ฝันว่าไปงานบวชแต่มีคู่อริศัตรูผู้บวชจะมาหาเรื่องทำร้ายผู้บวชแต่เราห้ามเขาก็ไม่ทำครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ruktak, 15 มกราคม 2020.

1. ruktak

ruktak สมาชิกใหม่

19 สิงหาคม 2017
    ฝันว่าจะส่งคนไปบวชหรือจะไปงานบวชแต่มีคู่อริศัตรูผู้จะบวชจะมาหาเรื่องทำร้ายผู้บวชแต่เราห้าม ในฝัน คนที่จะมาทำร้ายผู้บวชคนนั้น มีคนที่เรารู้จักอยู่หลายคน มีเพื่อนเราหลายคน เราก็เลยเข้าไปห้ามไปเคลีย และเราบอกพรุ่งนี้เราจะบวชเขาก็เกรงใจไม่ทำร้ายคนนั้นครับ (ตอนนั้นพูดไปเพราะอยากให้เขาเกรงใจผ้าเหลืองที่เราจะใส่ครับ) แต่จริงๆยังไม่อยากบวช และก็ไม่อยากบวชที่วัดนั้นครับ พอวันงานบวชจริงเราก็บอกความจริงเพื่อนทีมาว่ายังไม่อยากบวชนะ แต่ที่บอกไปเพราะเมื่อวานไม่อยากให้มีเรื่องทำร้ายกัน ผมก็ออกจากวัดมาเลย ยังมีสบง จีวรพระ พาดไหล่เดินออกจากวัดอีกแน่ะ เป็นความฝันที่แปลกมากๆครับ ขอ อาจาร์ย ผู้รู้ ช่วยแปลความหมายฝันนี้ให้หน่อยครับ ฝันต่อนตี4กว่าใกล้ตี5ครับ