ฝันเห็นงูหลายๆ แบบ เมื่อคืน

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย RabuRabu, 14 ธันวาคม 2011.

1. RabuRabu

RabuRabu สมาชิก

เมื่อคืนฝันแปลกๆ ค่ะ เริ่มจาก เห็นผู้หญิงคนนึงหยิบงูออกมาทีละตัว หน้าตาขนาดแบบงูแมมบ้าแต่ตัวสีดำ กี่ตัวก็จำไม่ได้ แล้วหลังจากนั้นก็หยิบงูตัวใหญ่ๆ ที่มีกระดอง เป็นกระดองเหมือนแมลงที่เวลาเราไปสะกิดแล้วมันจะขดเป็นก้อนกลมๆ อ่ะค่ะ เขาบอกว่างูเอากระดองมาใส่เอง แล้วเขาก็หินกระเบื้องแผ่นที่มีลายสวยๆ มาฝังไว้ที่ตัวงู แล้วก็เอามาฝังที่หน้าท้องเราอ่ะ สยองมาก แต่ในฝันเหมือนจะคิดว่ามันเป็นเครื่องประดับ แต่ในใจก็นึกสงสารงูเพราะรู้ว่ามันเจ็บ เสร็จแล้วก็ตัดมาที่อีกฝันนึง เราอยู่กับคนอื่นๆ ในครอบครัว ไปเข้าห้องน้ำแล้วก็เห็นงู เป็นตัวอ้วนๆ สีออกชมพูแดงๆ ตัวใหญ่แต่ว่าสั้น กลัวมาก เสร็จแล้วงูตัวนั้นก็ออกมาร่วมโต๊ะกินข้าวด้วยกัน หลังจากนั้นก็ฝันต่อจนตื่นมาตอนสายๆ ค่ะ ปกติเวลาฝันแปลกๆ แบบนี้เราจะรู้ตัวว่าฝันอยู่ แต่ครั้งนี้มันไม่เอะใจเลยว่าฝัน จะว่าไปแล้วช่วงไม่กี่วันมานี้รู้สึกว่าตัวเองเหงามากๆ ด้วย ฝันบอกอะไรเราได้บ้างเหรอคะ อย่างเช่นเรื่องจิตใต้สำนึก หรือว่าลางบอกเหตุ

ขอบคุณค่ะ

2. thai966

thai966 สมาชิก

10 ธันวาคม 2011
    จะมีเคราะห์ จากคนที่ไว้ใจ
    ไม่หนักหรอกครับ