พระคำข้าวยุคต้นๆราคาเบาๆสำหรับผู้ศรัทธาที่ไม่ทันท่าน

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หน้ากากเสือ, 17 กรกฎาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    (f) ผมได้เก็บสะสมไว้จำนวนหนึ่งตั้งแต่ 10ปีที่แล้วตั้งแต่หลวงพ่อสร้างพระคำข้าวรุ่นแรกๆออกมา ผมได้รับจากหลวงพ่อเวลาไปทำสังฆทานชุดใหญ่บ้างเล็กบ้าง เช่าเก็บเอาไว้เองบ้างต่อเนื่องมาหลายปี แจกคนรู้จักไปก็เยอะมากๆ หลังๆไม่เช่าเก็บไว้เพราะมีมากแล้ว จนหลายปีต่อมากระทั่งหลวงพ่อประกาศสั่งให้ปรับราคาทั้งหมด ปัจจุบันราคาพระจึงสูงและถ้าไปเช่ากับตลาดพระข้างนอกก็เกรงว่าจะเจอพระปลอม จึงนึกถึงผู้ศรัทธาในรุ่นหลังที่ไม่ทันพระคำข้าวในยุคนั้น แต่ประสงค์จะได้พระคำข้าวแท้ๆไว้ในราคาที่สามารถเช่าหาได้ไม่หนักใจ จึงนำมาโพสไว้สำหรับผู้ประสงค์จะได้ไว้ในราคาองค์ละ 500.- บาท กรุณาช่วยค่าส่ง 50 บาทด้วยครับ มีจำนวนไม่มากนักครับ
    สมัยนั้นไม่มีการทำพระเสริมพระปลอมพระคำข้าวครับเพราะตอนนั้นสร้างไว้จำนวนมาก มีจัดใส่ถุงๆละ 5 องค์ ให้เช่ามีใบบอกวิธีใช้ด้วยแต่ผมไม่ได้เก็บเอาไว้ครับ ผมโพสรูปในหนังสือสมบัติพ่อให้ มีบอกจำนวนและปีการสร้างกับรูปพระไว้ด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 สิงหาคม 2007
  2. Kungpow

Kungpow เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบูชา ห้าองค์ครับ
    ผมอยู่อเมริกา ไม่ทราบค่าส่งเท่าไหร่ครับ รบกวนแจ้งให้ทราบด้วยครับ
    ขอขอบคุณที่มีจิตเมตตาลูกศิษย์รุ่นใหม่อย่างผมครับ

3. Kungpow

ขออภัยครับ ขอแก้ไขครับเนื่องจากไปร่วมโมทนากับอีกกระทู้มา ผมเลยจำเป็นต้องขอลดการจองเหลือเพียง 2 องค์ ครับ

ขอบคุณครับ
    ที่อยู่ผมจะ PM ไปนะครับ ส่วนค่าส่งนั้นรบกวนแจ้งกลับมาด้วยนะครับ

4. thanyaka

thanyaka เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ขอจอง 2 องค์ค่ะ แล้วขอโอนเงินเป็นปลายเดือนนี้นะคะ
    ขอบคุณคะ

5. sund

sund Active Member

30 พฤษภาคม 2007
    ขอจอง1องค์ค่ะ โอนเงินวันที่ 27 ก.ค. 50 นี้ค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

6. อายุมั่น

อายุมั่น เป็นที่รู้จักกันดี

จอง2 องค์ค่ะ จะโอนเงินให้ไม่เกินปลายอาทิตย์

7. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ ท่านใดที่โอนแล้วรบกวนแจ้งที่อยู่ จำนวนเงินและเวลาที่โอนด้วยนะครับ
    ส่วนท่าน berm KT ที่อยู่อเมริกา รบกวนแจ้งที่อยู่มาก่อนครับจะได้ถามไปรษณีย์ได้เพราะผมต้องนำห่อของไปชั่งน้ำหนักด้วยครับ

8. หน้ากากเสือ

วิธีอารธนาพระคำข้าว- หางหมาก

9. หน้ากากเสือ

รับทราบที่อยู่คุณ berm KT แล้วครับ จะรีบแจ้งให้ทราบครับ

10. หน้ากากเสือ

อนึ่ง

11. หน้ากากเสือ

ท่านที่จะจองโปรดจองผ่านทางโพสนี้นะครับ ไม่สดวกในการจองทาง ข้อความส่วนตัว มันจะลักลั่น กลัวหลงลืมครับ อายุมากแล้ว และจะได้เป็นการ
    สดวกต่อผมเองเวลาเปิดดูกระทู้
    ส่วนข้อมูลที่เป็นเรื่องเฉพาะไม่ต้องการเปิดเผย เช่น ที่อยู่ อีเมล์ ฯลฯ ยินดีรับทางข้อความส่วนตัวได้ครับ

