พระคาถาหลวงพ่อคุณ ปริสุทฺโธ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย โมฆบุรุษ, 23 ตุลาคม 2004.

1. โมฆบุรุษ

โมฆบุรุษ เป็นที่รู้จักกันดี

พระอะระหัง จังงัง พุทโธ

นึกถึง พระพุทธเจ้าและหลวงพ่อคูณขณะที่ภาวนา

โดยส่วนตัวผมแล้ว ผมคิดว่าใช้เป็นได้ทั้งพุทธานุสติและสังฆานุสติกรรมฐานได้ในเวลาเดียวกันครับ

2. khunjiw

khunjiw เป็นที่รู้จักกันดี

ใช้ยังไงครับ

3. chatyamn

chatyamn เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    ใช้อย่างไร....พุทธคุณทางไหน

อันนี้ผมเดาเอานะ

ตั้ง นะโมสามจบ.....แล้วต่อด้วยคาถาบทนี้ ท่องภาวนาไปเรื่อย ๆ
    พุทธคุณ ทาง.....
    สงสัยบทนี้ใช้ หยุด หยุดอะไรดีล่ะ.....หยุดลูกปูนน่าจะได้นะบทนี้....หรือใช้หลบหลีบศัตรูไม่ให้เห็นเรา........ใช้อย่างไร บอกด้วยนะ.

รอเจ้าของกระทู้มาตอบอีกที เพราะผมก็เดาเอาครับ...อิอิ.