ผมเก็บนกตกรังมาเลี้ยง แต่โดนแมวที่บ้านกิน ผมเสียใจมากเลยคับ ผมจะทำใจยังไงดีคับ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย roneychai, 13 พฤศจิกายน 2021.

1. roneychai

roneychai เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2010
    ทำใจยังไงคับ บอกผมที ผมพึ่งสูญเสียลูกนกที่ตกรังแล้ว แม่ไม่มาเลี้ยงผมเลยเอามาเลี้ยง 4 ตัว ใส่เครื่องกกไฟ วัดอุณหภูมิ ป้อนอาหารลูกป้อนมาได้ 2 วัน เอาไว้ในกรงล็อกกรงอย่างดีเลย ลูกป้อนตัวแดงๆเลย ตระกูลนกกระจิบ หวังโตแล้วจะปล่อยคืนกลับธรรมชาติ แต่สุดท้ายผมสะเพร่า ไม่ได้เอาโต๊ะดันประตูห้องไว้ แมวมันผลักประตูมาได้ แล้ว มันเข้ามา เขี่ยลูกนกจากในกรงผมไปกินหมดเลย ผมเสียใจมากผมไม่รู้จะทำใจยังไงเลย เหมือนดูแลน้องไม่ดี ผมสงสารมากเลย เสียใจมากๆเลยคับ เพราะผมเป็นคนรักสัตว์มาก ส่วนแมวที่กิน ก็แมวขาจร ที่มันมาอยู่บ้าน อาหารเม็ดก็มีให้กินแต่มันมากินนกผม ผมก็ไม่รู้จะทำยังไงกับแมว คงปล่อยมันไปตามกรรมมัน แต่ผมเสียใจมากๆที่ผมดูแลนกไม่ดีเลย ในใจผมแทบพังเลยไม่รู้จะปรับใจยังไงดีเลยคับ แค่ 2 วันผมก็รักน้องนก 4 ตัวของผมมากเลย นึกแล้วร้องไห้ทุกทีเลยคับ

2. Mdef

Mdef เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1