12. Kungpow

ขอรบกวนอีกอย่างนะครับคุณหน้ากากเสือผมอยากเห็นรูปองค์จริงที่จะให้บูชาหนะครับ อยากดูองค์จริงว่าสวยหรือป่าว เลือกได้มั้ยหนะครับ ถ้ายังไงรบกวนลงรูปให้ดูเป็นองค์ได้มั้ยครับ

อนุโมทนาครับ

13. Long_13

Long_13 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2006
    พระคำข้าว

ผมและเพื่อน ๆขอจองพระคำข้าว จำนวน 6 องค์นะครับ
    แล้วจะโอนเงินให้ประมาณสิ้นเดือนนะครับ โอนแล้วจะแจ้งที่อยู่อีกทีนะครับ

ขอบคุณครับ

14. Sumanas

Sumanas เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2007
    ขอบูชาด้วยครับ

ขอบูชา 2 องค์ครับ
    โอนเงินให้วันนี้ครับ
    รายละเอียดโพสใน PM ครับ

15. หน้ากากเสือ

คุณberm ktดูที่รูปที่โพสไว้คลิ๊กดูจะเห็นได้ชัดขึ้นนะครับ และสภาพเหมือนๆกันหมดเพราะสร้างพร้อมๆกันแทบจะไม่แตกต่างกันครับ แต่จะเลือกให้คุณดูดีที่สุดแล้วกันครับ
    ค่าจัดส่งไปอเมริกา ผมตรวจสอบให้แล้ว ถ้า ems 850บาท ถึงผู้รับประมาณ 5 วัน ถ้า ลงทะเบียนธรรมดา 250 บาท ระยะเวลา 2 อาทิตย์ครับ

16. หน้ากากเสือ

ลืมบอกไปครับ พระมี 30 องค์ จองแล้ว 15 องค์ เหลือ 15 องค์ หมดแล้วหมดเลยนะครับแล้วจะปิดกระทู้เลยครับ

17. หน้ากากเสือ

รูปนี้เป็นพระคำข้าวที่ให้บูชาครับ และมีพระอื่นๆในยุคนั้นอีกครับแต่ไม่ได้ให้บูชา ให้ดูเพื่อให้รู้ว่าผมเป็นคนในยุคนั้นไม่ได้มีแต่พระคำข้าว พระคำข้าวนี้เป็นพระแท้ เดี๊ยวจะมีคนว่าให้เช่าถูกคงเป็นพระปลอม

สาธุ โดยเจตนาอันบริสุทธิ์ใจนี้ ถ้าพระคำข้าวที่ให้เช่านี้เป็นพระปลอมก็ขอให้ชีวิตผมพินาศฉิบหายวายป่วง ตายโดยคมหอกคมดาบแล้วตกนรกหมกไหม้อย่าได้ผุดได้เกิดภายใน 7 วัน

เหตุที่ให้เช่าถูกเพราะต้องการให้เด็กรุ่นหลังผู้ศรัทธากำลังทรัพย์ไม่สูงมีไว้ใช้ และไม่ต้องการกอดพระไว้จนวันตายเหมือนอย่างเพื่อนผมมีเป็นพันๆองค์กอดไว้จนตายลูกหลานไม่สนใจจนหายไปหมด แทนที่จะได้ประโยชน์กับผู้ที่ต้องการและศรัทธา กลับเอาเก็บเอาไว้จะไปได้ประโยชน์กลับใครที่ไหน
    จะให้เช่าสูงๆก็เกรงกำลังทรัพย์ของผู้ที่อยากได้กับสภาพเศรษฐกิจอย่างนี้ จะให้เช่าต่ำก็รู้สึกว่าจะดูเหมือนพระไม่มีคุณค่าหรืออย่างไร อย่างที่บอกแล้วในกระทู้ว่าต้องการให้คนรุ่นหลังสามารถมีกำลังเช่าหาได้ ก็เท่านั้น แล้วพระก็มีอยู่แค่นี้หมดแล้วก็หมดกันครับ

18. หน้ากากเสือ

นี่เป็นพระเงินไหลมาตั้งแต่ปี 2533 ครับ กับสมเด็จองค์ปฐมรุ่นสามกับสมเด็จองค์ปฐมรุ่น 2
    ส่วนที่เห็นรูปก่อนหน้านี้มีพระเป็นองค์หลวงพ่อและมีพระธาตุกลมๆติดอยู่ข้างหน้าคือพระคำข้าวรุ่นพิเศษ ลืมบรรยายไปครับ

19. หน้ากากเสือ

ยังมีอีกแต่ยังไม่ได้ถ่ายรูปครับ อ้อ เหรียญพระเงินไหลมา เรียกว่าเหรียญพระยืน 30 ศอก สร้างปี 2533

20. Sumanas

Sumanas เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2007
    โอนเงิน และ ที่อยู่ ครับ

โอนเงินแล้วครับ
    จำนวนเงิน 1055.55
    เอ ที เอ็ม

Date 18/07/07 13.44 No. B360B162
    SIRIRAJ HOSPITAL CHALOEMP
    Record No 4972
    Tansfer 1055.55
    FR 4274837
    TO 2420073682

ขอบคุณครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้