให้ตกต่ำได้ มีวาสนาดี เกิดความมั่งคั่งร่ำรวยได้ด้วยฤทธิ์แห่งอสุรินทราหูโพธิสัตว์นี้เอง

พุทธคุณ เป็นเมตตามหานิยม มหาอำนาจบารมี หนุนดวงชะตา กลับร้ายกลายดี

องค์นี้เนื้อตะกั่วค่ะ สภาพสวยมาก พร้อมเลี่ยมพลาสติกกันน้ำ พร้อมห้อยบูชาค่ะ

จองแล้วค่ะ^^
    **รายการร่วมบุญเติมน้ำมันตะเกียง ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 สิงหาคม 2024 at 10:25
  18. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุเรียบร้อยค้า ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

19. punnapak

รายการที่ 527 เหรียญรูปไข่เต็มองค์ รุ่นแรก (ขนาดใหญ่) หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2549
    ***พร้อมลงอักขระจารมือด้านหน้าเหรียญทั้ง2ฝั่ง**

เหรียญรูปไข่เต็มองค์ รุ่นแรก (ขนาดใหญ่)

หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2549

***เนื้อทองฝาบาตร***
    **จัดสร้างเพียง 10,000 องค์**

@ลงอักขระจารมือด้านหน้าเหรียญ2ด้าน@
    ##ตอกโค้ด”นะ”กำกับ ด้านหลัง##

***เหรียญมีขนาดใหญ่ค่ะ ขนาด 4x3 ซม.***
    จัดสร้างในวาระฉลองอายุ 75 ปี พระพุทธวิริยากร ( หลวงพ่อตัด ปวโร ) วัดชายนา ปี 2549

@@ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา พร้อมลงอักขระจารมือที่หน้าเหรียญทั้ง2ฝั่ง@@

สร้างครั้งแรกเป็นเนื้อทองแดงเนื้อเดียวจำนวน ๕๐๐ เหรียญ ( ปั้มครั้งแรก )

ต่อมามีการสร้างอีกครั้งในช่วงปีเดียวกัน ( แต่บล็อกมีรอยแตกตรงหูเหรียญ ) มีรายการจัดสร้างดังนี้
    1.เนื้อทองคำ สร้างจำนวน ๑๓ เหรียญ
    2.เนื้อนาค สร้างจำนวน ๑๙ เหรียญ
    3.เนื้อเงินชนวนกริ่งวัดบวรหน้าทองคำ สร้างจำนวน ๑๕ เหรียญ
    4.เนื้อนวะชนวนกริ่งวัดบวรหน้าทองคำ สร้างจำนวน ๒๐ เหรียญ
    5.เนื้อนวะพิเศษแก่ทองคำ สร้างจำนวน ๑๙ เหรียญ
    6.เนื้อเงินหลังเรียบ สร้างจำนวน ๑๙๙ เหรียญ
    7.เนื้อเงินหลังยันต์ สร้างจำนวน ๔๙๙ เหรียญ
    8.เนื้อนวะโลหะหลังเรียบ สร้างจำนวน ๑๙๙ เหรียญ
    9.เนื้อนวะโลหะหลังยันต์ สร้างจำนวน ๙๙๙ เหรียญ
    10.เนื้อดีบุกหลังเรียบ สร้างจำนวน ๑๙๙ เหรียญ
    11.เนื้อดีบุกหลังยันต์ สร้างจำนวน ๒๙๙ เหรียญ
    12.เนื้อทองเหลืองหลังเรียบ ( ติดโบว์ ) สร้างจำนวน ๑๐๒ เหรียญ
    13.เนื้อฝาบาตรพิเศษชนวนพระ ภ.ป.ร. ๒๕๐๘ ( หูตัน ) สร้างจำนวน ๑,๙๙๙ เหรียญ
    **14.เหรียญฝาบาตรหูห่วง สร้างจำนวน ๑๐,๐๐๐ เหรียญ**

***เหรียญนี้เนื้อทองฝาบาตรค่ะ เหรียญมีขนาดค่อนข้างใหญ่ สภาพสวยงดงามมากค่ะ เหลืองอร่ามทอง ด้านหน้าลงอักขระจารมือ 2 ฝั่ง ด้านหลังตอกโค้ด “นะ” กำกับ

เลี่ยมกรอบพลาสติกเดิมกันรอยกันน้ำ พร้อมห้อยบูชาค่ะ

@@เป็น1ในทำเนียบรุ่นวัตถุมงคลของหลวงพ่อตัด ที่มีประสบการณ์สูงค่ะ โดยเฉพาะด้าน เมตตามหานิยม โชคลาภ ค้าขาย เป็นที่ประจักษ์ค่ะ และติดปลายนวมด้านมหาอุต ตามแบบฉบับหลวงพ่อตัด วัดชายนาค่ะ

**อีกทั้งรอยจารมือ ยังความเข้มขลังเป็นอย่างมากค่ะ**

จองบูชาแล้วค่ะ โดยคุณV
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญถวายสังฆทาน ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กรกฎาคม 2024