ผมไปงานแสดงภาพ อ.เฉลิมชัย มาแล้วครับ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย Candle, 22 พฤศจิกายน 2004.

1. Candle

Candle เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2004
    ในงานมีการจัดแสดงรูปของอาจารย์เฉลิมชัยเยอะพอสมควรครับ(งามมั่กๆขอบอกครับ ขอบอก) แล้วก็ยังมีการขายรูปภาพของอาจารย์เฉลิมชัย(ที่พิมพ์ลงกระดาษ อย่างดี)ด้วยครับ ผมเองยังซื้อมา 2 รูปเลยครับ ในงานก็มีโบรชัวร์แจก เป็นโบรชัวร์ที่บอกเกี่ยวกับ ความหมายของรูปปูนปั้นต่างๆที่อยู่ในวัดร่องขุ่นครับ แต่ในโบรชัวร์ยังไม่ละเอียดเท่าในวีดีโอครับ เค้าจะมีวีดีโอเปิดให้คนที่เข้าชมดู และมีอาจารย์เฉลิมชัยอธิบาย(อย่างละเอียด)ว่ามีความหมายอย่างไร เช่น อุโบสถ บันไดทางขึ้น อธิบายค่อนข้างละเอียดครับ.....ในงาน ผมลองถามดูว่าอ.เฉลิมชัยอยู่วันไหนบ้าง เค้าก็บอกว่าอ.เฉลิมชัยแกก็จะอยู่ทุกวันนะครับ คอยแจกลายเซ็น/ถ่ายรูป ....... )ที่ผมอยากแนะนำให้เพื่อนๆชาวพลังจิตไปดูก็คือ พระพุทธรูปครับ ที่อ.เฉลิมชัยปั้นขึ้นรูปเองครับ และก็มีคนอื่นๆมาช่วย(ผมฟังอ.เฉลิมชัย)นะครับว่า การสร้างพระพุทธรูปองค์นี้เนี่ย ไม่ธรรมดาครับ เหมือนกับว่าเบื้องบนท่านส่งให้มาทำงานกับอาจารย์เฉลิมครับ ( ต้องลองฟังจากอาจารย์ดูนะครับ ผมเล่าเองอาจไม่ได้อรรถรสเท่าอาจารย์เล่า:p ) ................. เป็นพระพุทธรูปที่สวยจริงๆครับ แนะนำให้ไปเลยครับ ผมไปกราบมาแล้ว รู้สึกเย็นใจ อิ่มใจมากกกกกกกกกกกกกกๆ เลยครับ.........งานเริ่มตั้งแต่ 18 พย.-10ธค. 10โมงเช้า-2ทุ่ม ครับ ใครว่างก็ไปกันได้นะครับ(ขอบคุณคุณ เวปสโน นะคับที่บอกมา พอดีผมว่างวันอาทิตย์ก็เลยไปกับน้องมา เลยมาเล่าสู่กันฟังครับ)

2. นายฉิม

นายฉิม เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    อยากไปๆๆๆ สนใจอยากไปมากเลยดูรายการเมืองไทยวันนี้เอามาออกน่ะ ก็เลยอยากจะไปดู:cool:

3. shiro

shiro Active Member

21 กันยายน 2004
    ว่าจะไปดูหมือนกัน เคยไปที่วัดร่องขุ่นมาแล้ว สร้างได้งามมม มากขอบอก ถ้าไปที่วัดก็ได้เจอ อ.เฉลิมชัยเหมือนกัน บ้านของอาจารย์อยู่เลยวัดไปหน่อย

4. น้องไข่แมงสาบ

น้องไข่แมงสาบ เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2004
    เค้าจัดแสดงที่ไหนคะ ช่วยบอกหนูทีจ้ะ

5. เด็กบ้านยางสีสุราช

เด็กบ้านยางสีสุราช Active Member

27 กันยายน 2004
    ทำไมไม่มาจัด อยู่ ยางสีสุราช :'( :'( :'( :'(

จัดแต่อยู่กรุงเทพ ข้อยกะอดเบิ่งนำนะตั๊ว :mad: :mad: :mad: :mad: :mad:

6. ศดานัน

ศดานัน เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    โอ๋ๆๆ เด็กบ้านยาง..
    เดี๋ยวแก้วจะไปวันที่24 นี้ จะไปถ่ายรูปมาให้เบิ่งแทนแล้วกันนะคะ

รออยู่ที่บ้านยางไปก่อนน้า เดี๋ยวเอารูปมาฝาก

7. ศดานัน

ศดานัน เป็นที่รู้จักกันดี

อุ๊ย..ลืมไป แก้วคิดว่า เค้าไม่น่าจะอนุ_าตให้ถ่ายรูปได้นะคะ
    เสียใจด้วยเด้อค่ะ....

8. บัวใต้น้ำ

บัวใต้น้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

เอากล้องไปได้

แต่เขาจะยาม ไม่ให้ถ่ายรุป ตอนแรกผมก็ไม่รู้เหมือนกัน เอากล้องมือถือถ่ายไปหลายรูปเลย

อนุ_าติให้ถ่ายได้หน้างาน กับ ที่ชั้น 2 ที่มีพระประธานอยุ่แค่นั้นเอง

9. Candle

Candle เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2004
    ใช่ครับ งานจัดที่ scb park ธนาคารไทยพาณิชย์ สำนักงานให_่ ตรงสี่แยกรัชโยธินครับ

10. mikky

mikky เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2004
    mikky

ผมชอบพระพุทธรูปมาก ๆ สวยงามได้พุทธลักษณะ แต่ผมไม่ชอบโบสถ์ เพราะดูไม่สบายตาเลย มีออะไรชี้ ๆ เยอะแยะไปหมด แต่งานของอาจารย์มีเอกลักษณ์ เห็นที่ไหนก็จำได้ทันที ใครเลียนแบบก็ไม่เหมือน อาจาร์แกก็ออกอินดี้มาก ๆ

อินดี้จริงมันต้องแบบนี้ ไอ้พวกที่ชอบบอกว่าตัวเองเป็นอินดี้ปัจุบันนี้ มันมีแต่เลียนแบบเขามาทั้งนั้น ไม่เข้าใจความเป็นอินดี้เอาเสียเลย

ไปดูหลายรอบแล้วละครับ (ไม่ใช่คลั่งไคล้มาก บังเอิ_ทำงานอยู่ที่นั่น และเขาไม่ได้เห็บตังค์ค่าชม)

11. เด็กบ้านยางสีสุราช

เด็กบ้านยางสีสุราช Active Member

27 กันยายน 2004
    อ้าว เอื้อย แก้วนี่ บ่ไหวเลย บอกว่า ซิถ่ายรูปมาให้เบิ่ง ต่อมากะ บอกว่า เขาบ่ให้เอากล้องเข้าไป ขี้ตั๋วข้อย :'( :'( :'(