พยากรณ์ดาวพระพุธถสิตย์ลัคนาราศีกันย์ 21 สิงหาคม - 27 ตุลาคม 2558

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย โหรพะโล้, 25 สิงหาคม 2015.

1. โหรพะโล้

โหรพะโล้ Active Member

26 มิถุนายน 2015
    พยากรณ์ดาวพระพุธสถิตย์ลัคนาราศีกันย์ 21 สิงหาคม - 27 ตุลาคม 2558

ตุลย์ กุมภ์ เมษ หนักแน่น มั่นคง พูดจริง ทำจริง จะประสบผลสำเร็จ
    สิงห์ กันย์ มีน ธุรกิจที่เปิดเผยจะประสบผลสำเร็จ

สวัสดีครับทุกดวงชะตา ราศี
    ณ ห้วงเวลานี้ นักธูรกิจ นักการทูต นักประชาสัมพันธ์ จะเป็นอาชีพที่โดดเด่นที่สุดครับ เนื่องด้วยพระพุธ เทพเจ้าแห่งการค้า เข้ามาครองตำแหน่ง เกษตรบดี และมหาอุจพร้อมๆกันทีเดียว

เรียกว่าควบสองตำแหน่ง ส่งผลให้ผู้ที่ประกอบอาชีพดังกล่าวนี้ ประสบผลสำเร็จ 2 ด้านเลย คือ ทั้งเงินทอง และเกียรติยศ หรือหากเป็นมนุษย์เงินเดือน จะได้เลื่อนขั้น เลื่อนตำแหน่ง แบบถึงพระเดชพระคุณ

แต่ในอีกมุมนึงที่จะต้องวิเคราะห์กัน คือ ก่อนหน้านี้ พระราหูจรเข้ามาสถิตย์ ณ ลัคนาราศีกันย์อยู่ก่อน ครั้นพระพุธ ที่ดูเหมือนจะมีรังสีเจิดจ้า เข้ามา ก็กลับถูก เงาพระราหูครอบงำ ซะอย่างนั้น

เรื่องนี้พูดแบบชี้ชัดเลยครับ ว่า เมื่อพ่อค้า ผ่านเข้ามาเจอโจร วิธีง่ายๆ ก็คือ ต้องอยู่ที่แจ้ง คือ ทำอะไร ต้องเปิดเผย ตรงไปตรงมา อย่าไปทำอะไรที่เข้าทางโจร เพราะอย่างไรก็ตาม วันนี้พ่อค้าแต่งองค์ทรงเครื่อง มีอำนาจบาตรใหญ่ เหนือกว่า โจรมือเปล่า มากนัก

ราศีกันย์ คือ บ้านของพระพุธ อย่างไรก็ตาม พระพุธ เหนือกว่าพระราหูอยู่แล้ว
    อย่ากังวลครับ ยืนหยัด ด้วยความมั่นคงเข้าไว้ จะไปได้สวยครับ
    จากนี้ไปมาดูกันครับว่าพระพุธจะส่งผลอะไรต่อ ชาว 12 ราศีกันบ้าง

ราศีกันย์ การเจรจาด้านธุรกิจ จะประสบผลสำเร็จ ผลประกอบการงดงามเกินคาด แต่ต้อง ตั้งสติ ไม่ประมาท อย่าเชื่อคารมคนลวง

ราศีตุลย์ มีการเจรจาเรื่องการกู้ยืม ระวังคำพูด พูดแล้วต้องทำให้ได้อย่างที่พูด อย่าพูดเล่นพร่ำเพื่อ ผลสำเร็จอยู่ที่การกระทำ

ราศีพิจิก ราศีธนู การเจรจา ที่เปิดเผย ตรงไปตรงมา ทำให้ท่านได้รับผลประโยชน์

ราศีมังกร คิดก่อนพูด ไตรตรองให้ดี วางแผนให้รัดกุม ผลประโยชน์จะเห็นชัดๆ ช้าๆได้พร้อเล่มงามครับ

ราศีกุมภ์ การเจรจาระหว่างประเทศ การค้าขายแบบออนไลน์ สำเร็จแน่นอนครับ ช่วงนี้พยายามอย่าพูดเ่นกับใครนะครับ

ราศีมีน มีคู่ค้า คู่เจรจา เรื่องผลประโยชน์ ไตรตรองให้ดี วางแผนให้รอบคอบครับ อย่างไรเราก็ได้เปรียบ ได้กำไร แต่ขอย้ำว่า ต้องเป็นธุรกิจที่เปิดเผยนะครับ

ราศีเมษ หนักแน่น มั่นคง พูดจริง ทำจริง จะประสบผลสำเร็จ ทำให้ได้อย่างที่พูด ได้ผลประโยชน์เกินคาด

ราศีพฤษภ การเจรจาตกลง อาจมีการผลัดผ่อน ยืนระยะเวลาการตัดสินใจ ไปสักระยะนึงก่อน ผลสำเร็จ จะเกิดขึ้นในภายหลัง

ราศีเมถุน ธุรกิจด้าน อสังหา ยวดยานพาหนะ ไปได้ดีครับ ส่วนธุรกิจด้านอื่นๆ ค่อยๆเป็นค่อยๆไป

ราศีกรกฏ เพื่อฝูงจะนำผลประโยน์มาให้ แต่ต้องรอบคอบหน่อยนะครับ เพราะเพื่อนจะคิดถึงผลประโยชน์ของตน ก่อนคิดถึงผลประโยชน์ที่จะมาให้เรา

ราศีสิงห์ การเงินการค้า การเจรจา รอบคอบหน่อย พูดคุยแบบเปิดเผย เปิดอก จะได้ผลงดงามครับ

ที่กล่าวมานี้ เป็นภาพรวมนะครับ ไม่ใช่การพยากรณ์แบบเจาะลึก เพราะหากจะว่ากันไปตามจริงแล้ว ต้องเอาวันเดือนปีเกิด เวลาเกิดมาคำนวนลัคนาให้แน่นอนครับ รวมไปถึงดูดาวทั้ง 10 ดวงซึ่งเป็นจุดตั้งรับประจำตัวคุณด้วย
    ขอให้มีความสุขกับบุญ กุศลที่ท่านได้สร้างครับ
    --------------
    มีโอกาสขอเชิญไปร่วมพิธีสวดนพเคราะห์ใหญ่ที่ผมจัดถวายเป็นมุฑอตาสักการะ อายุวัฒนมงคล หลวงพ่อหมู ณ วัดดงป่าคำ ตำบล ดงกลาง อำเภอเมือง จังหวัดพิจิตร นะครับ 12 กันยายน 2558 เวลา 17.00 น เป็นต้นไป
    สะเดาะเคราะห์ ต่อชะตา รับโชคมงคล รับผลบารมี อันยิ่งใหญ่ ปีนี้ถือเป็นปีสำคัญของท่าน หากตั้งจิตตั้งใจสร้างบุญสร้างกุศล บารมีจะส่งผลถึงท่านแน่นอนครับ
    เป็นเจ้าภาพหรือจองขันครู ติดต่อ 095 6388529 (อาจารย์พะโล้),081 5333012 (วัดดงป่าคำ)
    ผู้ร่วมพิธีรับวัตถุมงคล ดอกจำปีหอมมงคลฟรี ครับ
    ---------------
    ไขข้อข้องใจเรื่องชะตาชีวิตพยากรณ์ดวงเจาะลึก สแกนภาพชีวิตให้ชัดเจน เห็นอดีต เห็นปัจจุบัน และเห็นอนาคต ด้วยการพยากรณ์ในระบบโหราศาสตร์ การพยากรณ์ด้วยศาสตร์มาตรฐานของโหราศาสตร์ไทยที่สืบทอดมาอย่างยาวนานไขรหัสชีวิตทุกชีวิตที่ได้รับอิทธิพลจากการโคจรของดาวพระเคราะห์ทุกดวงในจักรวาล
    พร้อมด้วยพลังแห่งจิตรานุภาพที่ผ่านการฝึกฝนมาอย่างช่ำชอง จนสามารถไขรหัสแห่งจักรวาล อย่างชัดเจน
    อ.พะโล้ โหราจารย์
    เจ้าพิธี ประกอบพิธีพราหมณ์ ตั้งศาล บวงสรวง เทวาภิเษก บายศรี ทำขวัญนาค โทร 095 6388529 ,089 7022967

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 สิงหาคม 2015